• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack N96 v12.043 - v20.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Sau khi tham khảo trang nước ngoài, dựa vào kinh nghiệm cá nhân mình viết bài này cho anh em nào dùng N96 v12.043 - v20 thì test thử nhé.

Máy bạn phải cài trình quản lý file (nên là modo chẳng hạn)

Sau khi cài HelloOX (phải hack), bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 mình up bên dưới (file này chuẩn đã sign với cer của leftup, các bạn cài thoải mái). Không biết trong gói đó có sẵn patch open4all chưa? Nếu có thì các bạn nhớ apply nó nhé.

Sau khi làm bước trên, việc tiếp theo của các bạn là cài thử vài Pm nào đó chưa sign xem sao :)

Chúc các bạn may mắn! Mong nhận được phản hồi từ các bạn.

Vì là viết "mù" nên có lỗi gì mong các bạn thông cảm :D

MinhThang

Manager
Hiệu quả thì phải chờ, rất tiếc máy em mình bị bảo hành nếu không thử 1 phát,rất đơn giản gọn nhẹ.

elisphuong

trong trường hợp giả sử trong đó ko có đóng gói patch open4all thì sao hã kojiro, dùng HelloOX.1.03 có được ko (hoàn tất hết các bước cài đặt HelloOX.1.03 rồi dùng patch open4all rồi apply, xong chép file installserver của kojiro up vào c/sys/bin như vậy cũng được chứ)

MinhThang

Manager
trong trường hợp giả sử trong đó ko có đóng gói patch open4all thì sao hã kojiro, dùng HelloOX.1.03 có được ko (hoàn tất hết các bước cài đặt HelloOX.1.03 rồi dùng patch open4all rồi apply, xong chép file installserver của kojiro up vào c/sys/bin như vậy cũng được chứ)

Thẻo mình thì như bạn nói vẫn được, vì mục đích cuối cùng là chép được file installserver vào C/sys/bin. Bạn test thử cho ý kiến.

elisphuong

Tiếc là mình ko có máy để test, chứ có máy test là mình báo tin vui cho anh em biết rồi. AE nào test rồi cho biết kết quả nha.

Kojiro

Super V.I.P
Elis nói đúng! Qua Hello ta sẽ chép file install này vào đường dẫn đó :)
Mới có mem nước ngoài test báo ok với Rompatcher trên cho N96 v12 đó :)

elisphuong

Elis nói đúng! Qua Hello ta sẽ chép file install này vào đường dẫn đó :)
Mới có mem nước ngoài test báo ok với Rompatcher trên cho N96 v12 đó :)

Vậy là tin vui cho AE rồi, ai sử dụng N96 test thử đi. Chúc thành công.

hung66000

tình hình là M vừa cài thử rompatchern96 vào đã chạy đc ngon lành đã apply cái N96Open4All lên nhưng khi dùng Xplore vẫn k truy cập đc vào c/sys/bin nhưng dùng Modo thi truy cập đc . Đã dùng Modo copy đc file installserver của kojiro up vào c/sys/bin . K biết thế là đã hack đc chưa :-?

padydohv

Mình cài rompatcher 1 phát được luôn .rồi mở rompatcher có sẳn file instanllsever for N96 và open for all apply cả 2 cái này rồi cài soft unsign được luôn .ko cần chép file instanllsever vào c/sys/bin nửa .dùng xplore ko vào đươc. c/sys/bin mà chỉ vào được private .dùng modo thì vẩn vào được c/sys/bin .cài rompatcher sau khi cài helloOx 1.03 nhé các bạn .ko phải fomat gì cả đâu .download 2 file trên về cứ thế mà cài là ok .chắc 2 file này dùng trên N85 ngon lành .bạn nào dùng N85 test thử xem sao

MinhThang

Manager
Mình cài rompatcher 1 phát được luôn .rồi mở rompatcher có sẳn file instanllsever for N96 và open for all apply cả 2 cái này rồi cài soft unsign được luôn .ko cần chép file instanllsever vào c/sys/bin nửa .dùng xplore ko vào đươc. c/sys/bin mà chỉ vào được private .dùng modo thì vẩn vào được c/sys/bin .cài rompatcher sau khi cài helloOx 1.03 nhé các bạn .ko phải fomat gì cả đâu .download 2 file trên về cứ thế mà cài là ok .chắc 2 file này dùng trên N85 ngon lành .bạn nào dùng N85 test thử xem sao

Bạn nói mà mình hiểu là chết liền :-? "rồi mở rompatcher có sẳn file instanllsever for N96".

padydohv

tức là cài được rompatcher rồi thì chạy soft rompatcher luôn .trong rompatcher có sẳn openforall và instanllsever rồi mình ấn apply cho chạy cả 2 rồi cài soft unsigned được luôn chứ sao

padydohv

bạn hung6600 hiểu đúng ý mình rồi đấy .bạn dùng screenshot bản nào đấy .bản mình cài xong ko chạy được .ko mình up cái hình lên rồi .bạn cho mình xin cái soft screenshot bạn dùng trên N96 của bạn cho mình nhé

hung66000

bạn hung6600 hiểu đúng ý mình rồi đấy .bạn dùng screenshot bản nào đấy .bản mình cài xong ko chạy được .ko mình up cái hình lên rồi .bạn cho mình xin cái soft screenshot bạn dùng trên N96 của bạn cho mình nhé

M phải dùng ct Remote Professional kết nối với pc rồi chụp trên pc :D
Bạn tham khảo ct ở đây :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38582

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
tức là cài được rompatcher rồi thì chạy soft rompatcher luôn .trong rompatcher có sẳn openforall và instanllsever rồi mình ấn apply cho chạy cả 2 rồi cài soft unsigned được luôn chứ sao

Cảm ơn bạn mình đã hiểu, các file được tích sẵn trong 1.:D

Status
Không mở trả lời sau này.