• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PPX giao diện PC trên PPC

xfile2208

Một giao diện cực kỳ pro làm cho các Fan của Window ngất ngây khi cầm chiếc PDA trên tay mà ngỡ như đang sử dụng PC vậy!Đó chính là phần mềm PPX với dày đặc những tùy biến theo sở thích người dùng như xếp đặt các icon,chỉnh font chữ,hiển thị plugin.....Và đặc biệt rất nhiều Theme đẹp cho nó.Hỗ trợ màn hình VGA&QVGA:WM 2003,2005,WM6 & WM6.1.Khi chạy ngốn khoảng trên dưới 4M RAM
*lưu ý khi cài xong nên tắt các Plugin ngoài Today,tắt S2U2 và WkTask manager nếu có thì chạy mượt hơn
*và đây là phần mềm và bộ theme cực hot Vista nhưng của VGA.Những theme QVGA mình sẽ đưa lên sau

PHẦN MỀM PHIÊN BẢN 2.50:

THEME VISTA_VGA

*lấy Theme về giải nén chép toàn bộ vào thư mục Theme của PPX sau đó thoát PPX rồi dùng Resco Explore vào thư mục cài đặt của PPX kích hoạt Settings chọn Taskbar Image đường dẫn tới bộ Theme muốn sử dụng với File hình là Taskbar.png tiếp theo với Desktop Image với file hình là Background.png hoàn tất chọt ok là xong thưởng thức những Theme đẹp

Mình không down được, xin link khác đc ko

Last edited by a moderator:

vanhuan

ppXP Silver_QVGA
++++++++++++
Dùng Resco File Explorer tìm đến thư mục PPX >> kích hoạt File Unpacke để giải nén file XUI rồi bỏ toàn bộ files và Folder giải nén được vào trong Folder theme>>> vào sitting chọn đường dẫn cho taskbar imagedesktop image>>>Ok thế là bạn có thể thưởng thức theme mới rồi đó! Và công việc tiếp theo là decor màn hình desktop theo ý của bạn! Chơi phần mềm này giống như chơi Visbar A Desktop vậy nhưng mình nghĩ nó còn đơn giản và đẹp hơn nhiều.

Minh Test nhiều theme thì thấy theme này là nhẹ và Pro nhất! Anh em nào thích thì dùng theme này hay lắm!

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

Chỉnh sửa cuối:

anhIT

Bạn ơi cho mình hỏi cái:
Sao mình Down về rồi giải nén nhưng chẳng thấy file nào co đuôi .xui cả !!!
help me!!!!

crazyboy_t2

Lúc đầu cài thì khởi động khỏi cần nhập code trước để sau cũng được không sao chương trình vẫn cho chạy!
Đối với Win5 thì cài vào thường bị đứng lần đầu nhưng phải soft reset lại thì ok! Win5 chạy không bị lỗi, win6 thao tác thường bị treo nhưng soft reset thì tiếp tục nhưng lâu lâu thôi!
Khi cài xong bạn xẽ thấy theme mặc định của máy rất xấu! Muốn thay đổi theme thì bạn down theme về giải nén như đã hướng dẫn ở các bài trước mình xẽ không nói lại! Nhưng khi giải nén xong thì copy toàn bộ theme đã giải nén vào folder Theme của PPX xong đâu đó từ màn hình của theme mặc định bạn nhìn biểu tượng hai hình bánh xe răng( hoặc nhắp vào biểu tượng win ở góc trái trên cùng bạn chọn sitting>>>hình hai bánh xe răng) bạn nhắp vào đó rồi chương trình xẽ mời bạn thay đổi taskbar image desktop image bằng cách bạn thay đổi đường dẫn đó đến hình có tên như vậy trong theme mới bạn muốn dùng và xong bạn bấm Ok là bạn sẽ thưởng thức những theme mới mà theo ý bạn thích là Ok thôi!
Mình đã text nó trên O2 Neo( màn hình QVGA) và O2 XDA EXEC(VGA) rồi! So sánh thấy O2 Neo win5 chạy rất tốt! Các icons rất phù hợp với bản chất các tool trong Room!
Điểm yếu thì menu Start bên dưới hơi chậm! Giá như có Phiên bản cập nhật thì sẽ được sửa lổi! Nhưng sét thấy cũng hay hay! Và ta có được một giao diện giống DESKTOP thực thụ rồi! Lâu lâu đổi kiểu thấy cũng hay! Chúc ai muốn dùng thì cài đặt thành công nhé!

Phần mềm này không có mã nhất định! Bạn phải chạy K! Mình sẽ gửi cho bạn trọn bộ bao gồm phần mềm cài đặt, K marker, và một số theme( trong theme có hai theme VGA(nhìn dung lượng trên 2MB là nó đó bạn!), còn lại là cho QVGA)
Bạn Click DOWNLOAD nhé!

bạn ơi chẳng thấy stat menu của windows víta ở đâu cả

djtrungkien

Bạn ơi cho mình hỏi cái:
Sao mình Down về rồi giải nén nhưng chẳng thấy file nào co đuôi .xui cả !!!
help me!!!!

