• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack N96 v12.043 - v20.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
sao chỉ toàn thấy bàn tán lỗi khi hack không vậy, nói chung là cuối cùng mọi người có hack được n96 ko vậy, mình đang xài con n96, làm ơn có ai hack được thì pót lên cho anh em biết với....ngoài thị trường giá hack n96 khoảng bao nhiu vậy, có ai bít ko?

Hack được đảm bải 100% luôn, chỉ cần cài RomPatcher vào là được.

thinhngct

Mình cũng bị y chang như mấy bạn kia, kô tài nào cài ROMPATCHER vào được, kô được thì cũng đâu có hack hay làm ăn được gì
N96 firm 12.043. po tay thôi chờ đang kí file CER rùi Sign HelloOX vào,tui chỉ còn thử được cách cuối cùng đó, kô được là đổi máy luôn :))
Tui thấy N82 là dễ hack nhất, 1phut30s

mattomo

Thông báo tin vui cho những anh em dùng N96 biết Cách hack này chắc là đã thành công cho N96 . Tuy khi dùng x-ploren k truy cập đc vào C/sys/bin nhưng M vừa cài đặt thành công ct KPD pro3.0 và ct TTPod bản 3.21 việt hóa mà k cần phải sign (mới cài thử 2 ct này thôi ) :D=D>=D>=D>

Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn không ,và cho mình FW để cài đặt chứ em cài cài RomPatcher của Kojiro không được nếu mà phải sign với cer gì đó ,thì sign dùm N96 firm 12.043 Ime: 354863022516002 để em test thử ,rồi em báo kết quả cho .không biết post bài xin sign với cer ở đây có được không ?Xin đừng xóa bài của em vì em chỉ muốn test xem có được không .thanks trước nha.......

Kojiro

Super V.I.P
Bạn có thể hướng dẫn kỹ hơn không ,và cho mình FW để cài đặt chứ em cài cài RomPatcher của Kojiro không được nếu mà phải sign với cer gì đó ,thì sign dùm N96 firm 12.043 Ime: 354863022516002 để em test thử ,rồi em báo kết quả cho .không biết post bài xin sign với cer ở đây có được không ?Xin đừng xóa bài của em vì em chỉ muốn test xem có được không .thanks trước nha.......

Bạn sign rồi cài HelloOX 1.03 vào trước nhé!

trietdinh

Sau khi tham khảo trang nước ngoài, dựa vào kinh nghiệm cá nhân mình viết bài này cho anh em nào dùng N96 v12.043 thì test thử nhé.

Máy bạn phải cài trình quản lý file (Xplore chẳng hạn)

Máy bạn phải cài RomPatcher dành cho N96 mình up bên dưới (file này chuẩn đã sign với cer của leftup, các bạn cài thoải mái). Không biết trong gói đó có sẵn patch open4all chưa? Nếu có thì các bạn nhớ apply nó nhé.

Dùng Xplore chép file installserver (up bên dưới luôn) dành riêng cho n96 vào C:\sys\bin.

Sau khi làm bước trên, việc tiếp theo của các bạn là cài thử vài Pm nào đó chưa sign xem sao :)

mình đang sài con N96 firm 12.043 ,mình làm theo hướng dẫn, chép được file install... vào c:\sys\bin, chưa cài thử pm gì nhưng cài n-gage thì game vẩn là trial. vậy phone của mình đã hack được chưa???? xin chỉ giáo................................ cảm ơn mọi người. thanks

trietdinh

mình đang sài con N96 firm 12.043 ,mình làm theo hướng dẫn, chép được file install... vào c:\sys\bin, chưa cài thử pm gì nhưng cài n-gage thì game vẩn là trial. vậy phone của mình đã hack được chưa???? xin chỉ giáo................................ cảm ơn mọi người. thanks

Kojiro

Super V.I.P

Cài Ngage còn trial là do bạn chưa cài file patch của nó, nếu bạn cài game full thì cài file patch vào là mất ngay.
Mà nhắc lại là file rmp trên dùng cho rompatcher chứ ko phải dùng để chép vào sys/bin nhen.

boycz_dude

dug cai nay de hack cho N85 cua minh dc khong nhi,minh dung cach danh cho N85 nhug no bao la file loi,khong dơn ve duoc

tuan0809

đã thành công khi hack N96 trên v12. bí quyết là anh em dùng HelloOX 1.04 sign xong rồi khi chép file bằng modo nhé. mình đã hack xong. vui quá muốn chia sẻ cùng anh em!

padydohv

dùng file installsever s60 FP2 củng chơi được mà .Firmware 12.043 dùng ngon lành .còn 11.0.018 ko dùng được .cài helloOx 1.03 là hack được rồi .đâu cần 1.04 đâu .mà vẩn ko vào đươc. c/sys/bin = xplore .dùng modo thì vào được các bạn ạ.

nlphong75

Thông báo tin vui cho những anh em dùng N96 biết Cách hack này chắc là đã thành công cho N96 . Tuy khi dùng x-ploren k truy cập đc vào C/sys/bin nhưng M vừa cài đặt thành công ct KPD pro3.0 và ct TTPod bản 3.21 việt hóa mà k cần phải sign (mới cài thử 2 ct này thôi ) :D=D>=D>=D>

cái bản kpd pro 3.0 bạn down ở đâu vậy cho mình với(cái này unsing chưa bạn?)gửi qua mail cho mình nha.hotvitlonxaome4k@yahoo.com

mattomo

Mình đã hack thành công N96 đã truy cập = x-ploren vào C/sys/bin ngon lành và đã cài đặt thành công ct KPD pro3.0 và ct TTPod bản 3.21 việt hóa mà k cần phải sign .và còn 1 số FW khác nữa .Mừng quá =D>=D>=D>

van99999

mình củng đã hack thành công n96 rùi cảm on tất cả mọi người =D>

Status
Không mở trả lời sau này.