• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phương pháp hack N96 v12.043 - v20.

Status
Không mở trả lời sau này.

CongVoi

Super V.I.P
Rồi bạn à , mình đã copy file Installserver của N96 vào ổ E rồi ( mình xài domo để cop ) thì xong nhưng vẫn báo lỗi khi cài đặt ( file corrupted) hiện tại thì mình đã cho nó về lại trạng thái mới mua về rồi . Hix , N96 khó hack thiệt , mình xài con N73 trước hack phát được liền à . Buồn quá

Uhm.Bạn vào Rompatchet bật cái Open4all và Install đó thành Aplly đi nhé.Mỗi lần khởi động bạn phải vào chỉnh 1 lần.Vì Rompatcher của N96 ko có Auto đâu

caongan49

hix cũng hên có bác kojiro lập ra top này chứ hem a e xài n96 mà hack theo cách cũ po tay.chỉ tiếc 96 chưa chơi ngage full dc.fãi đợi thui.thanks bác ấy cái nèo

EVA

các bác giúp em chứ em không tài nào cài được cái thằng helloOX và modo vào cái N96 V12_043 được .
Không biết làm sao nữa , Có phải do cái file cer , k ey lỗi gì không ? hay là lỗi phần mềm sign ???

Bác nào giúp em lấy file cer và k ey của IMEI : 354863023256624 kèm theo cả cái phần mềm signer nữa ... để em test thử xem sao ?
buồn thật !

Bác nào cho ý kiến vấn đề trên của em với xem em nên theo hướng giải quyết nào ???

Kojiro

Super V.I.P
Bác nào cho ý kiến vấn đề trên của em với xem em nên theo hướng giải quyết nào ???

Bạn chưa xin file cer trên OPDA mà :-? Mới làm giúp bạn rồi, chắc trưa có file cer cho bạn, chừng nào có mình gửi cho mà sign.

EVA

Tuyệt vời ! Thanks bác KOJIRO , mình đã cài được helloOX , modo ... Việc hack bây giờ là OK rùi

delacroix

Hura , thành công rồi , cuối cùng mình đã chiến thắng con N96 của mình , đã cài được TTpod rồi nhưng vẫn chưa chạy system error ( cài patch 4 run TTpod ko được ) , cảm ơn các bạn rất nhiều , các bạn chỉ bảo mình tận tình quá , xin cản ơn , mình đang test thử mấy phần mềm khác đây

Chỉnh sửa cuối:

EVA

Báo cáo cả nhà là Em đã hack thành công N96 FW 12.043 :D

bằng chứng là trước đây không cài được ACM unsign ... sau khi hack thì đã cài và chạy được ngon lành :D

Nhưng vẫn có một băn khoăn muốn hỏi : Dưới đây là các thao tác em Hack

1) Dùng Cer và k ey bác KOJIRO lấy cho ... sau đó sign phần mềm helloOX 1.04 ( dùng freesigner , signsis ... có lẽ đa số phần mềm signer đều được )

2) cài đặt hello OX
3) Chạy Hello OX hình con bò tót :D ( trong cái menu Application của điện thoại ý )
- Sau khi chạy thì hello OX tự cài cho mình modo 0.50 , rompatcher

4) khởi động rompatcher rồi chọn options , sau đó chọn apply cho install server N96 , Apply cho Open4all

5) dùng modo copy installserver.rmp vào C:\SYS\BIN
Một điều băn khoăn mong cá bác giải đáp giùm :

Em thấy cái file installserver.rmp các bác up lên ( và do cái rompatcher tạo ra trong thư mục patches ( ở ổ E ) )

Khi tắt nguồn , khởi động lại máy , em vào cái rompatcher nó lại trở về ... Như lúc chưa Apply :((

cài thử .... một phần mềm Unsign thì báo lỗi không được :D .

Khi Apply lại thì cài vô tư .

Vậy làm cách nào để mỗi lần máy tắt nguồn ... Nó tự Apply ??? Hay làm thế nào để không phải phụ thuộc vào thằng rompatcher này nữa .
( hack vĩnh viễn )

CongVoi

Super V.I.P
Đây đang là điểm yếu của nó đấy.Cái Rompatcher đấy nó ko có sẵn cái ApplyAuto :(.Cho nên mỗi lần khởi động lại đều phải vào chỉnh 1 lần.Hơi bất tiện nhưng hiện h là p2 tốt nhất rồi bạn!!!

tuankien_on

chào các bác ! em đang dùng N96 v12.043 loại RM-247 phiên bản tùy chỉnh 12.043.098.1 cài có gì hay không ?

