• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

PhamQuang

Manager
Sao mà ko dám hả bác? Tôi up lên up xuống bao lần có sao đâu? Thử đi chứ đợi làm gì mất sướng. hehe

Chính xác đó !!!
SSPL cũng không khác HSPL là mấy, thậm chí lại hay hơn vì máy luôn là "ZIN". :D
Nếu tuân thủ đúng cách dùn SSPL thì chẳng có gì trục trặc đáng ngại cả. Hơn nữa tới thời điểm này HD Mini có nhiều cách có thể khôi phục lại với Ship ROM, cùng lắm là dùng Gold Card là yên tâm. :D

theminhquan

Bản ROM này có hỗ trợ ngôn ngữ châu Á như tiếng Trung Quốc luôn không Bác Quang ? Hay mình phải cài thêm ? Xin cảm ơn

takaru

HD mini lại sung sướng vì có bác Quang build rom rồi . Xem bài viết mà thèm quá .

o0oThienSuo0o

Bác ơi. Cách HardReset máy này như thế nào vậy. Hướng dẫn em tý được không

Em vừa Up lên ROM mới. Nhưng nếu em muốn trở về SHIP ROM ban đầu của máy thì phải làm thế nào ạ

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Em vừa Up lên ROM mới. Nhưng nếu em muốn trở về SHIP ROM ban đầu của máy thì phải làm thế nào ạ

* Hard Reset:
- Tắt máy
- Nhấn giữ đồng thời không nhả Volume DOWN + Volume UP rồi nhấn bật POWER
- Khi xuất hiện thông báo nhấn tiếp Volume Up...

* Muốn trở về ROM Ship thì tải Ship ROM về mà Up như đã Up với ROM Cook, quá trình như nhau.

o0oThienSuo0o

Sau khi Hard Reset xong thi máy khởi động lại. Tuy nhiên phần khai báo các thứ khác khi chạy đến phần cuối ấn kết thúc thì nó lại đứng yên. Rồi nó tự khóa màn hình. Sau đó bật lại thì thấy có mỗi chữ HTC ở giữa và có chữ Phone - Contacts. Không hiện biểu tượng HTC Sense và không vào màn hình Start được nữa

PhamQuang

Manager
Sau khi Hard Reset xong thi máy khởi động lại. Tuy nhiên phần khai báo các thứ khác khi chạy đến phần cuối ấn kết thúc thì nó lại đứng yên. Rồi nó tự khóa màn hình. Sau đó bật lại thì thấy có mỗi chữ HTC ở giữa và có chữ Phone - Contacts. Không hiện biểu tượng HTC Sense và không vào màn hình Start được nữa

Tắt bật (SR) máy lại sẽ thấy bình thường thôi.

o0oThienSuo0o

Khởi động lại cũng không được. Nó vào đến biểu tượng Lá cờ thì đứng lại. Sau đó khoa màn hình. Em vào phần Phone thì nó mói tìm mạng. Cho phép gọi đến gọi đi nhưng không vào Menu hoặc gao diện Sense được nữa

Em đang Up lại. Hi vọng không bị lỗi nữa

Cứ đến phần To learn more..... và bảo mình ấn Back hoặc Finish thì đứng lại sau khi ấn Finish. Khởi động lại nó vào phần lá cờ Windows là dừng lại

Last edited by a moderator:

o0oThienSuo0o

Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V02 dành cho HTC HD Mini (PHOTON):
- Thay đổi OS cơ sở mới: ROM Ship 1.36.479.1 WWE
- Thay đổi Build mới của COM3: 23123.5.3.7

Em cài lại bản gốc rồi cài bản V02 thì mới được.
Mà bác cho hỏi thời gian sử dụng Pin của bản V02 này so với bản V01 trước đây có thay đổi không vậy bác.
Một điều nhỏ nữa là khi em Up ROM gốc thì Radio Version là: 0.63.05.36 mặc dù là bản châu á ROM: 1.07.707.1

dauroi

chả hiểu sao em cài các kiểu từ kết nối máy xong rồi up ROM như bình thường đến cài theo cách tắt máy khởi động lại bằng volum + và nút bật máy kết nối cài nhưng đều dừng ở 0% đến 5phút đành phải thôi không cài nữa.
các bác đã cài thành công cho em ít kinh nhiệm với ạ.
Bác Quang cho em phiền tý luôn là đến giờ đã có cách gì đển cho phần mềm ghi âm VITO làm việc trong HD mini chưa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

oosalem

khi muốn up rom gốc của máy mình có cần sử dụng mini sspl ko vậy mong sự tư vấn của các bạn.
thanks !

