• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PowerCAD - Phần mềm đọc file AutoCAD .DWG trên PPC

triminh

Mình đã cài vào máy và chạy được rồi, nhưng chép file Cad vào máy thì không biết mở thế nào? Nhờ bạn chỉ giúp.

binhhdda

PM shortcad chỉ mở được các file .short.. thui, không mở được file Cad đâu!
Bác nào hướng dẫn cụ thẻ cách cài bản PowerCAD Full với! Cám ơn nhiều!

aiza

Nếu cài vào thẻ thì đường dẫn chính xác của nó là: \Storage Card\My Documents\PowerCadPro (xem hình)

Bác Utxd, tôi cài đặt vào thẻ xong, chép file CR xong, nhưng tìm không thấy 4 file dll như hướng dẫn theo đường dẫn "Storage Card\My Documents\PowerCadPro" chỉ thấy tùm lum file đủ loại. Bác hướng dẫn kỹ hơn chút nữa được không, cảm ơn bác.:(:-/

aiza

Bác Utxd, tôi cài đặt vào thẻ xong, chép file CR xong, nhưng tìm không thấy 4 file dll như hướng dẫn theo đường dẫn "Storage Card\My Documents\PowerCadPro" chỉ thấy tùm lum file đủ loại. Bác hướng dẫn kỹ hơn chút nữa được không, cảm ơn bác.:(:-/

hình như chỉ cần chép file cr là đủ, có thẻ s/dụng được ctrình ngay, dù gì cũng cảm ơn các bác, đặc biệt là bác Utxd=D>;)

anhduckts

cái chương trình này có cho phép đổi lệnh trong cad cho de sài hơn ko ta
tìm hoài thư mục support trong thư mục cài đặc mà ko thấy!

hoanglong2009

Mình mới dùng HĐH Windows Mobile biết cài sơ sơ, nhưng đến phần mềm này thi khó quá ai chỉ mình với ...Cảm ơn nhiều!

Last edited by a moderator:

Cuongk30

PowerCAD Pro 5.5

Phần mềm có chức năng hiển thị, chỉnh sửa, tạo mới file bản vẽ kỹ thuật .DWG tương thích với chương trình AutoCAD 2000 của hãng Autodesk trên PC.

Cách CR: Sau khi cài đặt chép đè file fcstup.dll vào InstallDir\bin thế là OK. Ngoài ra còn phải move 4 file trong thư mục My documents\PowerCADPro vào thư mục InstallDir\bin (nếu không di chuyển 4 file này thì sẽ không vào được mục Setting của chương trình)

Thông báo links die ... Và lấy cái font TTF (Vni-ABC...) này ở đâu vậy.. hay là có trong file rùi ạ

minh500kv

Mình dùng thử roài. Mở ra nó ỳ ạch lắm. Chỉ để Show hàng thôi chứ sử dụng trong công việc thì ko có được à. :-??

Thì chủ yếu bác dùng để xem đột xuất khi ra công trình mà không cầm theo bản vẽ hay laptop, chứ vẽ thế nào được. Mình có laptop mà không có chuột dùng touch pad cũng chả vẽ được

khoianhks

Giải nén bị đòi Pass phải không?! Quy tắc chung nhé, nếu bài viết không nói gì thêm thì Pass là : pdaviet.net hoặc mobifuns.net
Cái này đã có quy định, bạn hãy chú ý !

Bạn down cái này về mà xài,ok luôn
theo link này nha bạn
http://www.mediafire.com/myfiles.php