FMT

Sorry anh em chút,mình đọc lần lượt cả topic mà thấy mỗi người 1 kiểu,chẳng biết nên theo ai nữa. Người thì nói là đã hack ok,người thì nói là bị lỗi thế này lỗi thế nọ. Mình cũng đang dùng N96 FW 12.043 và mình chưa từng hack máy bao giờ. Vì thế mình có ý kiến là ai đã hack được rồi thì chụp ảnh màn hình từng công đoạn để cho anh em dễ thực hiện. Mình cảm ơn nhiều

EVA

Sorry anh em chút,mình đọc lần lượt cả topic mà thấy mỗi người 1 kiểu,chẳng biết nên theo ai nữa. Người thì nói là đã hack ok,người thì nói là bị lỗi thế này lỗi thế nọ. Mình cũng đang dùng N96 FW 12.043 và mình chưa từng hack máy bao giờ. Vì thế mình có ý kiến là ai đã hack được rồi thì chụp ảnh màn hình từng công đoạn để cho anh em dễ thực hiện. Mình cảm ơn nhiều

mình không cài phần mềm chụp màn hình , nhưng các bước hack cơ bản mình đã ghi ở trang 11 đó .

--- mình cũng là newbie , một điều newbie hay băn khoăn là Hack để làm gì có lợi gì ? Mình xin nói rõ theo cách hiểu của mình đồng thời cho các bạn "không hiểu" khác .

--- bình thường muốn cài 1 phần mềm ứng dụng vào điện thoại thì phần mềm đó phải có tiêu chí Tương thích ( chạy được ) ở môi trường ( phiên bản ) hệ điều hành của máy .

Để không bị sai xót thì người ta ( NHÀ sản xuất ) phải đặt một bộ lọc : Cho phép phần mềm nào được phép cài , và không được phép cài đặt vào điện thoại . Do đó việc " Cấp chứng chỉ " cho phép cài đặt được đặt ra để giảm bớt nguy cơ cài phần mềm không tương thích .

--- mỗi máy có một chứng chỉ riêng dựa trên thông số đặc biệt của máy ( IMEI chẳng hạn )

---Muốn cài được phần mềm thì ( phần mềm đó phải tương thích ) và được " cấp chứng chỉ " hay gọi là SIGN :p

( Phần mềm có loại UNSIGNED và SIGNED.... loại nào chưa SIGN thì phải SIGN ) .

--- Muốn SIGN được thì phải có CER ( chứng chỉ ) và (KEY ) ( chìa khóa )

--- Bây giờ muốn cài 100 cái phần mềm , thì cứ phải Key , Cer rồi SIGN từng cái thì mệt lắm :D

/////////// Vì thế mà HACK ra đời ///
Hack giải quyết nhiệm vụ " Lừa hệ điều hành " rằng Phần mềm nào của tôi cũng SIGN rồi đấy , Cho tôi cài vào máy đi :)) ( Như thế thì chỉ Hack một lần ) và bạn sẽ không phải đi SIGN , SIGN , SIGN thủ công nữa =D>

//// Muốn HACK N96 thì làm theo bài tôi POST bên trang 11 . Các bạn chỉ cần có cer, key ( theo imei của máy mình ) sau đó sign với phần mềm HelloOX 1.04 hoặc helloOX 1.03 ... rồi cài phần mềm này vào máy , sau đó chạy phần mềm này sẽ " Tự động " cài đặt các phần mềm Hack cho các bạn !

FMT

Ố yè! Em hack thành công rồi các anh ơi Yeah Yeah!!! Các anh thông cảm em đang phởn ^^
Cảm ơn bạn EVA và anh Kojiro nhiều nhé :x:x:x

lada2107hb

Em dùng N96, software version 11.101. Em đã xin được file cer nhưng chưa có key. Các pác cho biết chỉ có file cer thì có sign được phần mềm không và dùng chương trình nào để sign? Nhờ các pác lấy giúp em file key với nhé. Thanks trước!
IMEI: 354863023939336.

EVA

Em dùng N96, software version 11.101. Em đã xin được file cer nhưng chưa có key. Các pác cho biết chỉ có file cer thì có sign được phần mềm không và dùng chương trình nào để sign? Nhờ các pác lấy giúp em file key với nhé. Thanks trước!
IMEI: 354863023939336.

bạn vào trang này down cái signsis.zip và mykey.zip về rồi thử nhé, chắc ok thôi ... =D>
http://andy.ehandysoft.com/devcert.php

Chỉnh sửa cuối:

lada2107hb

Cám ơn các pác. Em đã down cái signsis.zip và mykey.zip về rùi nhưng chưa biết sử dụng như thế nào. Pác làm ơn chỉ giáo giúp em!

EVA

Cám ơn các pác. Em đã down cái signsis.zip và mykey.zip về rùi nhưng chưa biết sử dụng như thế nào. Pác làm ơn chỉ giáo giúp em!

bạn cài cái này vào điện thoại , copy cả cer , k ey vào một thư mục , chạy chương trình , đưa file cer , k ey , sis ( cần sign ) vào để sign thôi .

--- Nếu trên PC thì thử dùng cái này nhé .
( đổi tên SignSiS.7z thành SignSiS.exe rồi chạy nhé )

Yeutelephone

N96 chắc chắn đã hack được rồi phải không các bạn?Vậy n96 đã hack có cài được các phần mềm mình từng cài trên N81 không,ví dụ như Mcleaner 1.4.1???Mong chỉ giúp vì muốn mua N96

Status
Không mở trả lời sau này.