• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

trinhha

vậy bạn kết nối internet vàoirRemote chọn add rồi chọn phần máy lạnh toshiba sau đó Refresh lại để nó cập nhập (sẽ download trên mạng về) thêm các mã máy khác. nếu vẫn không có thì bo tay luôn.

anhxike

Kojiro ơi.Mình đã axtract rồi, nhưng sao nhiều file .ir quá. mình không biết nên đổi file nào thành '99', bạn chỉ mình với nha.
Đây là gì vậy bạn, "There is no valid license for Psiloc iRemote. Pls check the date and time setting". Có phải là phải chỉnh lại ngày tháng cho đúng không bạn, nếu là vậy thì mình cũng đã chỉnh rồi nhưng vẫn không được bạn ơi, giúp mình với nha. thank u very much!!

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi.Mình đã axtract rồi, nhưng sao nhiều file .ir quá. mình không biết nên đổi file nào thành '99', bạn chỉ mình với nha.
Đây là gì vậy bạn, "There is no valid license for Psiloc iRemote. Pls check the date and time setting". Có phải là phải chỉnh lại ngày tháng cho đúng không bạn, nếu là vậy thì mình cũng đã chỉnh rồi nhưng vẫn không được bạn ơi, giúp mình với nha. thank u very much!!

Đúng là nhiều file ir, thì mới có câu, bạn muốn dùng file ir nào thì bạn mới mở lên để chỉnh ngay dòng đầu tiên từ 89 thành 99. Mà bạn nên làm theo bài này cho đơn giản nè: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=255855&postcount=45

Ryuroden

Bác may mắn thế, em dùng E51 200.34.36 như bác, cài đặt mọi thứ ngon lành, add device trùng tên với cái remote xong xuôi, nhưng kết quả là chỉ có thể điều khiển được ở khoảng cách rất rất gần :((

Mà bác làm ơn cho hỏi bác dùng điều khiển tốt nhất cho loại thiết bị nào thế. Em thử với 2 cái TV Sony nhà em thì kết quả quá thất vọng
Mình dùng điều khiển tv loại bình thường thì chỉ đc dưới 0.5m (ko test kỹ lắm) còn tv lcd thì trên 4m dùng ngon lành.

foureye2004

Làm một cái tip

Em nghĩ anh nguyenpa và anh kojiro tập hợp lại, hướng dẫn từ a-z rồi ghi chú rõ ràng cho mọi người làm, em đọc mà loạn cả lên, mong 2 anh giúp đỡ :D

Kojiro

Super V.I.P
Em nghĩ anh nguyenpa và anh kojiro tập hợp lại, hướng dẫn từ a-z rồi ghi chú rõ ràng cho mọi người làm, em đọc mà loạn cả lên, mong 2 anh giúp đỡ :D

Hướng dẫn cài tại trang 11 và 12 nha. Ai cũng làm biếng cả :D

Em_be_hu

híc, e chép vào thẻ nhớ, đúng nơi quy định rồi mà ko thấy nó cập nhật ji cả. E cài Iremote vào bộ nhớ dt thì có phải chép lại nó vào ổ C ko, hay cứ để ổ E cũng dc

hongsonvnm

Gửi bạn Kojiro

Mình là mem mới mình có Nokia E50 mình cài pm irRemote 1.o3 cài xong thì đòi Liccense code..Mình rất mong Bạn Kojiro và các bạn khác giúp mình.
Trân trọng cảm ơn.Im của mình 353672010748563.

anhxike

hì hì. Mình đã cài thành công bản full irRemote 1.03 rồi. Mình đã làm theo cách hướng dẫn của bạn nguyenba, Kojiro và ý kiến của các bạn.Cám ơn các bạn rất nhiều.

elisphuong

Cách Add 1191 codes trên Psiloc vào irRemote.

1. Trước hết down 1191 codes bên dưới về, giải nén ra được folder tên 2000C3EC.
  2. Kết nối phone và PC bằng Mass Storage.
  3. Chép đè folder 2000C3EC vào E:\private\

Được thêm mấy cái codes bằng cách đơn giản... :D

Anh cho hỏi là data này chép vào bản v1.00 được ko vậy?
Thanks

anhxike

Mình không biết các bạn có tin mình không? Mình đã cài đc bản irRemote 1.03 full mà không cần phải add code gì cả. Mình chỉ cài cái irRemote 1.03 và cài cái DRM.Common.Solutions.v3.11, rồi update 13file .sis( nhưng phải sign trước khi cài nha).
13file .sis đây :http://www.mediafire.com/download.php?zyjlonjmgyy
Mình xài N73

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình không biết các bạn có tin mình không? Mình đã cài đc bản irRemote 1.03 full mà không cần phải add code gì cả. Mình chỉ cài cái irRemote 1.03 và cài cái DRM.Common.Solutions.v3.11, rồi update 13file .sis( nhưng phải sign trước khi cài nha).
13file .sis đây :http://www.mediafire.com/download.php?zyjlonjmgyy
Mình xài N73

Tin chuyện gì vậy bạn! Add code không phải là add code để dùng full mà là add code các thiết bị điện tử có thể điều khiển bằng hồng ngoại. 13 file sis đó không biết nhiều bằng 1191 code của các thiết bị không nữa :)

foureye2004

Ko được!

test theo cach này thử xem :D

1. Hack phone bằng secman http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25371&page=4
2. Chép files installserver.exe (dung cho dong nào thì chọn dòng ấy) vào C:/sys/bin http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26672
3. Cài Psiloc.irRemote.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1
4. Cài tiếp DRM.Common.Solutions.v3.11

xong :p

Cách sửa lỗi "feature not suport"

- xóa bỏ cái Psiloc.irRemote.v1.03.S60v3.SymbianOS9.1 đi.
- Vào tiếp appmanager -> xóa cái DRM.Common.Solutions.v3.11

- Cại lại cài ir remote đinh kèm
- Tiếp tục cài DRM.Common.Solutions.v3.11
- ;;)ok

Hic! Em đã làm đúng rồi, cài được rồi, nhưng nó báo No Licsence, xóa rồi cài lại cái phần anh anh nói sửa lỗi Not Support rồi cũng không được, giúp em với!

rinhvh

Khi mình cài trên E 61 hay E 61i nó cũng bị như thế!nhưng khởi động rùi cài lại file DRM là nó chạy ok liền!!bạn thử cách đó đi!!

tuongwan

Remote V1.03

PM cho minh cach cai véion 1.03 di ban,minh cai 1.00 roi chay cung on dinh.thanks truoc nha...hehehe

Post bài có dấu tiếng Việt nha bạn!

Last edited by a moderator: