• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PointUI2 Mod] PointSenseSuite V2-Make it mine (Hàng việt nhá)

vettau

peasea
bạn có thể thay đổi giao diện Program của chương trình gần giống như của 6.5 được không? hoặc bỏ cái khung viền của Pointui thay vào đó là giao diện phẳng với icons lớn hơn nữa (Có nghĩa là hiển thị toàn bộ Program của Windows theo dạng List hoặc Thumbnails) vì mình thấy nó không phù hợp khi mình vừa nhìn các Widget to rộng icon cỡ 48x48 rất đẹp cùng với Start menu của 6.5 lại bắt gặp một Programs cứ như bị lạc từ đâu vào ý mặc dù có thanh Scroll rất to khi mình ấn giữ thay vì vuốt, cảm ơn bạn rất nhiều!

mrducbao

Dùng thấy hơi nặng và nhiều khi bị đơ 1 lúc mất Plug in luôn, tuy nhiên cho mình gửi lời cảm ơn bạn rất nhiều vì đã cho mọi người những trải nghiệm khác nhau và thú vị

JongZiZi

Dùng thấy hơi nặng và nhiều khi bị đơ 1 lúc mất Plug in luôn, tuy nhiên cho mình gửi lời cảm ơn bạn rất nhiều vì đã cho mọi người những trải nghiệm khác nhau và thú vị

Chính xác. Soft nặng và nhìu khi update weather máy đơ lun.
Nhưng vẫn đang dùng vì lạ, và chính vì thế nên mình đang xài bản ROM 6.1 Clean cho nhẹ. :D

peasea

Mình đang nghiên cứu phiên bản mới nhẹ hơn rất nhiều nhưng bù lại sẽ phải hi sinh hiệu ứng một chút. Tuy vậy vẫn đầy đủ các widget cũ và nhiều các widget mới nữa. Theo dự tính của mình tiết kiệm được gần một nửa RAM :)

tuanh1985

Mình đang nghiên cứu phiên bản mới nhẹ hơn rất nhiều nhưng bù lại sẽ phải hi sinh hiệu ứng một chút. Tuy vậy vẫn đầy đủ các widget cũ và nhiều các widget mới nữa. Theo dự tính của mình tiết kiệm được gần một nửa RAM :)

Nghe hấp dẫn quá đi :D
Bác làm nhanh nhanh nhé ;;)

mrducbao

Chính xác. Soft nặng và nhìu khi update weather máy đơ lun.
Nhưng vẫn đang dùng vì lạ, và chính vì thế nên mình đang xài bản ROM 6.1 Clean cho nhẹ. :D

:D :D :D mình thì đang tìm 1 plug in nào đó hấp dẫn mà nhẹ mà chưa được như nguyện vọng

vettau

peasea cho mình xin cái Logo Mobifone với, mình làm không đựơc nó vẫn chỉ ra cái chữ MOBIFONE mặc định thôi, trông không Pro! :):)

Chỉnh sửa cuối:

longphibaccai

có vẻ sắp tới pointui thú vị đây.hy vọng sẽ nhẹ và tiện ích nhiều hơn...^^...sao cho giống cái Macgic hay Hero là good gòi...^^

doanhkhoi

Đã cài cho i900, nhưng không thể nào moi ra giao diện giống như tác giả giới thiệu được, xin được thắc mắc:
1/ Làm sao để active bản pro vậy bro ơi....? Không active được có phải là nguyên nhân không thể có được giao diện như giới thiệu?
2/ Đã tải file PointSenseSuite2.0.0.6w.QVGA.html, giải nén ra, chép đè lên Home2 trong thư mục Program Files/Home2 rùi, sau đó nó vẫn là cái giao diện mặc định của PointUI....? Có sai sót chỗ nào kg nhỉ?
Tôi cài lên Storage, không phải cài trên bộ nhớ chính.
Tôi vừa Remove PointUI Home2, và delete luôn cái file PointSenseSuite2.0.0.6w.QVGA.html vừa chép vào. Thấy chưa yên tâm, ghost máy lại luôn rồi.
Mong nhân được hướng dẫn kỹ hơn để làm lại từ đầu.

JongZiZi

Đã cài cho i900, nhưng không thể nào moi ra giao diện giống như tác giả giới thiệu được, xin được thắc mắc:
1/ Làm sao để active bản pro vậy bro ơi....? Không active được có phải là nguyên nhân không thể có được giao diện như giới thiệu?
2/ Đã tải file PointSenseSuite2.0.0.6w.QVGA.html, giải nén ra, chép đè lên Home2 trong thư mục Program Files/Home2 rùi, sau đó nó vẫn là cái giao diện mặc định của PointUI....? Có sai sót chỗ nào kg nhỉ?
Tôi cài lên Storage, không phải cài trên bộ nhớ chính.
Tôi vừa Remove PointUI Home2, và delete luôn cái file PointSenseSuite2.0.0.6w.QVGA.html vừa chép vào. Thấy chưa yên tâm, ghost máy lại luôn rồi.
Mong nhân được hướng dẫn kỹ hơn để làm lại từ đầu.

Chính xác là bạn fải chép cái Home 2.4, rồi mới chép cái 2.6 vào thì mới giống hình bài 1 đc. Chúc thành công.

vettau

khong biet Peasa da Mod xong ban moi chua ma khong thay gi ca. v.2.0.6 van dep tuy nhien co cai moi van thich hon (sorry post bang Opera 5 beta nen khong the go co dau duoc)
[ioohichepee]Posted via Mobile Device[/i]

ptt6365

Đã có ver 2.0.1.1... hihihiih

Hi all...!!!
Có vẽ như ít người quan tâm đến topic nay nhỉ...
Theo mình đây là soft UI rất đáng để vọc...
Mod Bluecean đã có beta ver 2.0.1.1, mình đã test thử... nhẹ hơn trước nhiều, rất đẹp... các bạn theo đường link của tác giả (trang đầu) mà xem thông tin và thử đi nha.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẽ!!!

i_mate_pro

Em cài cho con I-mate nhà em, ban đầu dùng thấy ổn ổn, sau nó hay bi treo lắm bác ah, ko hỉu lí do sao nữa.
Khởi động mấy lần thì nó ko hiện lên nữa
À mà bác cho em xin mấy bộ theme và applet, em down ở trang chủ nó ko được
Mail em: hai.uce@gmail.com
Thanks bác trước

ptt6365

Em cài cho con I-mate nhà em, ban đầu dùng thấy ổn ổn, sau nó hay bi treo lắm bác ah, ko hỉu lí do sao nữa.
Khởi động mấy lần thì nó ko hiện lên nữa
À mà bác cho em xin mấy bộ theme và applet, em down ở trang chủ nó ko được
Mail em: hai.uce@gmail.com
Thanks bác trước

Bạn hãy đăng ký thành viên là tải về được ngay. Vì theme và applet rất nhiều... không biết thích cái nào????? hiihihihih

minhtattoo

có ai giúp với. mình xài x1
sau khi cài pointui home 2 v2.1.0.6c pro rồi chép đè home2 2.006 thậm chí thử cái home2 2.0.0.4 luôn nhưng chỉ thay đổi được cái theme còn máy cái khác vẩn y chang như cũ( chẳng thấy đồng hồ số hay các shortcut trên màn hình today gì cả?
Ai xài X1 hay co kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp.