• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack N96 v12.043 - v20.

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
tình hình là M vừa cài thử rompatchern96 vào đã chạy đc ngon lành đã apply cái N96Open4All lên nhưng khi dùng Xplore vẫn k truy cập đc vào c/sys/bin nhưng dùng Modo thi truy cập đc . Đã dùng Modo copy đc file installserver của kojiro up vào c/sys/bin . K biết thế là đã hack đc chưa :-?

Dùng ROMPatcher thì bạn phải chọn Diasable mới truy cập vào C/sys/bin được.

hung66000

Dùng ROMPatcher thì bạn phải chọn Diasable mới truy cập vào C/sys/bin được.

M đã Disable caps và apply N96Open4All lên rồi nhưng dùng x-plore vẫn k truy cập vào đc k biết bị sao nữa :-??:-?

nouvu2372

Các bạn dùng cái này thử xem?

1)Copy the folder provided by me in rar format to E:\

2)Copy all the patches From E_patches to E:\Patches using Modo 0.50 (in attachment)

3)Copy all other files from varios folders in C memory like this :

3.1) ROMPatcher_reg.rsc COPY TO E:\PRIVATE\1003A3F\IMPORT\APPS\

3.2) ROMPatcher.mif
ROMPatcher.rsc
ROMPatcher_aif.mif COPY TO C:\RESOURCE\APPS

3.3) ROMPatcher
RPEngine.ldd COPY TO C:\SYS\BIN

3.4) RP COPY TO C:\System\data

dịch tạm:

1) Sao chép thư mục đã cung cấp trong định dạng rar vào E: \

2) Sao chép tất cả E_patches E: \ bằng cách sử dụng Mảng Modo 0,50 (trong tập tin đính kèm)

3) Sao chép các tập tin khác từ tất cả các thư mục trong C varios bộ nhớ như thế này:

3.1) ROMPatcher_reg.rsc COPY CHO E: \ PRIVATE \ 1003A3F \ IMPORT \ Apps \

3,2) ROMPatcher.mif

ROMPatcher.rsc

3,3) ROMPatcher

RPEngine.ldd COPY VÀO C: \ SYS \ BIN

3/4) RP COPY VÀO C:\System\data

lamnt0702

Sao không chép vào đường dẫn z:\sys\bin\installserver.exe nhỉ

Muỗn truy cập vào file hệ thống thì phải chép file installserver.exe vào ổ hệ thống chứ bạn,mà ổ C mới là ở hệ thống mà :) Định tính làm cách hack mới hả? :))

nouvu2372

C/ là ổ hệ thống mà em, hồi giờ có ai Hack mà chép vào Z đâu. Hay là em làm thử đi.:D

Muỗn truy cập vào file hệ thống thì phải chép file installserver.exe vào ổ hệ thống chứ bạn,mà ổ C mới là ở hệ thống mà :) Định tính làm cách hack mới hả? :))

Mình hỏi chứ đâu có kêu làm :))

hung66000

Thông báo tin vui cho những anh em dùng N96 biết Cách hack này chắc là đã thành công cho N96 . Tuy khi dùng x-ploren k truy cập đc vào C/sys/bin nhưng M vừa cài đặt thành công ct KPD pro3.0 và ct TTPod bản 3.21 việt hóa mà k cần phải sign (mới cài thử 2 ct này thôi ) :D=D>=D>=D>

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn dùng cái này thử xem?

1)Copy the folder provided by me in rar format to E:\

.....

Cách của em là dùng cho các bạn cài Rom ko được? File của em là file người ta bung |Rom ra rồi chép thủ công vào từng thư mục chứ ko phải cách mới gì cả.

Thông báo tin vui cho những anh em dùng N96 biết Cách hack này chắc là đã thành công cho N96 . Tuy khi dùng x-ploren k truy cập đc vào C/sys/bin nhưng M vừa cài đặt thành công ct KPD pro3.0 và ct TTPod bản 3.21 việt hóa mà k cần phải sign (mới cài thử 2 ct này thôi ) :D=D>=D>=D>

A đã thử trên N96 fw mới hơn v12 chưa :p Nếu có điều kiện a test dùm anh em nhé. Cảm ơn anh!

netaddiction1

Cài file rompatchern96.signed vào N96 ko được là sao các bác. Nó cứ báo lỗi hoài, em phải làm gì đây các bác?

Kojiro

Super V.I.P
Cài file rompatchern96.signed vào N96 ko được là sao các bác. Nó cứ báo lỗi hoài, em phải làm gì đây các bác?

Bó tay :D Có bạn cài được bạn cài ko được thì thua :) bạn xem bài trang trước của nouvu thử nha.

Kojiro

Super V.I.P
thế tóm lại là hack thế nào? Ai hướng dẫn cụ thể với ;(

Tóm là hướng dẫn đã rất cụ thể, bạn tự tìm hiểu và nghiên cứu. Hỏi như mọi người bắt buộc phải trả lời cho bạn vậy :-?

minhquan_vo

sao chỉ toàn thấy bàn tán lỗi khi hack không vậy, nói chung là cuối cùng mọi người có hack được n96 ko vậy, mình đang xài con n96, làm ơn có ai hack được thì pót lên cho anh em biết với....ngoài thị trường giá hack n96 khoảng bao nhiu vậy, có ai bít ko?

Status
Không mở trả lời sau này.