• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

Tôi nghĩ chắc thay đổi giá trị nào đó trong Res là được vì ROM gốc nó chỉ thay đổi ảnh nền ở màn hình Home mà thôi
Bản Manila này cũng lấy từ rom Ship của Photon ra thôi nên mình nghĩ nó không có gì khác biệt đâu bạn...

o0oThienSuo0o

Bản Manila này cũng lấy từ rom Ship của Photon ra thôi nên mình nghĩ nó không có gì khác biệt đâu bạn...

Xây dựng từ Rom Ship nhưng các bác ấy đã thay đổi một số thứ rồi. Bạn up bản ROM SHip sẽ thấy sự khác nhau ngay.

PhamQuang

Manager
Các bác cho hỏi có cách nào khi thay đổi Wallpaper thì chỉ mình màn hình Home thay đổi không?
Và có cách nào thay đổi riêng Wallpaper cho các Tab khác mà màn hình Home không thay đổi được không?

Lý do: Các Tab có chữ trắng như setting, Weather thì thay đổi màn hình màu sáng thì rất khó nhìn chữ. Để màn hình màu tối thì Màn hình Home lại xấu.

Tất nhiên là được, cần thay đổi 2 file:
3a8e04af_manila
090a4ee8_manila

Từ ROM gốc là được.

o0oThienSuo0o

Tất nhiên là được, cần thay đổi 2 file:
3a8e04af_manila
090a4ee8_manila

Từ ROM gốc là được.

Em chưa hiểu lắm. Bác chỉ cho em được không ạ. Em để màn hình sáng qua các Tab tin nhắn, setting chữ màu trắng trên nền sáng rất khó đọc

PhamQuang

Manager
Em chưa hiểu lắm. Bác chỉ cho em được không ạ. Em để màn hình sáng qua các Tab tin nhắn, setting chữ màu trắng trên nền sáng rất khó đọc

Dump ROM Ship ra trong DUMP sẽ có các file Manila như mình nói trên, nhặt lấy chúng, thay thế vào ROM hiên dùng là được.

Gợi ý như vậy nếu vẫn chưa hiểu thì tải CAB duới bài về mà cài là được.

trungkhiem86

Bạn thử làm theo cách này xem: Bạn tạo một tấm hình độ phân giải 320x480 pixels, định dạng .png, đặt tên là welcomehead.128.png, sao đó bạn dùng Resco Explorer copy đè vào My Device/Windows nhé...

đã làm theo cách bác hướng dẫn nhưng không thành công.

o0oThienSuo0o

Dump ROM Ship ra trong DUMP sẽ có các file Manila như mình nói trên, nhặt lấy chúng, thay thế vào ROM hiên dùng là được.

Gợi ý như vậy nếu vẫn chưa hiểu thì tải CAB duới bài về mà cài là được.

OK men. Cảm ơn bác nhiều.
Tiện đây bác cho em hỏi là có thể Tự thay đổi các Icon ở Start Menu không bác (ý là thay đổi biểu tượng Icon giống như Windows trên máy tính). Hay cũng phải can thiệp vào ROM

kamikaze1234

chào bác Quang! cháu cũng đang xài HTC HD mini nhưng cháu chưa biết xài SSPL để up rom cho HTC! vậy cháu có thể đến đâu up được ạ!

OK men. Cảm ơn bác nhiều.
Tiện đây bác cho em hỏi là có thể Tự thay đổi các Icon ở Start Menu không bác (ý là thay đổi biểu tượng Icon giống như Windows trên máy tính). Hay cũng phải can thiệp vào ROM
Được bạn ạ. Bạn có thể dùng PM IconChanger hay reStart để thay đổi nhé... Tham khảo thêm tại http://www.pdaviet.net/showthread.php?95061-Tạo-Icon-trong-suốt-theo-yêu-cầu!/page11

chào bác Quang! cháu cũng đang xài HTC HD mini nhưng cháu chưa biết xài SSPL để up rom cho HTC! vậy cháu có thể đến đâu up được ạ!
Bạn sang topic SSPL by Cotulla - TOOL HỖ TRỢ UPDATE ROM tham khảo nhé.

đã làm theo cách bác hướng dẫn nhưng không thành công.
Nó báo lỗi gì vậy bạn ?

trungkhiem86

Nó báo lỗi gì vậy bạn ?

lúc đầu thì không cho copy.nhưng khi chép đè vào được rồi thì khởi động vẫn không thay đổi gì vẫn là lá cờ màu cam.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

he he được rồi nhưng không phải là file ảnh welcomehead.128.png mà là file ảnh welcomehead_dithered.png.

Chỉnh sửa cuối:

j4ck47

các bạn cho mình hỏi, mình mới mua máy. đang dùng là Rom gốc suất xưởng của HTC? vậy khi mình up Rom mới thì có phải up từ từ từng cái 1 không hay là up 1 phát dc bản mới nhất lun?

PhamQuang

Manager
các bạn cho mình hỏi, mình mới mua máy. đang dùng là Rom gốc suất xưởng của HTC? vậy khi mình up Rom mới thì có phải up từ từ từng cái 1 không hay là up 1 phát dc bản mới nhất lun?

Dùng SSPL (đã có Topic giới thiệu cách sử dụng) thì Up bản nào cũng được cả, miễn là tuân thủ đúng các bước.

trungkhiem86

bạn có thể up bất cứ rom nào bạn muốn nhé nên up luôn rom v07 hoặc v08 của bác quang đó.hai bản rom này là tốt nhất nhưng cá nhân mình thấy bản v07 bin dùng tốt hơn v08.trước khi up nhớ đọc kỹ lại bài dùng sspl để up nhé,chúc bạn thành công.

j4ck47

mừng quá các bác... cảm giác lần đầu tiên up rom cho chính mình cứ hồi hộp lo sợ rồi đến khi xong thật YoMost!!!!! cảm ơn các bác >.<

trungkhiem86

thưa bác quang và mọi người tình hình là từ khi em up bản rom v08 của bác quang thì có một số hiện tượng như sau:
máy chạy chậm hơn,cảm ứng không được nhạy cho lắm,pin rất nhanh hết,thỉnh thoảng bị treo máy và nếu gọi điện lâu là lúc kết thúc cuộc gọi máy đen thui lun khỏi tăt được máy.có bác nào bị như vậy không? và có cách nào khăc phục không ạ?

thưa bác quang và mọi người tình hình là từ khi em up bản rom v08 của bác quang thì có một số hiện tượng như sau:
máy chạy chậm hơn,cảm ứng không được nhạy cho lắm,pin rất nhanh hết,thỉnh thoảng bị treo máy và nếu gọi điện lâu là lúc kết thúc cuộc gọi máy đen thui lun khỏi tăt được máy.có bác nào bị như vậy không? và có cách nào khăc phục không ạ?
Úp xong bạn có HardReset lại không ? Bạn nên HR lại khi úp rom xong để máy làm việc chuẩn với rom mới nhé...

TVinh

lạ nhỉ,mình up bản V.08 này chạy cũng khá ổn mà,pin hôm nay đến ngày thứ 3 là con 40%,cũng không nhiều khác biệt so với bản V.07 nhưng cảm giác là chạy nhanh hơn,còn về cảm ứng thì bác nên vào setting chỉnh lại là dc mà,bản V.08 mình chưa gặp lỗi gì cả