• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PointUI2 Mod] PointSenseSuite V2-Make it mine (Hàng việt nhá)

tuanh1985

có ai giúp với. mình xài x1
sau khi cài pointui home 2 v2.1.0.6c pro rồi chép đè home2 2.006 thậm chí thử cái home2 2.0.0.4 luôn nhưng chỉ thay đổi được cái theme còn máy cái khác vẩn y chang như cũ( chẳng thấy đồng hồ số hay các shortcut trên màn hình today gì cả?
Ai xài X1 hay co kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp.

theo như mình hiểu thì thằng này chỉ xài được cho VGA và QVGA chứ X1 la WVGA thì không xài được :p

JongZiZi

theo như mình hiểu thì thằng này chỉ xài được cho VGA và QVGA chứ X1 la WVGA thì không xài được :p

Ko biết bạn đã cài chưa chứ theo mình thấy nếu đã ghi VGA thì sẽ cài trên WVGA được.

minhtattoo

zay là x1 bó tay rồi hay sao? kô ai xài x1 mà cài rồi sao????
Anybody give me some help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

JongZiZi

zay là x1 bó tay rồi hay sao? kô ai xài x1 mà cài rồi sao????
Anybody give me some help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Cứ thử cài cho X1 đi bạn. Ghi là cho VGA mình nghĩ chắc WVGA sẽ đc.

Mình đã thử rồi chạy thix ghê, tiếc là cái mày hơi chậm

Up bản ROM Clean chắc sẽ đỡ chậm hơn. :))

duongbac

cho em hỏi chut. em dung sim mobifone . khi cai mà chẳng thấy biểu tượng mạng mobifone màu như trong hình hướng dẫn cài nhỉ? xin các bác chỉ giáo dùng em!

duongbac

em đã làm đi làm lại rất nhiều lần rồi... không thấy có? chắc tại không có logo mạng. bác nào có thể cho em xin riêng logo mạng để em cho vào file cài đặt được không.

longphibaccai

đ/c nên xem lại mấy bài trước đó, hình như có bài đính kèm file logo này, hoặc có thể dùng google...(lười mà...^^)
have fun.

duongbac

bác nói thế nào chú em tìm hiểu bài này cả mấy tháng nay rồi. chẳng thấy bác nào gửi file logo mobifone cả à? tìm mãi trên mạng mà không thấy mong các bác chỉ giáo..... tự làm thì chịu thôi em kém lắm..

QuangThang89

bác nói thế nào chú em tìm hiểu bài này cả mấy tháng nay rồi. chẳng thấy bác nào gửi file logo mobifone cả à? tìm mãi trên mạng mà không thấy mong các bác chỉ giáo..... tự làm thì chịu thôi em kém lắm..

Logo thì bạn tự search trên google, còn cách làm thì đọc lại bài này

tank

Mình muốn dùng các applets mặc định (task, world..) như widgets nên đã copy folder tương ứng trong AppletRibbons sang pointsense\widgets; tuy nhiên khi gọi các widget đó thì chỉ thấy tên chứ không lấy ra màn hình applet của sense được. Có bạn nào nào làm được hướng dẫn mình nhé, thanx

QuangThang89

Mình muốn dùng các applets mặc định (task, world..) như widgets nên đã copy folder tương ứng trong AppletRibbons sang pointsense\widgets; tuy nhiên khi gọi các widget đó thì chỉ thấy tên chứ không lấy ra màn hình applet của sense được. Có bạn nào nào làm được hướng dẫn mình nhé, thanx

Bạn đang dùng bản Pointui nào vậy, nếu bản Lite thì chắc bạn add Widget ko nhiều được đâu, chỉ có bản Pro mới hỗ trợ hầu hết Widget thôi

baby1982

Yeah

Tặng bro 2 cái này test thử xem được ko? Tỷ lệ có hơi khác :D

MOBIFONE ULTIMATE CONTACT KEY

VINAFONE ULTIMATE CONTACT KEY

có bản 2.1.0.6 tốt gòi,bác nào có nhu càu thì PM nha...khẹc khẹc...^^

cái phần mềm chán chết dc,không có gì hay ho,không biết sao có nhiều ng thích không biết,không có cái giao diện này thì không dáng xài,có cái giao diện này thì rất ok,nhung nó lết lết thấy mà ghét

baby1982

cái phần mềm chán chết dc,không có gì hay ho,không biết sao có nhiều ng thích không biết,không có cái giao diện này thì không dáng xài,có cái giao diện này thì rất ok,nhung nó lết lết thấy mà ghét

Ôi, U xài máy gì vậy??? Nên xài chip cỡ 400MHz trở lên thì tốt đó chứ. Mà nè, lớn rồi, phong cách trao đổi sao nghe chẳng giống thành viên cấp 2 vậy?!!! Hay là toàn Spam. GIỐNG CON NÍT.