• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

POINTUI HOME CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

ancola66

Super V.I.P
POINTUI 1.5a SPEED (Testing1)

Phiên bản 1.5a đã hỗ trợ UNICODE và hiển thị khá tốt tiếng VIỆT. Tuy nhiên khi đặt ở chế độ UNICODE để hiện thị được tiếng VIỆT ( Aways use Windows font rendering ) thì Load Contact khá chậm và hiệu ứng trượt chậm hay bị vấp.Đây là phiên bản sửa lỗi đó, Contact được load khá nhanh, trượt rất êm ái. Các bạn gỡ bỏ phiên bản cũ và cài phiên bản POINTUI 1.5a SPEED (Testing1) được đính kèm dưới đây.

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Bác Ân ơi, em vẫn thấy vậy. Mà cái lỗi bị chồng 2 dòng ở phần Weather vẫn thế bác nhỉ, em tìm mãi chưa biết nó bị sao cả.:-??

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi, em vẫn thấy vậy. Mà cái lỗi bị chồng 2 dòng ở phần Weather vẫn thế bác nhỉ, em tìm mãi chưa biết nó bị sao cả.:-??
Lỗi bị chồng 2 dòng mình cũng đã post bài báo lỗi nhưng chưa thấy hồi âm:(

tu19_01

Khóa của thằng này mà được như S2U2 thì tuyệt vời các Bác nhỉ. Bác nào có cao kiến về thằng này không, ý em muốn sau khi khóa được khoảng 30s thì nó tự động tắt màn hình, còn hiện giờ sau khi khóa xong nó ở dạng màn hình chờ.

trantuan1207

cái này vẫn hay bị treo quá mọi người nhỉ :(

Khóa của thằng này mà được như S2U2 thì tuyệt vời các Bác nhỉ. Bác nào có cao kiến về thằng này không, ý em muốn sau khi khóa được khoảng 30s thì nó tự động tắt màn hình, còn hiện giờ sau khi khóa xong nó ở dạng màn hình chờ.

theo mình chính cái này là nguyên nhân tại sao mà cái PT ngốn pin thế, ngày trc mới cài cứ tưởng quả pin của mình sắp ngủm, gỡ nó ra lại thấy bình thường, mới cài từ trưa mà bi h còn có 75% mới chột chứ T__T.
Tuy nhiên vẫn bồ kết nó lắm :x

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
cái này vẫn hay bị treo quá mọi người nhỉ :(

theo mình chính cái này là nguyên nhân tại sao mà cái PT ngốn pin thế, ngày trc mới cài cứ tưởng quả pin của mình sắp ngủm, gỡ nó ra lại thấy bình thường, mới cài từ trưa mà bi h còn có 75% mới chột chứ T__T.
Tuy nhiên vẫn bồ kết nó lắm :x
Thì dùng bài cũ biến cái khóa đó thành khóa của S2U2 (Chí vào cái khóa sẽ chạy phần mềm S2U2) là OK:)). Mà phiên bản mới của S2U2 hơi bị điệu vì có icon động (cục pin to vật) lúc nạp điện nhìn mê hồn luôn:))

thientu1981

POINTUI 1.51a

cập nhập thêm một số tính năng

* danh bạ cho Add thêm và chỉnh sửa
* cải thiện tốc độ trượt
* sửa một số lỗi khi để Font ở chế độ Unicode
* Hỗ trợ cả SmartPhone
* và ngược lại là không thể nào cập nhập được phần thời tiết​

Dowload:
http://www.clickapps.com/download.htm?pvid=20985

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

POINTUI 1.51a

cập nhập thêm một số tính năng

* danh bạ cho Add thêm và chỉnh sửa
* cải thiện tốc độ trượt
* sửa một số lỗi khi để Font ở chế độ Unicode
* Hỗ trợ cả SmartPhone
* và ngược lại là không thể nào cập nhập được phần thời tiết​

Dowload:
http://www.clickapps.com/download.htm?pvid=20985
Mình thấy có khá hơn gì đâu? Vẫn bị lỗi trùng dòng

trantuan1207

Thì dùng bài cũ biến cái khóa đó thành khóa của S2U2 (Chí vào cái khóa sẽ chạy phần mềm S2U2) là OK:)). Mà phiên bản mới của S2U2 hơi bị điệu vì có icon động (cục pin to vật) lúc nạp điện nhìn mê hồn luôn:))

dùng bài cũ, biến xong buổi tối, sáng ngủ dậy pin còn 38%.... Nản, ăn cỏ lạ ạ!T__T

masterful

cho mình hỏi, mình đang dùng cái pT.home, vừa rồi remove để cài bản 1.5a speed, mà sao không remove dc nhỉ, mìng dùng active sync remove rồi, nhưng vào trong program thì vẫn thấy icon của PT.home, và vẫn run dc, cái chữ home ở góc trái phía dưới nhấp vào thì vẫn vào cái pt.home chứ ko vào cái 1.5a speed, sau đó mình cài lại, vào update manager uninstall, đã mất, chữ home cũng biến mất, nhưng ko có chữ nào hiện ra, như phone hay contact lúc đầu mình để vậy, ai biết chỉ mình với, thanks

Chỉnh sửa cuối:

longnick

có bạn nào dùng được cái point tweak ko? mình down về cài thử mà máy ko nhận, unsucessfull set up.
bạn nào cài được chỉ mình với nhé. à, mà ko biết có cách nào thay đổi hình nền của PointUI ko nhi?
thanks trước nhé

ancola66

Super V.I.P
có bạn nào dùng được cái point tweak ko? mình down về cài thử mà máy ko nhận, unsucessfull set up.
bạn nào cài được chỉ mình với nhé. à, mà ko biết có cách nào thay đổi hình nền của PointUI ko nhi?
thanks trước nhé
* Cái Tweak đó thực chất được lấy từ rom Kaise ra vì vậy có thể nó không tương thích với một số dòng máy.
* Chưa có cách để thay hình nền của phần mềm này đâu bạn à (Trừ 2K3 thì có phiên bản cũ thay được hình nền )

longak83

hình như bản 1.51 này uống pin như nc lã thì phải...lúc trước chưa xài thì 3 ngày sạc 1 lần...từ ngày chuyển wa cài 1.51 thì gần 2 ngày là pin xuống thê thảm >"<...có pác nào bị như vệy ko nhỉ T__T

misstele

mình đang dùng con Atom và đã cài thử nhiều phiên bản của Pointui roi. Theo mình thấy nó vẫn thường xuyên bị một số lỗi nhất định. Gần đây nhất là 5.1a speed nó vẫn bị lỗi treo máy. Dễ bị nhất là khi bạn vô contact chọn số để gọi nhưng khi gọi xong nó hiện lại contact thì thoát ra không được. Có lúc mình để một lúc lâu thì no trở lại bình thường nhưng cũng có lúc thì dính luôn trong đó. Nếu bạn sử dụng nút cúp điện thoại rồi vô start -> settings -> system -> memory de tat chuong trinh pointui di thi no se treo máy của bạn luôn.
Mình rất thích chương trình Pointui. Mong rằng các phiên bản sau sẽ tốt hơn và fix được những lỗi này.
PS: máy mình chỉ cài chương trình Pointui thoi không có thêm phần mềm nào hết nên có thể loại trừ khả năng bị đụng phần mềm.
Mình chỉ nói qua những gì mình biết và sử dụng có gì sai xin đừng mắng mình nhe :D