PhamQuang

Manager
chả hiểu sao em cài các kiểu từ kết nối máy xong rồi up ROM như bình thường đến cài theo cách tắt máy khởi động lại bằng volum + và nút bật máy kết nối cài nhưng đều dừng ở 0% đến 5phút đành phải thôi không cài nữa.
các bác đã cài thành công cho em ít kinh nhiệm với ạ.
Bác Quang cho em phiền tý luôn là đến giờ đã có cách gì đển cho phần mềm ghi âm VITO làm việc trong HD mini chưa ạ.

Hình như bạn chưa thông thạo sử dụng SSPL thì phải ???

PhamQuang

Manager
khi muốn up rom gốc của máy mình có cần sử dụng mini sspl ko vậy mong sự tư vấn của các bạn.
thanks !

Bạn nên phân biệt khái niệm ROM gốc và ROM Ship nhé.
- Nếu muốn Up ROM Ship bất kỳ (ROM gốc cũng là 1 ROM ship) thì cần phải dùng SSPL
- Nếu Up ROM gốc của máy (nếu bạn chắc chắn là ROM gốc) thì không cần SSPL cũng Up được.

dauroi

Hình như bạn chưa thông thạo sử dụng SSPL thì phải ???

vâng quả thật Up ROM theo cách SSPL đúng thật em chưa làm bao giờ nên lay hoay mãi mà vẫn không được ạ
bác cho em hỏi bản ROM mới này đã khắc phục được việc cho phép chạy ghi âm VITO chưa ạ

PhamQuang

Manager
vâng quả thật Up ROM theo cách SSPL đúng thật em chưa làm bao giờ nên lay hoay mãi mà vẫn không được ạ
bác cho em hỏi bản ROM mới này đã khắc phục được việc cho phép chạy ghi âm VITO chưa ạ

Việc hỗ trợ ứng dụng nào đó (trong đó có VITO ghi âm mà bạn cần) đâu phụ thuộc vào ROM???
Có lẽ bạn phải chờ VITO sẽ cho ra phiên bản Update hỗ trợ màn hình HVGA đi.

o0oThienSuo0o

Sao cái này khi thay đổi hình nền thì các phần như nghe nhạc, thời tiết cài đặt đều thay màn hình vậy. Bác để như bản ROM gốc chỉ thay đổi màn hình Home có vẻ hay hơn. Em thay màn hình Home là các mục khác thay đổi theo hết

dauroi

em thấy vấn đề chính ở HD MINI là tất cả các phần mềm ghi âm cuộc gọi đều không làm việc, nếu cài đặt và kích hoạt phầm mềm ghi âm cuộc gọi lập tức khi thực hiện cuộc gọi chỉ được mấy giây đầu sau đó phần mic trên HD MINI sẽ không hoat động.
Các bác có cách gì để ghi âm cuộc gọi được thì giúp em với vì em rất cần. em cám ơn trước ạ

takaru

có khá nhiều phần mềm liên quan đến ghi âm cuộc gọi . mọi người nên thử vì HD mini là HVGA . có khi không tương thích lắm . topic này là rom , mọi người nên đánh giá về rom và có thể yêu cầu cái mình thấy hay ở bản rom tiếp theo . Nếu hợp lý bác Quang đưa vào ngay ấy mà

PhamQuang

Manager
Sao cái này khi thay đổi hình nền thì các phần như nghe nhạc, thời tiết cài đặt đều thay màn hình vậy. Bác để như bản ROM gốc chỉ thay đổi màn hình Home có vẻ hay hơn. Em thay màn hình Home là các mục khác thay đổi theo hết

Các ROM mình Build đều để như vậy cả, tất cả hình nền đều được thay đổi.
ROM Cook hay ROM gốc đều là những lựa chọn, bạn thích ROM nào thì dùng ROM đó thôi.
Nếu chức năng nào đó bị lỗi thì bạn hãy đưa lên báo, còn không nên có ý kiến là "để thế này hay hơn thế kia" bạn ạ, vì đơn giản là với bạn có thể hay nhưng với tôi và các bạn khác lại không hay.
Ví dụ nho nhỏ như vậy thôi !!!