• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

curoa

có di sát công hong ngoai vào cổng tv mà lúc đc lúc ko ma` em cài phông chư nghiêng có ảnh hưởng gì ko?

Em_be_hu

Đây là database update ngày 14/9/2008. Vẫn như những lần trước, bạn chỉ cần chép đè vào thư mục //private là ok "e tìm trên topic này ko có nên post nên cho ai cần dùng"

S

simkiller

Guest
Mình đã cài bản 1.04 vô đt mình (N95 8gb) và bỏ cả data pack 1191 của bạn KOJIRO vô rồi.Tất cả đều OK, chỉ có một điều là mỗi lần khởi động lại máy thì bị lỗi : (đang cài đặt)cứ chạy hoài ,lâu lắm mới báo lỗi là không thể tiếp tục cài đặt từ bộ nhớ thứ cấp,phải vô APP MANAGER để cài đặt file gốc là sao vậy?
Có AE nào bị trường hợp giống mình không?Xin chỉ giáo , cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
Mình đã cài bản 1.04 vô đt mình (N95 8gb) và bỏ cả data pack 1191 của bạn KOJIRO vô rồi.Tất cả đều OK, chỉ có một điều là mỗi lần khởi động lại máy thì bị lỗi : (đang cài đặt)cứ chạy hoài ,lâu lắm mới báo lỗi là không thể tiếp tục cài đặt từ bộ nhớ thứ cấp,phải vô APP MANAGER để cài đặt file gốc là sao vậy?
Có AE nào bị trường hợp giống mình không?Xin chỉ giáo , cám ơn nhiều.

Cái lỗi đó là do máy bạn chứ không phải do Pm nhé. làm theo hướng dẫn của bài này xem sao: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=141471&postcount=12

cutuctac

Vậy Bác nào tổng hợp hướng dẫn chỉ giáo và POST pm này đầy đủ lên thì hay quá
Em có N95-1 Version: 31.0.017 16-12-08 RM-159 ,đã có File CER va Key, loay hoay bấy lâu nay vẫn chưa cài được, e kh mún HACK sau mỗi lần nâng cấp FW?
Chờ tin các Bác?

thanhtuan001

em dùng 5700, cài đc rồi nhưng xài cho cái TV Panasonic thì chỉ điều khiển ở cự ly khoảng nửa mét, em chỉnh IR từ 1 đến 6 rồi, cao nhất chỉ đc có nhiu đó thôi, chắc tại hồng ngoại của 5700 yếu hả các bác

Kojiro

Super V.I.P
em dùng 5700, cài đc rồi nhưng xài cho cái TV Panasonic thì chỉ điều khiển ở cự ly khoảng nửa mét, em chỉnh IR từ 1 đến 6 rồi, cao nhất chỉ đc có nhiu đó thôi, chắc tại hồng ngoại của 5700 yếu hả các bác

Bạn thử dò các code lân cận xem sao, cũng tùy code nữa ban à :)

cutuctac

Bạn cài vào bộ nhớ may hay thẻ gì cũng được. Về hồng ngoại thì khỏi cần chỉnh Setting, cứ vào thẳng chương trình, chọn loại hình thiết bị là có thể dùng được, giao diện sử dụng khá đơn giản, mày mò tí là được bạn ah :D

Vậy Bác tổng hợp hướng dẫn chỉ giáo và POST lại pm này đầy đủ lên thì hay quá
Em có N95-1 Version: 31.0.017 16-12-08 RM-159 ,đã có File CER va Key , loay hoay bấy lâu nay vẫn chưa cài được, e kh mún HACK vì mới nâng cấp FW?
Chờ tin Bác?

Kojiro

Super V.I.P
Vậy Bác tổng hợp hướng dẫn chỉ giáo và POST lại pm này đầy đủ lên thì hay quá
Em có N95-1 Version: 31.0.017 16-12-08 RM-159 ,đã có File CER va Key , loay hoay bấy lâu nay vẫn chưa cài được, e kh mún HACK vì mới nâng cấp FW?
Chờ tin Bác?

Hướng dẫn rất chỉ tiết trong chủ đề này rồi, bạn tìm lại đi. Còn Fw máy bạn hack đơn giản lắm, bạn xem các chủ đề hướng dẫn nhé!

cutuctac

Hướng dẫn rất chỉ tiết trong chủ đề này rồi, bạn tìm lại đi. Còn Fw máy bạn hack đơn giản lắm, bạn xem các chủ đề hướng dẫn nhé!

Bác ui
Em chưa có HACK N95-1 vì đã up FW lên Version: 31.0.017 16-12-08 RM-159 rùi,
Em Sign rồi cài thì nó báo lỗi :
Unable to install. Constrained by the certificate , Required application access not granted.
Chờ tin các Bác?

q630666

Bác ui
Em chưa có HACK N95-1 vì đã up FW lên Version: 31.0.017 16-12-08 RM-159 rùi,
Em Sign rồi cài thì nó báo lỗi :
Unable to install. Constrained by the certificate , Required application access not granted.
Chờ tin các Bác?
Bạn vào Đây để xem hướng dẫn cách singn onl.Đợi 24 tiếng là singn đc.Vì mình cũng sin file Cer mà không tài nào singn đc nên phải singn bằng cách onl này.Sau đó vào Đây hack theo cách 1 chỉ cần singn 1 file.

cutuctac

Bạn vào Đây để xem hướng dẫn cách singn onl.Đợi 24 tiếng là singn đc.Vì mình cũng sin file Cer mà không tài nào singn đc nên phải singn bằng cách onl này.Sau đó vào Đây hack theo cách 1 chỉ cần singn 1 file.

Bác nói cụ thể hơn đi
em có file Cer và em SIGN các pm khác rồi cài lên con N95 ngon lành
riêng pm Irmote ve 1.04 S60V3 này nó khó tính quá
vì thế em mún BÁc chỉ tỉ mỉ các bứoc đã làm vả thành công để em làm theo, nếu kh nó cứ báo lỗi vậy đó
em chờ tin