• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

rosa

Tiếc thật, nếu khắc phục được các vấn đề các bạn nêu trên thì nó sẽ đem đến cho PDA một phong cách hoàn toàn khác

hooliganboy

Quả thật hơi thất vọng với phiên bản 2. này :( :

*Font chữ bé và vẫn không hỗ trợ Unicode
*Các menu không có được sự rõ ràng sắc nét (Giống như nghiệp dư vậy)
*Đặc biệt chạy ngốn RAM kinh khủng luôn (Gấp đôi so với M2D )

Cảm nhận mình thì khác với ancola66 , mình thì lại thấy rất thích Pontui Home2 này , phần mềm chạy rất mượt mà, touch nhạy như iphone vậy :D , tuy mới chỉ là bản beta nhưng mà chạy rất mướt và rất đẹp .Giao diện Home2 này mình thấy pro nhất từ trước tới giờ dành cho PPC đó :D . Chỉ có duy nhất hơi thất vọng là font chữ hơi bé và chưa hỗ trợ Unicode thui . Vấn đề Ram thì mình lại thấy nó ngốn ram ngang ngửa với M2D ( hay do con LG ks20 cùa mình dùng phiên bản M2D khác với ancola66 nhỉ :-?:-? ) .
Hy vọng bản chính thức sẽ khắc phục được những lỗi trên :D . Và bản thương mại sẽ sớm có ...^^

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Cảm nhận mình thì khác với ancola66 , mình thì lại thấy rất thích Pontui Home2 này , phần mềm chạy rất mượt mà, touch nhạy như iphone vậy :D , tuy mới chỉ là bản beta nhưng mà chạy rất mướt và rất đẹp .Giao diện Home2 này mình thấy pro nhất từ trước tới giờ dành cho PPC đó :D . Chỉ có duy nhất hơi thất vọng là font chữ hơi bé và chưa hỗ trợ Unicode thui . Vấn đề Ram thì mình lại thấy nó ngốn ram ngang ngửa với M2D ( hay do con LG ks20 cùa mình dùng phiên bản M2D khác với ancola66 nhỉ :-?:-? ) .
Hy vọng bản chính thức sẽ khắc phục được những lỗi trên :D . Và bản thương mại sẽ sớm có ...^^
He he he nói có sách, mách có chứng đây :

Bên trái là M2D chạy với 2,9M ram và bên phải là Pointui2 (Home) chạy với 7,9M ram .:)):)):)) Bài trên mình nói gấp đôi là còn hơi ít:p:p:p

hooliganboy

He he he nói có sách, mách có chứng đây :

Bên trái là M2D chạy với 2,9M ram và bên phải là Pointui2 (Home) chạy với 7,9M ram .:)):)):)) Bài trên mình nói gấp đôi là còn hơi ít:p:p:p

:-??:-?? M2D của mình chạy ngốn đến 7,99M ram , ko hiểu sao lun , chắc do mình dùng phiên bản 19b wa :(:( . Mà máy mình up lên các phiên bản khác thì lại hok được 8-|8-|

xuandung11a2

Well-Known Member
Để em download về cài thử cho con O2s xem nó chậy thế nào,chờ mãi mới có bản PontUI2 này.

nhh0612

Có bác nào giúp minh lockscreen được ko? Mình tìm hoài ma ko thấy chổ nào để lock cả. Cám ơn nhiều

Avxing

Em cài vô mà kô thấy Icon đâu cả, vô FileExpl tìm đến Home.exe chạy mà kô đc hjx hjx. (Em xài Asus P525 , WM 6.1):-/

ancola66

Super V.I.P
Em cài vô mà kô thấy Icon đâu cả, vô FileExpl tìm đến Home.exe chạy mà kô đc hjx hjx. (Em xài Asus P525 , WM 6.1):-/
He he he phiên bản này Home 2 là plugin:D Bạn vào setting/ Today/ item để chọn nhé:D
@ hooliganboy :
Mình cũng dùng bản manilla 19b mà (Máy của mình là Asus P535). Có điều là Manilla mình tích hợp luôn vào rom:D

kernet

Hix, chờ bản 2 lâu lắm nó mới ra cài thử liền.. rồi thất vọng, đành quay về bản 1 hay hơn :)

tampham

Mình cũng có một số nhận xét như sau: thấy cũng hay nhưng các icon và giao diện cũng chưa bắt mắt bằng bản 1.5a, tuy nhiên đã thay đổi được cái vụ trượt ngược ngạo, là bản thử nghiệm nên còn thiếu nhiều, chỉ add được 9 chương trình cả favorite contact cũng vậy, applets mà thêm tab music nữa thì hay, thời tiết chưa cool lắm, quá nhỏ, chưa có lock screen, contact mà không hiện số trong Sim thì hay hơn. Ngoài ra rất tuyệt, hiệu ứng đẹp. Giống như lần trước home 1 sẽ có các bản update. chúng ta tiếp tục chờ nha

chaopac

đúng là thất vọng "chàn chề" các pác ơi, chờ bao tháng ròng, cuối cùng nhận đc thế này, sài chán và tự dưng thấy cái ppc....cùi pắp wá (tại vẫn còn thanh task bar trên,bùn...) đành "ức chế" quay về bản 1 và chờ những release tiếp theo vậy, huhu :(:(:(:(

tampham

Vẫn kô thấy bác à :((

bác thử vào folder mình cài đặt, cụ thể là (mình cài vào device)program files/home2/home2.exe:|hoặc dùng chương trình resco explorer chọn home2.exe rồi send to chọn star menu as shortcut, sau đó vào menu/programs sẽ thấy nó ở đó thôi:)

xuandung11a2

Well-Known Member
Bản PointUI home 2 này mình thấy hiệu ứng đẹp ,có thể đổi skin nhưng mà tốn bộ nhớ quá,vọc vọc 1 tí mà nó chiếm đến 9,2M lận,hic...hic..(-vụ này là chuối nhất),ngoài ra giao diện cũng chưa thân thiện cho lắm.Thôi,quay về dùng M2D vẫn là ngon hơn.:D:p

NguyenTu

Super V.I.P
PointUI Home v2.0(Build 2.0.20b)

Phần mềm giao diện Touch cực đẹp và mượt đang rất Hot!Hỗ trợ WM5 trở lên màn hình VGA+QVGA.Tải về cài đặt đúng màn hình sau đó copy bộ theme vào và thưởng thức!

AngelLe

Đẹp đấy chứ?! Tiếc cái là ngốn RAM kinh quá và bị đụng với Opera Mobile :(