• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

djtrungkien

PointUI Home v1.51a và gói giao diện 2.0

DOWNLOAD

*Cài lần lượt: PointUI Home > cert.cab > bell_uixb0.cab > bell3.cab > express.cab > Theme...

Chỉnh sửa cuối:

nhh0612

Vẫn ko down được bạn ơi, Mình đang xài Pointui 1.51a thì có cần phải gỡ bỏ rồi cài lại ko vậy?

hooliganboy

PointUI Home v1.51a và gói giao diện 2.0

DOWNLOAD

*Cài lần lượt: PointUI Home > cert.cab > bell_uixb0.cab > bell3.cab > express.cab > Theme...

cái này là giao diện Bell interface dựa trên source của PointUI , mà hình như cái này chỉ dành cho PPC cò độ phân giải màn hình là VGA và WVGA thôi phải ko djtrungkien ??

abcviet

DJTRUNGKIEN ơi, bạn hướng dẫn a/e cách cài theme đi,
Mình dùng Neo, khong cài được bell_uixb0.cab... không hiểu lỗi gì, cài mấy lần đều bao unsucsses... :((

ủa mà sao mình không update được thời tiết nhỉ?:(

Chỉnh sửa cuối:

phonglan2008

*Cài lần lượt: PointUI Home > cert.cab > bell_uixb0.cab > bell3.cab > express.cab > Theme...các bạn ơi cái Theme cài như thế nào(không phải file cab)mình dùng atom

Sabrina

Cái này đẹp quá mà sao em không tìm thấy chỗ nào hướng dẫn chỉnh sửa lại giao diện cho phù hợp nhỉ (Kiểu như đặt những ứng dụng mình hay dùng ra màn hình chính ấy- hình như dân pro gọi nó là vọc?)

tampham

bó tay, không biết cài theme sao cả, cài mấy cái kia rồi đến theme rồi chả thấy gì để mà cài, có bác nào hướng dẫn cái, thanks

tranthaihai

Hi các bác !
Cái soft này chạy hay đấy,nhưng nó thỉnh thoảng lại ẩn,phải touch Home nó mới hiện ra.Thế là thế nào nhỉ? có ai bị như mình không?

tranthaihai

Mình cài PM này trên máy dopod 818,thấy chạy cũng ngon,nhưng mở contact thì nó lại chạy contact mặc định của máy.Mà cái contact lại phải mở qua mấy tầng mới thấy,quá chậm và phiền.Có ai chỉ giáo dùm coi có cách nào để mở contact nhanh hơn không? và cái skin của contact các bác show đẹp thế kiếm ở đâu vậy?
Thanks các bác nhiều

chaopac

pác djtrungkien chỉ anh em cách thay theme cho home đi chứ. để anh em thèm wá mà kô bik làm j là sao, đưa mỗi cái file roài trốn lun hà :D:D:D:D

th_thanhtung

Giao diện này cũng hay nhỉ, nhưng Font chữ quá bé mà lại không hỗ trợ tiếng Việt Unicode. Có ai biết cách thay Font của giao diện này xin chỉ cho Tôi với

ancola66

Super V.I.P
Quả thật hơi thất vọng với phiên bản 2. này :( :

*Font chữ bé và vẫn không hỗ trợ Unicode
*Các menu không có được sự rõ ràng sắc nét (Giống như nghiệp dư vậy)
*Đặc biệt chạy ngốn RAM kinh khủng luôn (Gấp đôi so với M2D )

abcviet

Quả là thật vọng, thất vọng!!!
Dùng 1.15a còn đã hơn....!!!
mà thôi, remove pointui!!!!