• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (FINAL)

Cái này thi tôi vẫn dùng như vậy mà. Nhưng quả thật PIN không được trâu như các bác nói.

Mà bạn có thử set cái ảnh tôi đưa lên ở phía trên không? Xem có lỗi như tôi không vậy
Xin lỗi bạn mình không dùng HD Mini nên không test được...

PhamQuang

Manager
Cái này thi tôi vẫn dùng như vậy mà. Nhưng quả thật PIN không được trâu như các bác nói.
Mà bạn có thử set cái ảnh tôi đưa lên ở phía trên không? Xem có lỗi như tôi không vậy

Đôi khi mua máy như nhau nhưng PIN chưa chắc đã như nhau, nhất là hiện nay nguồn gốc PIN khá phon phú và phức tạp.
Ngoài ra vấn đề sóng của khu vực bạn đang dùng cũng có ảnh hưởng, sóng yếu và thất thường cũng gây hao PIN nhanh.
Máy HD mini của mình chỉ để gọi điện và nhắn tin hàng ngày nên mình có thể trả lời rất chắc chắn: HƠN 4 NGÀY RỒI CHƯA PHẢI SẠC !!!

o0oThienSuo0o

Bác Quang Test hộ em vụ cái ảnh nền xem thế nào bác nhé. Em muốn thay cái ảnh nền mà nó cứ bị tình trạng như đã nói ở trên.

kenu97

Đôi khi mua máy như nhau nhưng PIN chưa chắc đã như nhau, nhất là hiện nay nguồn gốc PIN khá phon phú và phức tạp.
Ngoài ra vấn đề sóng của khu vực bạn đang dùng cũng có ảnh hưởng, sóng yếu và thất thường cũng gây hao PIN nhanh.
Máy HD mini của mình chỉ để gọi điện và nhắn tin hàng ngày nên mình có thể trả lời rất chắc chắn: HƠN 4 NGÀY RỒI CHƯA PHẢI SẠC !!!

ặc, thế pin còn lâu hơn cả BB nhỉ. Máy của cháu chỉ đc 3 ngày nếu ko chơi game và vào mạng.

oosalem

bác quang cho cháu hỏi hd min iko sử dụng dc 1 số ứng dụng của wm là do bản rom hay do dộ phân dải màng hình HVGA của nó vậy,vì cháu thấy có 1 số ứng dụng chạy dc TRÊN QVGA ,VGA, WVGA NHƯNG KO SỮ DỤNG DC CHO HVGA

NhatToai

Super V.I.P
bác quang cho cháu hỏi hd min iko sử dụng dc 1 số ứng dụng của wm là do bản rom hay do dộ phân dải màng hình HVGA của nó vậy,vì cháu thấy có 1 số ứng dụng chạy dc TRÊN QVGA ,VGA, WVGA NHƯNG KO SỮ DỤNG DC CHO HVGA

Ứng dụng chủ yếu chỉ liên quan tới chuẩn màn hình thôi nhé bạn.Nếu ứng dụng ấy chưa hỗ trợ cho HVGA thì sẽ bị lỗi hiển thị.

agento76

where can i find the games for htc hd mini ?
by the way if i search it from the wrong forum sorry

cutia

Kính gởi Bác Quang, nhờ bác chỉ giúp, tôi vừa mua máy HD Mini nhưng việc thay đổi các bàn phím rất khó khăn, cài mới các soft bàn phím khác (như spb keyboard) không thể gọi ra được - trong HD2 thì sử dụng thoải mái. Bản rom V2 cho HD mini của Bác có thể gọi các bàn phím bình thường như HD2 không ? Cám ơn Bác rất nhiều.

PhamQuang

Manager
Kính gởi Bác Quang, nhờ bác chỉ giúp, tôi vừa mua máy HD Mini nhưng việc thay đổi các bàn phím rất khó khăn, cài mới các soft bàn phím khác (như spb keyboard) không thể gọi ra được - trong HD2 thì sử dụng thoải mái. Bản rom V2 cho HD mini của Bác có thể gọi các bàn phím bình thường như HD2 không ? Cám ơn Bác rất nhiều.

HD mini hiện chưa có cách thay đổi KB như HD hay HD2 đâu bạn ạ.
Bạn phải Select thủ công thôi.

Menu >>> Locate & text >>> Text input >>> Keyboard types >>> chọn KB cần dùng là được.

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phiên bản V03:
- Thay đổi Build mới của LG: 23664.5.3.6
- Cùng 1 số chỉnh sửa nhỏ.

PhamQuang

Manager
Thank Bác Quang. Bản V03 này ảnh nền có bị kéo dãn như các bản trước không vậy bác ơi

Bạn cài CAB duới đây, đảm bảo hình nền không bị giãn nữa ngay. :D
Mình cố tình để hình nền giãn đấy, do bạn thắc mắc nhiều quá nên đưa CAB cho bạn thay.

kenu97

e vừa up bị lỗi chắc do tool chưa chuẩn. Phải up lại, đang test. Chưa thấy có gì khác biệt.
Không biết cái LG Electronics Branch là như nào nhỉ

nguyenzuy

Em cũng mới mua HTC mini, nhưng mà dùng thấy nhiều lỗi quá. Nhất là lỗi đang ở màn hinh Lock screen, có tin nhắn đến, slide down để mở nhưng ko thể mở nổi. Cuối cùng phải ...tháo pin :((

nguyenzuy

Mình vẫn dùng ROM ship của máy thôi. Không biết up Rom lên có khác biệt gì nhiều không. Đặc biệt là vấn đề về pin, dùng 1 ngày là hết ah :(

Mình thấy bác Quang nói là dùng ROM chau Au ít phần mềm nho nhỏ hơn nên chắc là sẽ đỡ tốn Pin hơn. Ship rom sẵn của mình là ASIA, ko biết chuyển sang đó có được ko