• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PROJECT] phục hồi music cho 5800

galabuon

Mới jaf lại v51, quả đúng là âm thanh x58 tiếng nào ra tiếng đó, còn c6 thì tiếng cứ bèn bẹt (phẳng lì). Phần tiếng Bass x58 thì có thể cảm nhận khi cầm trên tay vì vỏ máy rung lên.

Phần c6 thì nokia cho tăng phần treble để nghe cho to, đánh lừa lổ tai mấy người thích to :)).

trước mắt là mình sẽ lọc lại mpx file của x58, rồi chép đè. chưa có phương hướng nào khác khi chưa thử. nếu chép đè vẫn ko xong thì tính tiếp.

cái này chỉ là fix lổi nền ko có hình đâu nhé mod. :D

GÓI ÂM THANH CĂN BẢN

gồm all file từ x58 , và đã chép modpack 58txtdll

âm thanh gần giống c6 (tốt hơn)

----------------

âm thanh 5800 : xài mod pack 58txtc6dll

----------------

giải thích :

nếu xài equalizer.dll của c6 và file 101FFCD0.txt của x58 thì sẽ có âm trầm của 5800 viết tắt là 58txtc6dll

nếu xài equalizer.dll của x58 và file 101FFCD0.txt của x58 thì sẽ có âm bổng như c6 (good hơn) viết tắt là 58txtdll

nếu xài c6dlltxt (tức cả 2 file của c6) thì bạn có âm thanh gốc c6

----------------

tương tự cho các mod pack khác các bạn tự trải nghiệm mình chỉ làm 3 cái thôi.

----------------

1. tấc cả đều thử với các file cơ bản mpx58, việc bạn chỉ chép 2 file dll và txt thì ko chắc có tác dụng như đã nêu trên hay ko

2. phần mềm phức tạp như mpx làm c2z ko dc, phải jaf thôi

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

cũng là 1 cách, cái này để test có kết quả ban đầu ko dc mới nhờ tới DM.

Anther1991

cũng là 1 cách, cái này để test có kết quả ban đầu ko dc mới nhờ tới DM.

Mấy cái codec có cải thiện chất lượng nghe nhạc ko a. Thường trên máy tính em cài thêm codec để mở rộng thêm định dạng, cũng hok để ý chất lượng lắm. @@

galabuon

code thì chưa thử :D, nhưng nghi là ko cải tiến dc nhìu đâu

cái này do mình có 40 bài, nấu cháo nó 1 thời gian dài nên mọi sự thay đổi khi đổi từ c6 nhận biết dc liền, còn nếu mà hay đổi nhạc thì ko hay biết đâu.

hnyuk49

mình tai trâu, nghe ko phân biệt được nhiều lắm, với lại nghe bằng tai đi kèm nên cũng ko biết nó khác thế nào nhưng ủng hộ bác! C6 ko phải XMusic nhưng ko biết có phải vì nó có Cam 5mpx nên trình camera trên C6 CFW nhìn rất nét, nghiêng nghiêng góc khi chụp ko bị đổi màu nhòe nhoẹt như 5k8. kết hợp được điểm mạnh của cả 2 thằng thì quá tuyệt :D

mrquyen1993

Ơ thế cái này Audio_Codecs_for_Nokia_smartphone_v1.8 ko ăn thua à galabun ,mình cũng thấy cái CFW C6 nghe nhạc lởm kinh khủng nhất là loa ngoài nghe như kiểu máy mình là hàng fake ý

TungBach

mình lấy cả private\100012a5\DBS_10208AD0_SettingsData.db của V40 + 2 cái Audio_Codecs 1.8 cook vào rom cũng thấy cải thiện được phần nào. không biết có phải do cảm nhận sai không nữa :p:p

daugiang1987

code thì chưa thử :D, nhưng nghi là ko cải tiến dc nhìu đâu

cái này do mình có 40 bài, nấu cháo nó 1 thời gian dài nên mọi sự thay đổi khi đổi từ c6 nhận biết dc liền, còn nếu mà hay đổi nhạc thì ko hay biết đâu.

Tóm lại đối với 5k8 mình ko bit nhưng với 5530 ngồi viết lại chả ăn thua gì vì nó lấy tất cả của thằng c6 vào mà nó chã tương thích j nên làm lại củng ko ăn thua.

duong8488

Liệu móc cái đó ra, nhét vào N97 cũng 2 loa, ko biết có tương lai hơn ko các pro nhỉ?? E nghĩ là... hay đấy !!!

randoms

Code cũng chỉ một phần thôi nếu N97 chip xử lý âm thanh không hỗ trợ nhiều như chíp của 5800 thì có đưa vào nó cũng không hiểu đâu. Có lẽ chỉ có tác dụng với 5k8

mathanh

cải thiện chất lượng máy nghe nhạc c6 5800

cook vào firmware rồi thưởng thức nha

cái này ở forum PNHT giới thiệu

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

chep vào c thôi , thư mục thì nó tạo sẳn rồi. có cần thắc mắc vậy ko :D

@ all : 1. codec ko xi nhê gì cả, c6 thừa treble nên nó lấn át tiếng bass.

theo mình nghĩ codec chỉ tăng định dạng file mà mpx có thể play dc mà thôi, vì trc đây nokia ưu tiên codec cho dòng N, nên người ta đã lấy qua để các dòng khác cũng chơi dc định dạng file như thế, chứ ko có chuyện thay đổi chất lượng đâu

2. đã chép đè toàn bộ mpx qua c6 , phần mềm vẫn chạy bình thường. còn âm thanh có thay đổi hay ko thì đang test, chưa có kết quả cuối cùng.

3.chẵng biết nokia lưu file cấu hình âm thanh ở file nào đây. :-?

Chỉnh sửa cuối:

unlimits

chep vào c thôi , thư mục thì nó tạo sẳn rồi. có cần thắc mắc vậy ko :D

@ all : 1. codec ko xi nhê gì cả, c6 thừa treble nên nó lấn át tiếng bass.

theo mình nghĩ codec chỉ tăng định dạng file mà mpx có thể play dc mà thôi, vì trc đây nokia ưu tiên codec cho dòng N, nên người ta đã lấy qua để các dòng khác cũng chơi dc định dạng file như thế, chứ ko có chuyện thay đổi chất lượng đâu

2. đã chép đè toàn bộ mpx qua c6 , phần mềm vẫn chạy bình thường. còn âm thanh có thay đổi hay ko thì đang test, chưa có kết quả cuối cùng.

3.chẵng biết nokia lưu file cấu hình âm thanh ở file nào đây. :-?
Cái đó thuộc drive sound rồi

galabuon

card âm thanh trùng nhau, khác cặp loa mà mạch khuyếch đại nên âm c6 chỉ giỏi treble

alan_luo

Chắc flash lại bản 51 quá, fw c6 nhìn đẹp thật mà tốn pin với nghe nhạc sao sao. :(