• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Psiloc.irRemote Update version 1.04 (trang 21)

chicovaythoido

Bạn ơi giúp mình hack N95-8gb với, mình mới nâng cấp lên v31.0.017, trước đó thì mình vẫn hack bình thường. Mình ở Q.PN, TPHCM. mail : chicovaythoido@yahoo.com.vn. Cám ơn bạn nhiều.

longntt105

nói chung...mình điều khiển cái sámung ở nhà ....chỉ có thể đc khi...dí sát vào !T_T

olympia_bk

mình dùng Nokia E51 cách xa gần 5m vẫn điều khiển được TV nhưng phải chỉnh đúng hướng. Khủng khiếp thật, trước dùng Asus P525 giỏi lắm khoảng 3m thôi............

prettyboy247

mấy bác cho e hỏi nều trong phần mềm này không có loại diều khiển tivi mà nhà e đang dùng thì e phải làm ntn để sủ dụng được.liệu có add được thêm những hệ tivi khác không để có thể sử dụng được

prettyboy247

jup e vơi nào

a nào có file đầy đủ của phần mềm irRemote diều khiển tivi mà đã crackk va sigger hết rồi chỉ cần cài vào là dùng được thì gửi cho e link dow với.em dùng n73 imel cua e là 356406015017592.

prettyboy247

em cài p.mềm này vào máy n73 được nhưng chả điều khiển được gì cả.vậy là sao nhỉ

azkaban3000

nói chung...mình điều khiển cái sámung ở nhà ....chỉ có thể đc khi...dí sát vào !T_T
mình dùng Nokia E51 cách xa gần 5m vẫn điều khiển được TV nhưng phải chỉnh đúng hướng. Khủng khiếp thật, trước dùng Asus P525 giỏi lắm khoảng 3m thôi............

Nó phụ thuộc vào chất lượng đầu infared của thiết bị với cả đầu infared của điện thoại mà bạn :D

mấy bác cho e hỏi nều trong phần mềm này không có loại diều khiển tivi mà nhà e đang dùng thì e phải làm ntn để sủ dụng được.liệu có add được thêm những hệ tivi khác không để có thể sử dụng được

Bạn http://irremote.psiloc.com/ sau đó upload thông tin về loại tivi nhà bạn để được hỗ trợ :D

diemhen_mobile

không cần đâu bạn, cài đại đại một vài loại nào đó đời mới mới gần gần với model tivi là ok.

mattomo

N96 có sài được không các bác ,có bác nào bị giống tình trạng mình kg?mình cài bản 1.04 xong vào chỉnh tivi sony theo đúng đời máy luôn ,nhưng chỉnh thì chỉ chỉnh được :máy mình khởi động lại mới hay chứ ............thế là mình để sài luôn chức năng restart lại máy....

maribee

Có bro nào đã thử cài trên E71 chưa vậy? Mình đã làm theo các bước rất cẩn thận nhưng nó vẫn báo là : feture not supported, mặc dù mình đã vào hex viewer để chỉnh lại thành 99 và chép các codes vào c:\data\code ???
Mình cũng đã làm theo hướng dẫn của pác kojiro la chép file 2000c3ec vào e:\private nhưng không chép được.....:((

masonuce

Có bro nào đã thử cài trên E71 chưa vậy? Mình đã làm theo các bước rất cẩn thận nhưng nó vẫn báo là : feture not supported, mặc dù mình đã vào hex viewer để chỉnh lại thành 99 và chép các codes vào c:\data\code ???
Mình cũng đã làm theo hướng dẫn của pác kojiro la chép file 2000c3ec vào e:\private nhưng không chép được.....:((
em đã test thành công trên E71,nhưng chỉ dùng chơi thì được.Quan trọng là đúng code trên điều khiển TV
Tốt nhất là update code bằng PM luôn

maribee

em đã test thành công trên E71,nhưng chỉ dùng chơi thì được.Quan trọng là đúng code trên điều khiển TV
Tốt nhất là update code bằng PM luôn

Hay quá=D>. Bro ơi, cho mình hỏi là bạn cài dữ liệu bằng cách nào vậy? Download bằng WLAN luôn àh?

Down dữ liệu bằng mạng cũng được, cách down có ở topic về Psiloc iremote bản 1 thì phải. Không thì tìm cách down 1091 code có sẵn của Mrs Kojiro kìa.

tomneo

Mình cài bản 1.04 ok rồi,trial 10 ngày, add device xong xuôi,ấn đau cả tay mà cái sony bravia vẫn trơ trơ.Ai bít tại sao k ?
PS: nhân tiện ai cho mình xin license của Xelnex với.IM: 359542011218987

sony

Tivi JVC của mình MODEL là AV P21X VT , mình không làm nào để lấy code để sử dụng irRemote cả, bạn nào giúp với ;)