• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

o0oThienSuo0o

Các bác cho em hỏi. Có phải khi thay ảnh nền màn hình vào thì ảnh nền bị kéo dãn kích cỡ không. Em đưa ảnh về 320x480 px nhưng khi SET là màn hình nền thì ảnh bị kéo dãn chỉ hiển thị ảnh từ góc bên dưới.Có cách nào khắc phục không các bác. Chụp ảnh vào làm ảnh nền thì nó hiển thị mỗi góc dưới. Hic

Các bác cho em hỏi. Có phải khi thay ảnh nền màn hình vào thì ảnh nền bị kéo dãn kích cỡ không. Em đưa ảnh về 320x480 px nhưng khi SET là màn hình nền thì ảnh bị kéo dãn chỉ hiển thị ảnh từ góc bên dưới.Có cách nào khắc phục không các bác. Chụp ảnh vào làm ảnh nền thì nó hiển thị mỗi góc dưới. Hic
Chuẩn màn hình có độ phân giải như thế nào thì dùng ảnh nền có độ phân giải như thế để hình anh hiển thị full màn hình. Bạn set ảnh 320x480 làm hình nền là đúng rồi, bạn thử với các ảnh khác xem có bị như thế không...

o0oThienSuo0o

Ảnh nào cũng bị như vậy hết. Đã thử với một số ảnh. Các bạn Up bản ROM trên rồi thử xem có bị lỗi trên không

PhamQuang

Manager
Ảnh nào cũng bị như vậy hết. Đã thử với một số ảnh. Các bạn Up bản ROM trên rồi thử xem có bị lỗi trên không

Không rõ bạn chụp hình để độ phân giải thế nào hay lấy hình từ ngoài vào ra sao chứ mình test thấy thay đổi hình nền của HD Mini chả có gì khác so với các dòng PPC cả.

oosalem

đúng vậy. làm cách nào củng ko đcj đâu. bản rom góc hay rom cook trên xda thì ko bị như vậy đâu.

o0oThienSuo0o

Không rõ bạn chụp hình để độ phân giải thế nào hay lấy hình từ ngoài vào ra sao chứ mình test thấy thay đổi hình nền của HD Mini chả có gì khác so với các dòng PPC cả.

Em lấy luôn mấy cái ảnh mặc định của WinMo (ảnh sau khi cài bản ROM ấy) cũng bị. Nó chỉ hiển thị phần dưới thôi.

PhamQuang

Manager
Em lấy luôn mấy cái ảnh mặc định của WinMo (ảnh sau khi cài bản ROM ấy) cũng bị. Nó chỉ hiển thị phần dưới thôi.

Bạn có thể chụp hình minh họa lên không?
Làm gì có lỗi vớ vẩn như vậy được?

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên link tải mới, trực tiếp từ Host của PDAVIET rồi đó.
Đề nghị tránh viết các bài thắc mắc về link tải ROM !!!

o0oThienSuo0o

Bạn có thể chụp hình minh họa lên không?
Làm gì có lỗi vớ vẩn như vậy được?

Đây là hình em chọn làm hình nền (320x480)

Và đây là ảnh chụp màn hình sau khi thay ảnh nền

Phần ảnh con sên đã không được hiển thị

o0oThienSuo0o

Hình nhưu Pin của bản V02 này không được trâu như mấy bác nói đúng không. Em chưa dùng bản V01 nên không biết nhận xét thế nào. Chứ bản V02 này Pin dùng khoảng 2 ngày vẫn hết như thường. Em đang tải bản V01 của bác về dùng thử xem sao. Rapid download lâu vãi chưởng

ko tai dc bac oi

Tải được mà. Link ngon thế cơ mà

Last edited by a moderator:

kenu97

PPC pin 2 ngày là ngon rồi bác ạ, hôm nào dùng ít còn đc 2 ngày rưỡi đấy.
chứ trc e dùng Imagio là cứ tối về cắm xạc.

cuntim

ai cũng nói pin mini trâu mà sao hơn 3 tháng nay xài mình ko thấy nhỉ. Mình chỉ nghe gọi, nhắn tin và thỉnh thoảng lướt web thui mà cùng lắm 1.5 ngày đã phải sạc rùi. Ai có cách nào chống hao pin nhanh chỉ mình :D

ai cũng nói pin mini trâu mà sao hơn 3 tháng nay xài mình ko thấy nhỉ. Mình chỉ nghe gọi, nhắn tin và thỉnh thoảng lướt web thui mà cùng lắm 1.5 ngày đã phải sạc rùi. Ai có cách nào chống hao pin nhanh chỉ mình :D
Pin dùng có lâu hay không còn phụ thuộc vào cách bạn dùng, sạc xả đúng cách, các chương trình chạy ngầm, và cũng phụ thuộc vào hạ tầng mạng nơi bạn sống, nếu nơi bạn sống sóng kém mà máy dò sóng liên tục thì cũng hao pin lắm...:D

o0oThienSuo0o

Cách sạc và xả pin đúng cách như thế nào vậy. Bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết không

Cách sạc và xả pin đúng cách như thế nào vậy. Bạn có thể nói rõ hơn cho mình biết không
Nghĩa là bạn dùng đến khi nào PPC báo pin yếu thì sạc và phải sạc đầy và nhất là tránh cắm sạc qua đêm, đây là cách hữu hiệu để tránh chai pin đó bạn ạ...

o0oThienSuo0o

Nghĩa là bạn dùng đến khi nào PPC báo pin yếu thì sạc và phải sạc đầy và nhất là tránh cắm sạc qua đêm, đây là cách hữu hiệu để tránh chai pin đó bạn ạ...

Cái này thi tôi vẫn dùng như vậy mà. Nhưng quả thật PIN không được trâu như các bác nói.

Mà bạn có thử set cái ảnh tôi đưa lên ở phía trên không? Xem có lỗi như tôi không vậy