• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PointUI2 Mod] PointSenseSuite V2-Make it mine (Hàng việt nhá)

black_raven

Có thể bị đá SPB Mobile Shell rồi. Vì máy mình sử dụng LG KS20 chạy khá ổn định, các chương trình khác đều chạy ngon. Hoặc bạn cài quá nhiều chương trình chiếm hết bộ nhớ máy. Có thể cài những chương trình khác vào thẻ nhớ để chạy, nếu ít khi dùng đến để giảm thiểu sự chiếm dụng nguồn tài nguyên Ram...^^.have fun!

Không! mình không hề cài Sbp Mobile sheell trước. Mình đã thử các cách khác như handset lai máy rồi mới cài Point Ui, nhưng tình trạng tự tắt point ui vẫn xảy ra. cho dù chỉ cài 1 mình point ui và font thui :((.
Bây giờ mình đã quay về lại với SPB Mobile Shell rùi. SBp chạy ngon lành và cài nhiều chương trình khác nữa. Vả lại SPB ko ngốn ram như PU.

peasea

Các bác ơi, cái này chạy cho Touch HD đc không vậy?
Bạn tải đúng phiên bản PointUI cho WVGA, còn bộ PoineSense của mình thì bạn tải VGA là được :)

Hàng Việt nhưng không hiển thị tiếng Việt hả bác:p
Bác fix cho ae dùng nhé=D>=D>
PointUI có hỗ trợ unicode, nên có thể dịch ra tiếng việt được. Nhưng hơi mất thời gian, khi nào rãnh mình sẽ làm :-??

ichirumama

bác peasea ơi, còn lỗi khi em add thêm weather widget thì bị treo là sao vậy? T_T

ndb0903401104

Bạn tải đúng phiên bản PointUI cho WVGA, còn bộ PoineSense của mình thì bạn tải VGA là được :)

PointUI có hỗ trợ unicode, nên có thể dịch ra tiếng việt được. Nhưng hơi mất thời gian, khi nào rãnh mình sẽ làm :-??

ý mình là TV trong contact, chứ giao diện thì nên để TA chứ

Posted via Mobile Device

JongZiZi

Đẹp lắm. Lâu rồi mới vọc 1 soft mới. Chúc peasea lun khoẻ để ra vài soft nữa cho anh em.
Tiện thể bạn nào có cái icon .jif kiểu iphone cho mình xin với.
Mình có icon dạng iphone nhưng khi chuyển sang .jif hình đều bị vuông.
Thanks all.

tuanh1985

Đẹp lắm. Lâu rồi mới vọc 1 soft mới. Chúc peasea lun khoẻ để ra vài soft nữa cho anh em.
Tiện thể bạn nào có cái icon .jif kiểu iphone cho mình xin với.
Mình có icon dạng iphone nhưng khi chuyển sang .jif hình đều bị vuông.
Thanks all.

làm sao để hiện mức pin như trên hình được vậy bạn???:-/
khi mình xài PointUI thì không hiển thị mức pin ngoài màn hình today như bạn được

vettau

làm sao để hiện mức pin như trên hình được vậy bạn???:-/
khi mình xài PointUI thì không hiển thị mức pin ngoài màn hình today như bạn được
bạn ấn giữ nút + nó ra 1 cái Tap chọn _Show title Bar: Yes
ấn nút bên trái chọn Custome chọn Full Screen: Yes

tuanh1985

hỏi thêm 1 cái nữa
máy mình không hề mở bluetooth nhưng nó vẫn cứ hiện lên icon bluetooth
fix sao đây ??? :p

black_raven

hỏi thêm 1 cái nữa
máy mình không hề mở bluetooth nhưng nó vẫn cứ hiện lên icon bluetooth
fix sao đây ??? :p

Hehe Bạn này dùng con KS20 giống mình nè! đúng hông? Mình cũng dùng KS20 và bị lỗi y như bạn. Ặc ... hổng bít fix sao đây?
Nhờ peasea chỉ giúp cái lỗi trên KS20 này cái!:(

tuanh1985

Trong quá trình sử dụng PointUI 2 do bác Peasea phát triển mình nhận thấy có 1 số lỗi nhỏ như sau :
1. Máy không bật bluetooth nhưng vẫn hiện lên icon bluetooth
2. Khi chuyển qua lại giữa chế độ full screen thì mất nút back,phải tắt PointUI rồi mở lại
3. khi chuyển qua lại giữa chế độ màn hình portrait hay landscape cũng mất nút back và phải restart lại PointUI
4. Đôi khi widget calendar mini hiện số không chính xác, như ngày hôm nay thì máy mình hiện lên là 61-sep chứ không phải là 6-sep

Mong bác Peasea ngày càng hoàn thiện PointUI này hơn:D
Lưu ý nhỏ : mình đang sử dụng KS20 ;)

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Vậy là chắc do dòng máy bạn bị vậy rồi. Máy mình AtomExec hiển thị vẫn tốt.
Vẫn đang dùng vì ko xài máy này nhìu lắm, nhưng vẫn ngán nhất: hao pin và ngốn RAM quá.

