• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[PROJECT] phục hồi music cho 5800

TungBach

uh,bạn xóa nó đi rồi add bthường thôi,lỗi mở máy của C6 là lỗi j vậy bạn?mình dùng có thấy sao đâu nhỉ :S

là mở máy giống Iphone ấy. mình add RM vào thì mất cái đó.:D của bạn có nt k?

JokerB

đã xem tệp sweet up, thì tệp starter_non_critical_1 có gì đâu nhỉ?
Bạn không add process RomPatcherAuto vào đấy thì RomPatcher vô dụng à?? Vì nó không tự kích hoạt các patch, khởi động lại máy là phải mở lại patch
Bạn test bản mình cook đi, chả thấy mất widget trình nghe nhạc hay danh bạ gì cả.

sw33tb0ytn

vẫn có bạn ak,vừa xem xong,vẫn bthường,ko bị mất đâu ;)
:arsene008: trog fw gốc vẫn có file đấy mà,nên mình vẫn sdụng bthường mà :)

JokerB

sao lại mất đc :D cái đó cài mấy ct task manager mới bị mất chứ, đang sài đây nè, làm sao đâu

bosscarrot

"nếu xài equalizer.dll của x58 và file 101FFCD0.txt của x58 thì sẽ có âm bổng như c6 (good hơn) viết tắt là 58txtdll"
Cho mình hỏi là dùng 2 file của x58 thì có lẽ nó sẽ giống như 5800 hơn chứ bạn. Giải thích giúp mình nhé.
Vậy nên dùng file nào thì giống 5800 nhất
Mà cải thiện là cải thiện cho loa ngoài hay là nghe qua headphone. Qua headphone thì mình ko thấy khác lắm ^^.

galabuon

1. cải thiện loa ngoài
phần cứng sound, driver sound giống nhau nên nghe head phone nokia phải làm hay nhất để giữ uy tín của mình.
nhưng đối với loa ngoài chỉ có dòng X có loa và mạch bass mạnh hơn. nên buột nokia viết 1 số dll + file cấu hình sao cho phù hợp với từng dòng.

2. riêng chuyện dll này đi với txt kia thì ko giải thích được vì bên trong txt và bên trong dll là cái gì hoàn toàn ko biết, chỉ dùng tai để test thôi.

thu0cl4o

cho em hỏi tí download 2 file này về chép vào đâu. Tác dụng nó có thay đổi nhiều không
Thanks

galabuon

xài modpack 58txtc6dll sẽ khác nhìu

58txtdll thì khác ít hơn (phải nghe kỹ mới biết ưu điểm của nó)

cách dùng và chép vào đâu có thể đọc các bài cũ 1 tí, mình đã chỉ cho các bạn khác

tuankhoi88

bạn nào cho mình xin file "nữ hoàng âm nhạc" đã cook vào rom được không? roft2. tại mình không biết cook.
Thank's

ngyntom

bạn nào cho mình xin file "nữ hoàng âm nhạc" đã cook vào rom được không? roft2. tại mình không biết cook.
Thank's

dĩ nhiên là được nếu k biết cook có thể đợi mấy bạn trong pdav cook,sẽ có bản tích hợp sẵng vì cái này galabuon mới up sang nay thôi

tuankhoi88

bạn nào có thể cho mình xin file roft2 da cook 1 cái "nữ hoàng" ( âm thanh ) thôi... còn bào nhiêu là mạc định hết được không? Mình cám ơn nhiều lắm.

tuankhoi88

mình thích bản cook của bạn lắm nhưng cái menu 4x5 mình không quen lắm. thank ban nhiều. ^^

anh7donco

Cho mình hỏi cái này mình chép cái Gói âm thanh căn bản vào rofs rồi chép cái mod pack vào hả?

Hay cho cần chép cái mod pack thôi vậy?

TungBach

Cho mình hỏi cái này mình chép cái Gói âm thanh căn bản vào rofs rồi chép cái mod pack vào hả?

bạn đọc lại mấy trang trước đi là biết mà:p

galabuon

đúng rồi, đè căn bản vào rofs2, rồi đè mod pack sau cùng.

sieutocdo1994

ngon ngẻ bác ak,em cũng còn 1 lô effect nữa dưng mà chưa có tgian test nên chưa khẳng định cái nào hay nhất,nhưng cái swipe3 công nhận là ổn đấy bác ak,
p/s: ae nào mà có effect ngon mà ko có hiệu ứng xoay màn hình thì thêm dòng này vào Manifest.mf nhá,đảm bảo ok ngay
<effect name="layout_switch_defaultstyle" file="LayoutSwitch_default.kml" min_sleep_time="10" wanted_frame_time="40"/>

cho mình xin tool edit file manifest.mf. thanks