• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pin của 5800

saudoi83

e toàn dùng sạc nhỏ 500mA thôi, sạc này thì hơi chậm (khoảng 3 tiếng là đầy) nhưng thời gian sử dụng lâu hơn, còn sạc zin của 5800 thì sạc nhanh cực kì (khoảng 1,5 h la xong) nhưng thời gian sử dụng giảm đi nhiều. Mỗi lần sạc đầy bằng sạc nhỏ em xài nhiều thì 3 ngày, xài ít thì 4 ngày. Đặc biệt là không nên vừa cắm sạc vừa nói chuyện hay chơi game nhé và không nên rút sạc khi pin chưa đầy nhé, pin nhanh die lắm. Ý kiến của em thôi đấy.

anhky

Chán ghê luôn, Pin của mình nếu ko xài j hết thì để khoảng 1ngày rưòi, còn xài nhiều thì nữa ngày là hết. hic hic, PIN trâu mà ra thề này. kiếm mua thì ko có.

saudoi83

nếu bác mới dùng đt được khoang 1 tháng thì chuyện đó là bình thường, từ từ rồi mới trâu được, của em lúc trước cũng thế thôi.

LeMyChinh

Chán ghê luôn, Pin của mình nếu ko xài j hết thì để khoảng 1ngày rưòi, còn xài nhiều thì nữa ngày là hết. hic hic, PIN trâu mà ra thề này. kiếm mua thì ko có.

có bán pin rùi đó bạn.ban tìm trong top này có đấy
pin của mình cũng jong bạn.nhưng mình nghĩ nó cũng chỉ đến thế thui trâu là trâu mới các máy khác chứ với chính nó và các chức năng của nó thì thế mới chỉ gọi là tạm ổn:(

lies

Theo mình thì đối với dòng cảm ứng hao pin nhanh lắm. Mặc dù dung lượng pin khá cao nhưng nó màn hình rộng. :-?.Nếu bạn muốn mua pin của 5800 thì vào care có bán đấy hoặc mua một cái extra power nokia cái này thì hơi khó tìm hình như trong tphcm có đấy nhớ phân biệt với jack của các loại máy khác nhéb-).

lies

chuẩn, con này chỉ sạc khoảng 1,5h là đầy thôi ? PIN khá trâu nhưng thời gian sạc khá nhanh nên vấn đề là nhanh chai PIN hơn các loại khác.
P.S : bác nào sạc 15 tiếng thì nên xem lại :-?

1,5h là thời gian đầu thôi bạn ạ, bây h máy mình toàn phải sạc gần 2 h mới đầy. Nếu các bạn cắm các loại sạc jack nhỏ mà sạc cho 5800 thi ko ăn thua đâu cứ phải 4or 5h là ít. Em bị 1 phát rồi vác sạc của 6300 ra sạc cho 58 đúng 4h mới đầy >:).

LeMyChinh

Theo mình thì đối với dòng cảm ứng hao pin nhanh lắm. Mặc dù dung lượng pin khá cao nhưng nó màn hình rộng. :-?.Nếu bạn muốn mua pin của 5800 thì vào care có bán đấy hoặc mua một cái extra power nokia cái này thì hơi khó tìm hình như trong tphcm có đấy nhớ phân biệt với jack của các loại máy khác nhéb-).

Lần sạc đầu tiên từ 8-10h chứ :))

1,5h là thời gian đầu thôi bạn ạ, bây h máy mình toàn phải sạc gần 2 h mới đầy. Nếu các bạn cắm các loại sạc jack nhỏ mà sạc cho 5800 thi ko ăn thua đâu cứ phải 4or 5h là ít. Em bị 1 phát rồi vác sạc của 6300 ra sạc cho 58 đúng 4h mới đầy >:).

yêu cầu bạn gộp bài lại làm 1 nhé.cần lấy thành tích hay số lượng.những cái bạn nói trên cũng đã nói hết rùi.ko cần nhai lại theo kiểu Spam như vậy đâu:|

dejavu_bmt

bác nào cho hỏi cái khi nào nối USB từ đt zô máy tính là tốt nhất để ít bị chai pin thanks !!!

LeMyChinh

bác nào cho hỏi cái khi nào nối USB từ đt zô máy tính là tốt nhất để ít bị chai pin thanks !!!

sax hỏi cũng hiểm nữa=))
lúc nào cũng được trừ lúc máy báo pin yếu hoặc hết pin nhá=))

Inuyasha1987

Ko biết có cách nào để bảo dưỡng pin sau khi dùng lâu ko, cũng như kiểu dùng lâu rồi thì lại áp dụng phương pháp xả sạch pin rồi sạc qua đêm liên tục mấy ngày như 1 số loại pin cũ. Ko biết cách này có áp dụng đc với pin của 5800 ko ?

P/s : Hơi lạc đề xíu nhưng làm sao để hiện mấy dòng thông tin "Điện thoại" trên phần thông tin của nik nhỉ, rõ ràng mình để hiện mà sao nó ko hiện nhỉ =.='. Ai biết chỉ giùm với

kidkylin

là sao nói rõ hơn đi bạn, mình chưa hiểu ý bạn muốn hỏi jì ?

làm sao để hiện mấy dòng thông tin "Điện thoại" trên phần thông tin của nik nhỉ

cacuong1

pin nokia dùng trâu bò lắm mà bt các máy khác mình dùng cả năm chai sạn có tí thôi, cũng mới mua 58 về, dùng pin khá ổn

Inuyasha1987

là sao nói rõ hơn đi bạn, mình chưa hiểu ý bạn muốn hỏi jì ?
Là tại sao mọi người hiện dòng Điện thoại : 5800 ở phần thông tin mà tớ lại ko hiện đc ý mà ^^!

Posted via Mobile Device

kidkylin

Là tại sao mọi người hiện dòng Điện thoại : 5800 ở phần thông tin mà tớ lại ko hiện đc ý mà ^^!

Posted via Mobile Device

Phải Chăng ý bạn hỏi là cái này :O

Inuyasha1987

Phải Chăng ý bạn hỏi là cái này :O

Ừa, ủa mà sao h nó lại hiện rùi nhỉ, hồi trước làm gì nó cũng ko hiện, lúc hiện lúc ko cứ như là bị lỗi ấy. Như bay h nè, post bài bên ứng dụng đâu có cái dòng Điện thoại : Nokia 5800 XM đâu =.='

Chỉnh sửa cuối: