• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PointUI2 Mod] PointSenseSuite V2-Make it mine (Hàng việt nhá)

QuangThang89

đúng là con touch 2 cua em cùi pắp ^^, sài đẹp thì đẹp mà chạy ngốn ram ghê thôi rán gồng. lun tiện có cái soft nào tăng tốc cho máy ko bác :D

Tăng tốc thì OC chip lên bạn àh, vấn đề này bạn nên sang đây mà hỏi, đây chỉ thảo luận về theme thui, thân :)

ichirumama

thanks bác peasea rất nhìu, theme này rất đẹp, nhưng em thấy nó đôi khi update weather thì treo, hoặc vừa reset máy lại cũng treo, đang chọn ứng dụng nào đó cũng treo. Em xài Touch Pro, lúc rất mượt mà lúc treo. Mong chờ các phiên bản sau của bác, thanks ^^

peasea

thanks bác peasea rất nhìu, theme này rất đẹp, nhưng em thấy nó đôi khi update weather thì treo, hoặc vừa reset máy lại cũng treo, đang chọn ứng dụng nào đó cũng treo. Em xài Touch Pro, lúc rất mượt mà lúc treo. Mong chờ các phiên bản sau của bác, thanks ^^

Lúc update thời tiết bạn nên bật wifi hay GPRS trước! Còn vừa reset đã treo bạn vào Customize của pointui, chọn start up delay là 5,10s thử xem :) Mình cũng dùng touch pro, chay ổn định lắm có bao giờ bị treo đâu :-/

sonken

bác oi sao em không tìm thấy cái linPointUI 2.1.0.6c ở đâu bác úp lin khác được ko ạ

peasea

bác oi sao em không tìm thấy cái linPointUI 2.1.0.6c ở đâu bác úp lin khác được ko ạ

Bạn vào link 2.1.0.6c ở post 1, vào trang PointUI bên phải có Download Hom2, chọn kiểu màn hình cho đúng là down thôi :)

longphibaccai

pác có bài hướng dẫn mua bằng visa trên trang pointui ko?Có thì post lên a e tham khảo nha. E thấy được chắc làm 1 bản pro lun...^^...
Cái calenda ko thấy tự động update gì cả, chỉ mỗi cái khởi động lại pointui thì mới up được thôi...^^

ichirumama

Thanks bác peasea chỉ dẫn nhé, sẵn bác up dùm em mấy cái icon trọn bộ lun đi ạ, bên PointUI em down ko dc, à em xin góp ý, phiên bản sau nếu dc bác làm cái đồng hồ analog có thời tiết luôn nha. Với lại em muốn tắt chế độ auto lock mà ko tìm thấy chỗ tắt, trong advance config đang ở disable mà.

Chỉnh sửa cuối:

peasea

pác có bài hướng dẫn mua bằng visa trên trang pointui ko?Có thì post lên a e tham khảo nha. E thấy được chắc làm 1 bản pro lun...^^...
Cái calenda ko thấy tự động update gì cả, chỉ mỗi cái khởi động lại pointui thì mới up được thôi...^^

Khi bấm Buy Home 2 Pro, nó chuyển vào trang PayPal, bác khai đúng tên, số thẻ, ngày hết hạn, mã bí mật của thẻ visa (CSC) và mail của bác... Rồi Order. Một tí sau nếu thành công, sẽ gửi mail cho bác CustomID, và Product ID, đt bác phải kết nối internet rồi vào activate nhập vào đợi một lúc nó kiểm tra xong vào phần About sẽ hiện ra ver Pro. Khi nó active thì nó fix lun mã số đăng ký cho IMEI của máy đó và không dùng cho máy khác được.

Còn calendar, bác chuyển qua lại tháng khác sẽ udate, bác đợi version sau trong vài ngày nữa mình se fix lại.

Thanks bác peasea chỉ dẫn nhé, sẵn bác up dùm em mấy cái icon trọn bộ lun đi ạ, bên PointUI em down ko dc, à em xin góp ý, phiên bản sau nếu dc bác làm cái đồng hồ analog có thời tiết luôn nha. Với lại em muốn tắt chế độ auto lock mà ko tìm thấy chỗ tắt, trong advance config đang ở disable mà.

Icon thì nhiều lắm, bác đăng ký forum pointui rồi down thôi. Còn autolock là lỗi của mình, bác đợi version sau mình sẽ fix. Còn đồng hồ analog, bác thêm widget thời tiết kiểu nhỏ nhỏ bên cạnh là đc rồi, đâu cần add vào nặng thêm :)

Chỉnh sửa cuối:

longphibaccai

Thanks pác hướng dẫn active nha.à, còn cái bộ icon 45x45 thì sử dụng thế nào? Thấy nguyên cái Folder mà không biết để đâu để đưa nó lên cái today và các icon trên giao diện widget.Còn cái buetooth mặc dù máy không mở nhưng trên giao diện home vẫn cõ biểu tượng buetooth, làm thế nào để tắt nhỉ?

YonexRDS_001

à, bac kiếm cái logo mobifone, resize sao cho chiều cao khoảng 25-30(VGA) hay 11-15(QVGA), đặt đúng cái tên là "VN MOBIFONE.png"
Sau đó phải dùng chương trình png_jif trong attachment để đổi thành file "VN MOBIFONE.jif" rồi copy vào thư mục Home2\PointSense\Theme\operator\
Chúc thành công!
Các logo khác làm tương tự.

e làm theo cách này mà k thấy hiện logo mạng lên.

tuanh1985

cám ơn bác Peasea nhé
Em đã cài được
chạy rất ổn nhưng không update được thời tiết:-/
Em đang xài con KS20,không biết có vấn đề gì không???

tuanh1985

cuối cùng em cũng update thời tiết được rồi :)
nhưng bác peasea có cách nào làm cho nó update auto được không???

can1caiten81

Mình cài mãi mà nó vẫn không thay đổi theme. Vẫn theme cũ. Cài đi cài lại mấy lần mà hog đc.

peasea

Cái icon 45x45 làm gì zay pác? Làm sao để sử dụng nó zay?

Đó là custom icon mình cho sẵn cho shortcut widget, bác vào setting của shortcut chọn custom icon:).Trên forum point ui còn nhiều bộ icon đẹp lắm, nhiều kiểu iPhone, Android, 3D....