• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PowerCAD - Phần mềm đọc file AutoCAD .DWG trên PPC

Utxd

PowerCAD Pro 5.5

Phần mềm có chức năng hiển thị, chỉnh sửa, tạo mới file bản vẽ kỹ thuật .DWG tương thích với chương trình AutoCAD 2000 của hãng Autodesk trên PC.

Cách CR: Sau khi cài đặt chép đè file fcstup.dll vào InstallDir\bin thế là OK. Ngoài ra còn phải move 4 file trong thư mục My documents\PowerCADPro vào thư mục InstallDir\bin (nếu không di chuyển 4 file này thì sẽ không vào được mục Setting của chương trình)

CADman

Các bạn nhớ copy các font TTF (Vni-ABC...) cần thiết vào Windows\Font để hiển thị đúng như trên PC nhé :)

Chúc vui...Chúc PDAViet.net ngày càng phát triển.

hcqp

Các bạn nhớ copy các font TTF (Vni-ABC...) cần thiết vào Windows\Font để hiển thị đúng như trên PC nhé :)

Ủa! Chép font TTF của PC vào PPC để hiển thị tiếng Việt trên CAD_PPC được hả?! Bác nào dùng rồi xác nhận giúp mình nhé! Mình cứ phải nhức đầu với chuyện tiếng Việt.
Cảm ơn!

HaChau

Super V.I.P
Ủa! Chép font TTF của PC vào PPC để hiển thị tiếng Việt trên CAD_PPC được hả?!
Đúng thế bạn ạ, cứ copy vào thư mục \Windows\Font như bình thường là lên tiếng Việt thôi.
Tuy nhiên, nếu phiên bản 5.5 này chưa xử lý được bản được thiết kế/save ở đời CAD cao hơn (2002 trở lên). Do vậy muốn hiển thị tốt ở PPC thì bạn phải save ở dạng thức cũ nhé.

saikimma

Cho mình hỏi với

Mình cài đặt xong rồi. Copy file *.dll vào trong bin rồi, nhưng mình ko thấy 4 file ở MY DOCUMENTS đâu cả. chỉ thấy một đống à. Ban giúp mình với

hcqp

Mình cài đặt xong rồi. Copy file *.dll vào trong bin rồi, nhưng mình ko thấy 4 file ở MY DOCUMENTS đâu cả. chỉ thấy một đống à. Ban giúp mình với

Bạn đừng nôn nóng! Có tới 2 My Docments luôn đó: 1 ở Device, 2 là ở Storage Card, bạn tìm cái nào mà trong My documents\PowerCADPro chỉ có 4 File thì di chuyển nó đi theo hướng dẫn bạn nhé! Chúc bạn thành công!

Utxd

Nếu cài vào thẻ thì đường dẫn chính xác của nó là: \Storage Card\My Documents\PowerCadPro (xem hình)

mihifa

PowerCAD Pro 5.5

Phần mềm có chức năng hiển thị, chỉnh sửa, tạo mới file bản vẽ kỹ thuật .DWG tương thích với chương trình AutoCAD 2000 của hãng Autodesk trên PC.

Cách CR: Sau khi cài đặt chép đè file fcstup.dll vào InstallDir\bin thế là OK. Ngoài ra còn phải move 4 file trong thư mục My documents\PowerCADPro vào thư mục InstallDir\bin (nếu không di chuyển 4 file này thì sẽ không vào được mục Setting của chương trình)

Sao Không giải nén được vậy bạn? làm ơn chỉ cách ! CÁM ƠN NHIỀU+++

hcqp

Giải nén bị đòi Pass phải không?! Quy tắc chung nhé, nếu bài viết không nói gì thêm thì Pass là : pdaviet.net hoặc mobifuns.net
Cái này đã có quy định, bạn hãy chú ý !

Utxd

Sao Không giải nén được vậy bạn? làm ơn chỉ cách ! CÁM ƠN NHIỀU+++

Có 2 nguyên nhân, thứ nhất File tải về bị lỗi trong quá trình tải, chỉ còn cách tải lại mà thôi. Thứ 2 không biết pass giải nén, Click vào chữ ký của mình để xem thông báo nhé.

mihifa

Thành Thật cám ơn các Bác rất nhiều !.Mình đã từng sử dụng cả 2 pass pdaviet.net và mobifuns.net mà vẫn không giải nén được nên mới nhờ các Bác Giúp cho. Nhưng hôm nay Mình đã giải nén được rồi (cả 2 pass đều được). Chắc là tại phần mềm giải nén hay máy của mình bị bệnh thật rồi các Bác ạ!.
Tiện đây xin hỏi có Bác nào gặp phải trường hợp như mình chưa và cho mình xin vài ý kiến nhé !...

Utxd

Thành Thật cám ơn các Bác rất nhiều !.Mình đã từng sử dụng cả 2 pass pdaviet.net và mobifuns.net mà vẫn không giải nén được nên mới nhờ các Bác Giúp cho. Nhưng hôm nay Mình đã giải nén được rồi (cả 2 pass đều được). Chắc là tại phần mềm giải nén hay máy của mình bị bệnh thật rồi các Bác ạ!.
Tiện đây xin hỏi có Bác nào gặp phải trường hợp như mình chưa và cho mình xin vài ý kiến nhé !...

Chính xác pass giải nén File mình dẫn link ở bài đầu tiên là pdaviet.net, có lẽ các bạn gõ nhầm lúc giải nén hoặc file tải về bị hỏng trong quá trình down :-?

SETUP

Không tải được PowerCad 5.5

đường link tải PowerCad 5.5 bi trục trặc rồi, bạn nào có chương trình giúp mình tải về với. Thanks
The file link that you requested is not valid. Please contact link publisher or
use our search engine to find a file or folder:

ThaiKien

Super V.I.P
đường link tải PowerCad 5.5 bi trục trặc rồi, bạn nào có chương trình giúp mình tải về với. Thanks
The file link that you requested is not valid. Please contact link publisher or
use our search engine to find a file or folder:

Bạn có thể tải lại tại
Mã:
http://www.4shared.com/file/12809320/abe482fe/powercad_ce_pro_55.html
.

Máy mình la T-Mobile Vaio,không biết có đủ sức chạy chương trình này không vậy bạn :)

Quan trọng là máy bạn đang chạy hệ điều hành gì, ram còn trống bao nhiêu? Cứ cài vào chạy thử là biết ngay mà bạn!

nhatha

ko biết bản này có đọc được Cad 2007 ko các bác nhỉ........chỉ sợ cài vô đọc ko được...

2

2123456789

Guest
kiểm tra đi bạn ới

bạn cho lại link khác di chảng đơn được đâu.