bạn ơi chẳng thấy stat menu của windows víta ở đâu cả

*nếu giải nén ra ko có File đuôi .XUI thì chắc chắn ta sẽ có 1 folder Theme chỉ việc làm như sau:
- dùng Resco Explore hoặc trình quản lý File nào đó chép thư mục theme được Unpackage giải nén vào PPX/Themes
-kích hoạt Settings.exe chọn Task Image với File hình: Taskbar.png và chọn Desktop Image với File hình: Background.png xong suôi chọt ok

tuden

cam on bac djtrungkien ve cai phan mem ppx,rat hay do nhung no cu doi code ma e lai ko co.bac cho luon code di

NhatToai

Super V.I.P
cam on bac djtrungkien ve cai phan mem ppx,rat hay do nhung no cu doi code ma e lai ko co.bac cho luon code di

Bạn cần viết bài có dấu nhé,vì không dấu là phạm qui.
Thứ hai,những vấn đề về code hoặc xxxxx bạn nên gửi tin nhắn riêng đến người đăng bài,không xin công khai thế này.Chúc vui!

dang123456789

Một giao diện cực kỳ pro làm cho các Fan của Window ngất ngây khi cầm chiếc PDA trên tay mà ngỡ như đang sử dụng PC vậy!Đó chính là phần mềm PPX với dày đặc những tùy biến theo sở thích người dùng như xếp đặt các icon,chỉnh font chữ,hiển thị plugin.....Và đặc biệt rất nhiều Theme đẹp cho nó.Hỗ trợ màn hình VGA&QVGA:WM 2003,2005,WM6 & WM6.1.Khi chạy ngốn khoảng trên dưới 4M RAM
*lưu ý khi cài xong nên tắt các Plugin ngoài Today,tắt S2U2 và WkTask manager nếu có thì chạy mượt hơn
*và đây là phần mềm và bộ theme cực hot Vista nhưng của VGA.Những theme QVGA mình sẽ đưa lên sau

PHẦN MỀM PHIÊN BẢN 2.50:

THEME VISTA_VGA

*lấy Theme về giải nén chép toàn bộ vào thư mục Theme của PPX sau đó thoát PPX rồi dùng Resco Explore vào thư mục cài đặt của PPX kích hoạt Settings chọn Taskbar Image đường dẫn tới bộ Theme muốn sử dụng với File hình là Taskbar.png tiếp theo với Desktop Image với file hình là Background.png hoàn tất chọt ok là xong thưởng thức những Theme đẹp

sao khi chạy mình không thấy chỗ start của vista

Last edited by a moderator:

piety

sao khi chạy mình không thấy chỗ start của vista
Mình cam đoan nếu mà bạn làm đúng hết các bước cho việc tạo đường dẫn cho Background image và desktop image của theme thì bạn sẽ thấy! Vì mình đã test trên 6 lần rồi! Thử lại lần nữa đi nhé!

TRONG_LE

những lưu ý:
-soft hơi khó chịu nên muốn sử dụng nó thì tắt các Plugin trên màn hình Today
-chỉ sử dụng với Trình quản lý Task đó là Pbar mọi phần mềm khác ko nên xài
-để chạy nó mượt hơn thì kho nên cài nhiều ứng dụng chạy nền
-skin càng nặng đẹp thì chạy hơi chậm
-WM5.0 chạy tốt hơn WM6.0&6.1 mặc dù máy cấu hình yếu như O2 neo vẫn chạy mượt

Bạn chỉ mình cách tắt các Plugin như thế nào vậy?
khi chọn PPX nó đòi đăng ký code rồi treo máy luôn. Bạn chỉ cho mình với Thanks

vnanhvn

Bạn chỉ mình cách tắt các Plugin như thế nào vậy?
khi chọn PPX nó đòi đăng ký code rồi treo máy luôn. Bạn chỉ cho mình với Thanks

Để tắt được các Plugin bạn vào phần Today trong setting.

kufitlam

Anh djtrungkien, vanhuan cho em xin cái MacOS, Vista cho QVGA dc ko,thèm wa anh ơi.
Soft rất đẹp em dung o2 neo 6.1 xài cũng good. :D
Thx 2 anh

Cho em hỏi là cái dấu close X màu đỏ ở trên góc phải nó ko hiển thị dc,nó lem thành cái dấu X mac định của máy
Và cái PPX nó bi lem o trên góc trái màn hình la sao vậy máy anh tắt nó làm sao (các soft dang chạy ở góc trên đó)
Theme nào cung vậy hết hic

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

Anh djtrungkien, vanhuan cho em xin cái MacOS, Vista cho QVGA dc ko,thèm wa anh ơi.
Soft rất đẹp em dung o2 neo 6.1 xài cũng good. :D
Thx 2 anh

Cho em hỏi là cái dấu close X màu đỏ ở trên góc phải nó ko hiển thị dc,nó lem thành cái dấu X mac định của máy
Và cái PPX nó bi lem o trên góc trái màn hình la sao vậy máy anh tắt nó làm sao (các soft dang chạy ở góc trên đó)
Theme nào cung vậy hết hic

Bạn vào trang chủ của nó mà tìm Theme nhiều lắm: http://www2.ppxthemes.com/ Lem màn hình bên trái thì bạn chỉnh lại Font chữ cho nhỏ hơn và nên cài quản lý Task là P Bar!Chơi PPC phải cài phần mềm và vọc nó mới sướng chứ!