• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi. Nếu muốn trở lại giao diện Home như bản ROM SHIP thì phải làm thế nào ạ (ý em là cái đồng hồ ấy). Mấy bản ROM COOK về sau đều thay đổi đồng hồ hết. Bác có bài giới thiệu về giao một số giao diện cho đồng hồ nhưng em không thấy cái nào là giao diện gốc cả. Em vẫn thích cái đồng hồ gốc hơn

Trong Topic này đã đưa CAB:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-DIỆN-CLOCK-CHO-HD-MINI&p=1277785#post1277785

Cài vào sẽ quay về HOME như ROM gốc đấy.

kingq

Chào bác Quang, tình hình là e mới mua cái HTC MINI , OS ver. 5.2.23103 . Rom ver. 1.07.707.1 (85492) WWE. Rom Date 03/25/10.
E thấy mọi cả nhà thảo luận là dòng máy này PIN lâu, sao e mua về chạy nhanh hết thế hay là do e chơi game hoặc nghe nhạc liên tục nên hết nhanh, e thấy chơi liên tục vài giờ là thấy gần cạn PIN rồi, có liên quan gì đến version của ROM ko? thông cảm e gà về cái này lắm.
E update ROM V6 thì có hiệu quả về PIN ko?
Tiện thể cho e hỏi luôn là dòng mày này chạy chương trình xem phim đuôi avi nào là ngon nhất, e cài CorePlayer.v1.3.2.Build.6909Ked nhưng kô xem được , cài DivXPlayer 0.89 for WM6 Pro thì coi được. E muốn dùng luôn cai WMP nhưng kô có CODE, bác nào có send giúp e với.
E xin cảm ơn.
TB: xin cho gà hỏi 1 câu ngớ ngẩn là nâng ROM có lợi ích gì ạh?

PhamQuang

Manager
Chào bác Quang, tình hình là e mới mua cái HTC MINI , OS ver. 5.2.23103 . Rom ver. 1.07.707.1 (85492) WWE. Rom Date 03/25/10.
E thấy mọi cả nhà thảo luận là dòng máy này PIN lâu, sao e mua về chạy nhanh hết thế hay là do e chơi game hoặc nghe nhạc liên tục nên hết nhanh, e thấy chơi liên tục vài giờ là thấy gần cạn PIN rồi, có liên quan gì đến version của ROM ko? thông cảm e gà về cái này lắm.
E update ROM V6 thì có hiệu quả về PIN ko?
Tiện thể cho e hỏi luôn là dòng mày này chạy chương trình xem phim đuôi avi nào là ngon nhất, e cài CorePlayer.v1.3.2.Build.6909Ked nhưng kô xem được , cài DivXPlayer 0.89 for WM6 Pro thì coi được. E muốn dùng luôn cai WMP nhưng kô có CODE, bác nào có send giúp e với.
E xin cảm ơn.
TB: xin cho gà hỏi 1 câu ngớ ngẩn là nâng ROM có lợi ích gì ạh?

- Máy của bạn mua chạy ROM nguyên gốc đó.
Nếu nghịch và chơi Game nhiều thì dù có Up bản 60 hay 600 cũng vậy thôi.
PIN so sánh ở đây là so với các dòn khác, nhận xét chung là mình thấy ổn.
- Cài CorePlayer là chạy được nhiều định dạng nhất, trong đó có cả *.AVI. Muốn CorePlayer chạy tốt, hãy tìm Topic ứng dụng hỗ trợ HD-Mini ấy, trong đó mình đã đưa phiên bản chạy tốt trên HD-Mini rồi đó.
Nên tìm tòi trước khi hỏi nhé.

kingq

Chào bác Quang,
Cái máy của cháu có một lỗi là khi chơi game hoặc chạy ứng dụng xem phim chẳng hạn, chắc là do game hoặc ứng dụng năng quá hay sao mà khi ngừng chơi game nhưng vẫn ở màn hình game khoảng sau 1 lúc thì máy tự động tối lại(kiểu tiết kiệm điện) xong cháu bấm nút khởi động nguồn để vào lại màn hình trượt thì không thể vào được nữa. Chú cho cháu hỏi là bị lỗi gì thế, có cách nào chỉnh được không ạ? cháu bi lỗi khi chơi game Avalanche Snowboarding, lúc chơi thì bình thường không gặp sự cố gì cả.
BR!

PhamQuang

Manager
Update lên phiên bản V07, đặc điểm:
- Sử dụng Build mới của COM3: 23129.5.3.8
- Cùng 1 số thay đổi và chỉnh sửa hệ thống khác.

TVinh

Em đã up bản V06 chạy khá ổn nhưng hình như pin của nó không được như bản rom cũ(bản cũ em dùng pin cứ đc gần 4 ngày còn bản V06 thì test chỉ đc hơn 2 ngày,),cảm ứng cũng ko đc nhậy cho lắm,ko biết có phải thế không,rom cũ chỉ cần ấn nhẹ tay 1 lần là đc còn bản V06 này đôi khi cứ phải tap hơi mạnh 1 tí hoặc 2 lần,một vấn đề nữa là giao diện,icon của HDmini đơn giản quá bác Quang ạ,cũng hơi nhàm chán

quan1984

Bác Quang ơi cho em hỏi em dùng rom v07 của bác sao ko tắt được rung ở bàn phím . Để rung nó tốn pin lắm ,với cả em tạo một folder ở startmenu là HTC cho hết các app của HTC home như htc calendar vào đso nhưng 1 lúc sau nó lại hiện lên ở ngoài startmenu
BÁc giup em với nhé cảm ơn bác nhiều

o0oThienSuo0o

Các bác có biết Làm sao lấy được Shortcut của Taskmanager ra ngoài phần màn hình Home (phần chứa Shortcut) nhỉ. Các bản ROM SHIP thì làm OK nhưng ROMCOOK lại không được

