• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"PPC SERIES" ROM ĐA NGÔN NGỮ

nguyenphong

khi bạn backup bạn đang dùng rom nào? mình thử restore không hề bị lỗi. bạn thử backup và restore trên cùng một phiên bản rom xem có còn bị lỗi không, cũng có thể do file backup của bạn bị lỗi.

Mình dùng luôn bản của bác mà, mấy bản gần đây hay bị.

ppcboy

các bác cho em hỏi com 2 hay com 3 , com 8 là sao ? có gì bỏ qua cho em nhé .
Bạn có thể hiểu nó là ký hiệu cho các đời rom.
Com2 nó giống như WM6, 6.1 nhưng giao diện đẹp hơn
Com3 có sự thay đổi một chút, các nút start, ok, close đều ở dưới. nó gần như là bản ra đời trong khi chờ đợi WM7, nhưng sau này chỉ có WP7.
Com8 là sự kế tiếp của Com3.
đây là một số thông tin mình tìm hiểu được.

nguyenphong

Bạn có thể hiểu nó là ký hiệu cho các đời rom.
Com2 nó giống như WM6, 6.1 nhưng giao diện đẹp hơn
Com3 có sự thay đổi một chút, các nút start, ok, close đều ở dưới. nó gần như là bản ra đời trong khi chờ đợi WM7, nhưng sau này chỉ có WP7.
Com8 là sự kế tiếp của Com3.
đây là một số thông tin mình tìm hiểu được.

Mình toàn dùng các bản com 8 cho hd2 của bác. Nâng cấp theo ngày up của bác thôi. Vd như bản ngày 15/11 lên bản 19/11 bị lỗi phần tin nhắn khi restore bằng Pimbackup

mr_tran183

mình thích cái mở khóa màn hình trong mấy bản ROM này. bác chủ cho mình xin file cab có đc ko. thanks bạn

ppcboy

bác cho em hỏi là làm thế nào để cái trượt mở khóa thành trong suốt vậy? em cài vào mà nó ko trong suốt như trong bản ROM của bác
cài file cab không trong suốt được bạn à, cái trong rom của mình la EXT, mình chuyển thành file Cab toàn bị lỗi thôi

alanlee

To ppcboy : vấn đề không hiển thị trong ROM do bạn cook có thể giống 01 số ROM mới của Energy , và các ROM này dường như thay đổi 1 số liên quan đến font , nên thông thường khó hiển thị tiếng Hoa. Vì vậy, Energy đã có file cab khôi phục lại font mới để có thể hiển thị font tiếng Hoa.

Không biết ROM của bạn có thể làm như thế không ( mình đã thử bằng file cab của Energy nhưng không được ).

ppcboy

To ppcboy : vấn đề không hiển thị trong ROM do bạn cook có thể giống 01 số ROM mới của Energy , và các ROM này dường như thay đổi 1 số liên quan đến font , nên thông thường khó hiển thị tiếng Hoa. Vì vậy, Energy đã có file cab khôi phục lại font mới để có thể hiển thị font tiếng Hoa.

Không biết ROM của bạn có thể làm như thế không ( mình đã thử bằng file cab của Energy nhưng không được ).
cảm ơn bạn, mình sẽ tìm các khắc phục

alanlee

To ppcboy : vấn đề không hiển thị FONT TIẾNG HOA trong ROM do bạn cook có thể giống 01 số ROM mới của Energy , và các ROM này dường như thay đổi 1 số liên quan đến font , nên thông thường khó hiển thị tiếng Hoa. Vì vậy, Energy đã có file cab khôi phục lại HỆ THỐNG FONT CŨ để có thể hiển thị font tiếng Hoa.

cảm ơn bạn, mình sẽ tìm các khắc phục

Ặc ặc , tối qua vội vàng gõ lộn chữ, mình xin đính chính với các tù viết Hoa in đậm và gạch đích như trên :|