JongZiZi

Up version 2.0.0.6
:)

Trong bản update này cái map trong World vẫn là Hanoi mà chưa có HCMC.
Tên Ho Chi Minh City dưới cái Clock sao bạn ko edit cho đẹp hơn. Nhìn cái today chữ " Ho Chi M...." nhìn xấu ghê.
Bản này có cái Bottom Bar đc. Nhưng dư chỗ mà chỉ để 1 cái icon PointUI đó thì hơi phí. :))

À mà chã biết sao. Mình cài mà nó ko có cái Home 2 trong Today. Mỗi lần xài là fải vô Programs bấm lại. :(

Thanks all

Chỉnh sửa cuối:
Up version 2.0.0.6
:)

Bản này mất đi chức năng setting cho từng icon trong shorcut hả bác. Em ko hide các text dưới các icon được.

Trong bản update này cái map trong World vẫn là Hanoi mà chưa có HCMC.
Tên Ho Chi Minh City dưới cái Clock sao bạn ko edit cho đẹp hơn. Nhìn cái today chữ " Ho Chi M...." nhìn xấu ghê.
Bản này có cái Bottom Bar đc. Nhưng dư chỗ mà chỉ để 1 cái icon PointUI đó thì hơi phí. :))

À mà chã biết sao. Mình cài mà nó ko có cái Home 2 trong Today. Mỗi lần xài là fải vô Programs bấm lại. :(

Thanks all

Mình vẫn có trong Setting Today mà, hay là bạn cài vào thẻ nhớ. Mà làm sao thay đổi địa chỉ trong World thế bác nhỉ.

quocdungag

Một giao diện tuyệt wa,thank Bác Peasea.Giao diện càng tuyệt hơn nếu hình nền chuyển động.Giống như HTC Leo.Bác nhớ cải tiến nhé.:)=D>

JongZiZi

Bản này mất đi chức năng setting cho từng icon trong shorcut hả bác. Em ko hide các text dưới các icon được.
Mình vẫn có trong Setting Today mà, hay là bạn cài vào thẻ nhớ. Mà làm sao thay đổi địa chỉ trong World thế bác nhỉ.

Mình set đc cái Icon trong Shortcut, Hide text cũng đc luôn.

Thay đổi City thì nhấp vào World, rồi chọn Select City. Chắc cậu này chưa add World ra trang Apps à. :D

Còn cái Home2 của mình ko có cũng ko biết tại sao. Vì cài lần 1 thì có. Remove cài lại mất tiu. :(

Mình set đc cái Icon trong Shortcut, Hide text cũng đc luôn.

Thay đổi City thì nhấp vào World, rồi chọn Select City. Chắc cậu này chưa add World ra trang Apps à. :D

Còn cái Home2 của mình ko có cũng ko biết tại sao. Vì cài lần 1 thì có. Remove cài lại mất tiu. :(

Ở bản 2.0.6 này setting đã được chuyển thành click vào icon đó, còn cái app World trước nay mình cứ tưởng setting của nó là giữ 2s, hóa ra click phát được luôn. :))

Tuy nhiên có 1 góp ý nho nhỏ với tác giả là : App World chỉ cần chọn quốc gia thôi cũng được nhưng dưới trang World là lấy tin RSS từ các trang vietnam như dantri, vietnamnet.... và các tin đó để dưới dòng kẻ như em kẻ trong hình chứ để như cũ khó đọc quá. Cảm ơn bác vì một soft rất hay. =D>

longphibaccai

bác peasea có mấy cái icon cho các ứng dụng khác nữa ko?có post len cho a e xin phát nha.Thanks.

JongZiZi

Cũng còn tuỳ vào mẫu nữa. Có mẫu convert wa .jif hình toàn có góc vuông chứ ko bo tròn như icon IP đâu. Hên xui. Mình cài mấy bản rồi thấy cũng vậy nên thôi ko set nữa.