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi cho em hỏi em dùng rom v07 của bác sao ko tắt được rung ở bàn phím . Để rung nó tốn pin lắm ,với cả em tạo một folder ở startmenu là HTC cho hết các app của HTC home như htc calendar vào đso nhưng 1 lúc sau nó lại hiện lên ở ngoài startmenu
BÁc giup em với nhé cảm ơn bác nhiều

Tắt rung bàn phím đã nói tới quá nhiều rồi, bạn tìm đọc lại sẽ thấy.

PhamQuang

Manager
Các bác có biết Làm sao lấy được Shortcut của Taskmanager ra ngoài phần màn hình Home (phần chứa Shortcut) nhỉ. Các bản ROM SHIP thì làm OK nhưng ROMCOOK lại không được

Bạn cần Shorcut cho Task Manager thế kia à?
Sử dụng vuốt để xuất hiện không tiện hơn hay sao?

PhamQuang

Manager
Ý bác là vuốt phân hiển thị Sóng, pin đó à. Em vuốt lúc nó được lúc nó ra cái khác. Hic

Còn cái gì có thể vuốt ra được nữa nhỉ?
Đặt ngón tay vào các biểu tượng trên Task Bar. vuốt nhẹ nhàng nó sẽ ra Notification, sao ra cái khác được?

o0oThienSuo0o

Vấn đền này không biết mọi người có gặp không. Đó là nó sắp xếp tin nhắn của 1 người theo thứ tự gửi, nhận (cái này giống Iphone). Tuy nhiên thời gian mà nó căn cứ tin nhắn đến là của máy điện thoại của người gửi cho mình. Cho nên có khi mình nhắn tin cho ai đó khi người đó nhắn tin trở lại cho mình thì có khi nó liệt kê thành ra người đó gửi cho mình trước mặc dù là họ gửi sau khi mình nhắn tin. Không biết cách khắc phục như thế nào

o0oThienSuo0o

Không biết có phải không chứ ROM gốc của bản V07 này có lẽ là của Châu âu chứ không phải khu vực châu á. Mục mấy cái ảnh có định vị đó toàn thấy Mỹ, Italia ...vv. Khi cài bản Rom của châu á nó có tháp đôi ở Malai, Chợ bến thành Việt Nam... (Nếu có gì sai các bác bỏ quá)

Không biết có phải không chứ ROM gốc của bản V07 này có lẽ là của Châu âu chứ không phải khu vực châu á. Mục mấy cái ảnh có định vị đó toàn thấy Mỹ, Italia ...vv. Khi cài bản Rom của châu á nó có tháp đôi ở Malai, Chợ bến thành Việt Nam... (Nếu có gì sai các bác bỏ quá)
Chắc Manila Chú Quang lấy từ Ship rom Châu Âu thôi, có quan trọng gì đâu bạn ???

hutrocdautroc

cảm ơn thầy nhá con thử xem nào

ủa sau khi cài xong rồi mấy cái biểu tượng thời tiết sao còn chữ My Location là sao vậy?

Last edited by a moderator:

coi2005

Bác Quang ơi cho hoi chút
E đang dung cai V07- Pin tốt sng ổn định noi chung mọi thứ OK. CHỉ duy nhất một điều muốn hỏi bác ; Các ROM khác đều co sự lựa chọn về Email.Lưu Email đến 3ngafy hoặc 30 ngày . Là sự lựa chọn khi setup account . Nhưng của bac không cho lựa chọn cứ chỉ được 3 ngày là thôi. Làm thế nào để thay đỏi vậy bác

meomyh

Bác Quang ơi, bản V07 này đã khắc phục được lỗi không tắt được XT9 khi sử dụng bộ gõ khác với bộ gõ cài sẵn của máy chưa ạ? (Cháu sử dụng VNkeyb và Resco Keyboard, mặc dù đã tắt XT9 trong phần Setting -> Locale & Text -> Text input -> Input options -> Prediction đã chuyển về Off nhưng khi gõ tiếng Việt vẫn bị các từ mặc định chèn vào, ko gõ được tiếng Việt).
Hiện tại cháu đang sử dụng bản ROM 1.36.707.3 WWE down từ trang web của HTC, bản này khá ổn định, thời gian dùng pin cũng khá tốt, nếu nghịch ít thì có thể được gần 4 ngày. Cháu đang phân vân không biết có nên up lên bản V07 của bác không vì chưa biết bản ROM gốc của máy là gì do máy của cháu mua tại TQ, sau khi mua người bán hàng đã cài lại bản Win tiếng TQ bằng tiếng Anh.

meomyh

Đã up xong lên bản ROM V07 của bác Quang, lỗi ko tắt được XT9 khi gõ tiếng Việt đã được giải quyết, đang test tiếp các chức năng khác. Tuy nhiên hình như ở phiên bản này độ phân giải màn hình bị giảm đi so với bản ROM 1.36.707.3 WWE thì phải? Cảm giác hình nền và các icon thiếu mượt mà, font chữ hiển thị như có răng cưa ở các viền xung quanh. Các bác đã up lên bản V07 này có ai bị như vậy không ạ?