• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC SERIES" ROM ĐA NGÔN NGỮ

sbc

ppcboy

Bạn ppcboy cho mình hỏi mỗi khi mình Task Manager thì giao diện WP7S-H2 lại mất không hiện thị nữa mà lại trở về mặc định . nếu muốn nó hiện lên thì lại phải Restart mới hiện có cách nào cho nó hiện thị luôn không . thank bạn .
để mình thử xem có cách nào không

myGenio

có ai bị đồng hồ hay bị sai thời gian mỗi khi tắt máy hoặc khởi động lại ko?

ban noi dung roi
dong ho hay bi sai lam
ma sai den 1 toi 2 gio do
chu thot xem co the chinh lai duoc khong ...voi lai weather cung khong dung nua

bi loi o cac phien ban wp7 ...minh da tét thu cac phien ban wp7 deu bi loi gan giong nhu nhau
dong ho moi khi mo may la bi sai ....va weather tren desktop cung bi sai ....moi lan mo may la phai vao check lai gio va cap nhat thoi tiet nhieu lan moi duoc
ban noi chinh lai 24 gio di
de noi nao cung co the sai duoc
minh dang ték phien ban wp7s_f5 nngay 10.12.2010
cung bi nhu vay luon
ban co the chinh sua lai
XH

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ban ppc boy oi
ban co the dua vao rom ban tudien da ngon ngu luon duoc khong
minh nho co rom nao do ....quen ten roi
co luon ca tu dien nhieu ngon ngu nua
nhung no hao pin qua ...so voi ban moi nay ..........neu duoc vay thi tot lam do
cam on ban nhieu lam ...va chuc ban co nhieu rom moi dep va tiet kiem pin nua de phuc vu anh em
XH

Chỉnh sửa cuối:

ppcboy

bi loi o cac phien ban wp7 ...minh da tét thu cac phien ban wp7 deu bi loi gan giong nhu nhau
dong ho moi khi mo may la bi sai ....va weather tren desktop cung bi sai ....moi lan mo may la phai vao check lai gio va cap nhat thoi tiet nhieu lan moi duoc
ban noi chinh lai 24 gio di
de noi nao cung co the sai duoc
minh dang ték phien ban wp7s_f5 nngay 10.12.2010
cung bi nhu vay luon
ban co the chinh sua lai
XH

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

ban ppc boy oi
ban co the dua vao rom ban tudien da ngon ngu luon duoc khong
minh nho co rom nao do ....quen ten roi
co luon ca tu dien nhieu ngon ngu nua
nhung no hao pin qua ...so voi ban moi nay ..........neu duoc vay thi tot lam do
cam on ban nhieu lam ...va chuc ban co nhieu rom moi dep va tiet kiem pin nua de phuc vu anh em
XH

cảm ơn bạn, mình sẽ xem cái vụ từ điển, bạn có nhớ nó tên gì không?

myGenio

cảm ơn bạn, mình sẽ xem cái vụ từ điển, bạn có nhớ nó tên gì không?
chưa test xong hết các bugs của f5 thì đã ra f6 dã man :D , mở BT ra nhưng 0 thể nào tìm dc một thiết bị nào khác, trong khi các rom khác(ko phải của bác chủ) thì ok.mình hay dùng BT tethering cho Archos.} còn từ điển đa ngôn ngữ chắc là mDict thôi chứ còn cái gì khác mình ko biết. thank for nice rom. nhớ fix vụ giờ đồng hồ nha.

hi ppc boy
minh khong biet ban f6 nay co cai thien duoc gi khong ..
con tu dien thi phai tra online no nam trong rom gold voi nhieu tinh nang man hinh nam ngang ...vi no hao pin qua nen minh da lau khong sai
nen quen mat ten roi
con nhu ban mygenio noi ...minh cung dang sai mdict
mdict cung ot lam do ...nhung con thieu mot so tu dien cua cac nuoc bac au ...
minh thi dang lam viec tren cac nuoc bac au nay....hoc thi khong the hoc het cac ngon ngu duoc
nhung lai lam viec chung voi may nguoi ban xu tren nay ...nen nhieu khi khong hieu het duoc
neu ban nao chuyen doi file cho mdict tu dien nauy viet ..thuy dien viet ...fimdland viet...danmark viet thi cang tot
minh da tim het tren net roi nhung khong co may fine tu dien nay
co men nao co ..thi cho minh xin voi
cam on nhieu
xh

ppcboy

hi ppc boy
minh khong biet ban f6 nay co cai thien duoc gi khong ..
con tu dien thi phai tra online no nam trong rom gold voi nhieu tinh nang man hinh nam ngang ...vi no hao pin qua nen minh da lau khong sai
nen quen mat ten roi
con nhu ban mygenio noi ...minh cung dang sai mdict
mdict cung ot lam do ...nhung con thieu mot so tu dien cua cac nuoc bac au ...
minh thi dang lam viec tren cac nuoc bac au nay....hoc thi khong the hoc het cac ngon ngu duoc
nhung lai lam viec chung voi may nguoi ban xu tren nay ...nen nhieu khi khong hieu het duoc
neu ban nao chuyen doi file cho mdict tu dien nauy viet ..thuy dien viet ...fimdland viet...danmark viet thi cang tot
minh da tim het tren net roi nhung khong co may fine tu dien nay
co men nao co ..thi cho minh xin voi
cam on nhieu
xh

phiên bản sau sẽ có từ điển cho bạn.
cài cái này nhé, từ điển online

very thanks PPC BOY
dan da fix lai may file gio va thoi tiet chua ban ?
moi lan may het pin hay rết la bi sai gio
XH

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cám ơn.

Last edited by a moderator:

ppcboy

cho mình hỏi k biết do bản Rom hay do radio, mình dùng bản radio 2.10.50.28_2 bản này Mod Phãm Quang khuyên dùng vì sóng tốt
hay bị tình trạng có tin nhắn nhưng mình nhắn hoài máy k lên chỉ sáng đèn bàn phím thôi, phải reset lại
mình dã dùng 3 ngày cài bản PPC-ShiftPDA_Series_23139_3.14_Sense 2019_CHT 2.0_WP7S 3D icon(26.10.10)

bản Christmas WWE đã tích hợp từ điển rồi nha bạn.
cái vụ đồng hồ mình không bị bao giờ. mình đã xóa file auto update time trong startup rồi, chắc là sẽ không bị sai giờ nữa đâu

thehunghd

nhìn mấy bản rom này đẹp quá
em là lính mới mong các bác chỉ giúp em
em dang chạy rom A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*
bây giờ em muốn lên mấy bản rom àny thì ko bíe6t phải lam sao
em dang xài HTC HD2 Tmobile

ppcboy

nhìn mấy bản rom này đẹp quá
em là lính mới mong các bác chỉ giúp em
em dang chạy rom A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*
bây giờ em muốn lên mấy bản rom àny thì ko bíe6t phải lam sao
em dang xài HTC HD2 Tmobile
bạn làm giống như lúc bạn Up bản A66