• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (RC)

Status
Không mở trả lời sau này.

NBLam

Đã HR và cài lại PVLIP, không có gì khá hơn bác ạ. Sao vậy nhỉ.

HaChau

Super V.I.P
Bác không sử dụng chức năng Debug như hướng dẫn thì chịu rồi, không cầm máy đó trên tay nên đành phải dùng chức năng này để xem máy cài những gì.

NBLam

Bác không sử dụng chức năng Debug như hướng dẫn thì chịu rồi, không cầm máy đó trên tay nên đành phải dùng chức năng này để xem máy cài những gì.

Bác xem 2 cái này xem sao nhé. 2 lần đều ko đc như nói ở bài có ảnh bên trên, đã cài nhiều chương trình. Lần thứ 3 thì HR lại hoàn toàn và gần như clean (trừ những cái có sẵn trong ROM, còn chưa cài gì khác) thì vẫn bị, và ko làm thế naò để vào Windows Explorer được (do ko có shortcut đó ở bên ngoài) nên ko chạy PVLIP đc và ko debug đc :(

rosebeast

sao mình cài PVLIP cho 02 stealth hok dc nhỉ??:-??
mình đang dùng bản UpgradeTool_WWE_RM080205Beta1_5_WM6_1 này:-?
khi cài thi chạy gần xong là báo máy bạn vẫn chưa cài PVLIP,rồi nó bắt cài lại.mình bấm cài lại thì lại bị như trên nên hokc ài vào main hay thẻ nhớ gì dc ca.pác HC giúp với=D:mad:(

habubi

Hihi. Anh Lâm à, em đã cài được rồi. Đúng là phải HR lại, cài xong, chuyển sang TV thì đừng có OK ngay. Anh cứ đợi khoảng vài phút rồi ấn OK là được ngay.

NBLam

Thế à, anh đang up Rom mới của Hà, sẽ thử luôn rồi confirm với bà con luôn nhé :) Mà phải chờ vài phút cơ à...

NBLam

Đã thành công rồi các bác ạ, đúng là chờ một lúc trước khi bấm OK, sau đó thì chức năng chờ 10 giây mới đc kích hoạt, và cuối cùng là thành công :)

Nhưng vẫn còn một số vấn đề bác Hà Châu ơi:
- Vẫn lỗi cũ trong Năng lượng (tức Power)

- Hai cái Keyboard Blacklight và Screen Orientation vẫn là tiếng Anh (cả ngoài và trong)

- Cả mấy cái này cũng vẫn tiếng Anh nữa:

- Ngày tháng vẫn phải cài phần mềm khác để chỉnh tiếng Anh sang tiếng Việt à bác Hà Châu ơi? Bản Final có cho cái đó vào luôn không?

rosebeast

các bro đâu hết rồi,sao hok có ai trả lời mình hết vậy.đang cần gấp mà:(:-/:((

HaChau

Super V.I.P
sao mình cài PVLIP cho 02 stealth hok dc nhỉ??:-??
mình đang dùng bản UpgradeTool_WWE_RM080205Beta1_5_WM6_1 này:-?
khi cài thi chạy gần xong là báo máy bạn vẫn chưa cài PVLIP,rồi nó bắt cài lại.mình bấm cài lại thì lại bị như trên nên hokc ài vào main hay thẻ nhớ gì dc ca.pác HC giúp với=D:mad:(
Lỗi của bạn thuộc về security của máy. Đã có giải pháp nêu tại đây, tại đây.
Bạn cũng đã tham gia luồng bài viết chỗ đó rồi mà, sao không chịu đọc gì cả?

Về việc các bạn phản ánh đợi vài phút, tôi sẽ kiểm tra lại, có thể sẽ để thời gian delay cao hơn 1 chút nữa (20 s?)

HaChau

Super V.I.P
Đã thành công rồi các bác ạ, đúng là chờ một lúc trước khi bấm OK, sau đó thì chức năng chờ 10 giây mới đc kích hoạt, và cuối cùng là thành công :)

Nhưng vẫn còn một số vấn đề bác Hà Châu ơi:
- Vẫn lỗi cũ trong Năng lượng (tức Power)
Bác gửi em cái file Power.exe.0409.mui (dị bản là Powerexe.exe.0409.mui) - nếu báo lỗi không copy ra được thì dùng chức năng Zip. Em fix xong sẽ đưa vào tàng thư.
- Hai cái Keyboard Blacklight và Screen Orientation vẫn là tiếng Anh (cả ngoài và trong)
Em đã cập nhật ở bên ngoài rồi, để Việt hoá nốt bên trong thì bác phải gửi bộ file (CPL, EXE???) liên quan đến chức năng này lên đây, em sẽ Việt hoá ngay cho bác và cập nhật vào PVLIP luôn.
- Cả mấy cái này cũng vẫn tiếng Anh nữa:
Bác lấy ROM này cụ thể ở đâu, ai cook? Bác có thể extract được file có chức năng về Time zone này không?
- Ngày tháng vẫn phải cài phần mềm khác để chỉnh tiếng Anh sang tiếng Việt à bác Hà Châu ơi? Bản Final có cho cái đó vào luôn không?
Bản final chắc chắn sẽ có chức năng ngày tháng tiếng Việt.

NBLam

Bác gửi em cái file Power.exe.0409.mui (dị bản là Powerexe.exe.0409.mui) - nếu báo lỗi không copy ra được thì dùng chức năng Zip. Em fix xong sẽ đưa vào tàng thư.

Xem file attachment nhé, hy vọng có thể chỉnh được lỗi này dễ dàng :)

Em đã cập nhật ở bên ngoài rồi, để Việt hoá nốt bên trong thì bác phải gửi bộ file (CPL, EXE???) liên quan đến chức năng này lên đây, em sẽ Việt hoá ngay cho bác và cập nhật vào PVLIP luôn.

Tức là file nào nhỉ? Có thể ghi rõ tên file đc ko? Anh chả biết gì về mấy cái này đâu nhé ;D

Bác lấy ROM này cụ thể ở đâu, ai cook? Bác có thể extract được file có chức năng về Time zone này không?

ROM anh đang dùng là ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) Version 6.01.04(Flat & CLEAN). Cái file time zone là cái nào í nhỉ :)

Cái chỉnh thông tin giờ hiện tại anh đang dùng là KawaRegionTodayVNTool.cab Mặc dù nó có một số lỗi nhưng có cũng tốt :) Nó add thêm Vietnam vào Regional Setting.

Bản final chắc chắn sẽ có chức năng ngày tháng tiếng Việt.

Tuyệt, mong bản final :)

HaChau

Super V.I.P
Xem file attachment nhé, hy vọng có thể chỉnh được lỗi này dễ dàng :)
Chắc chắn là dễ rồi, chỉ có điều khó cho em là đã đến giờ phải tắt PC, chiều mai ở quê ra em sẽ gửi cho anh.
Tức là file nào nhỉ? Có thể ghi rõ tên file đc ko? Anh chả biết gì về mấy cái này đâu nhé ;D

ROM anh đang dùng là ROM WM6.1 CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2 PV DVH) Version 6.01.04(Flat & CLEAN). Cái file time zone là cái nào í nhỉ :)
Vậy là đủ thông tin rồi, bác không biết về file trong ROM thì em tự xoay xở lấy vậy :)

rosebeast

Lỗi của bạn thuộc về security của máy. Đã có giải pháp nêu tại đây, tại đây.
Bạn cũng đã tham gia luồng bài viết chỗ đó rồi mà, sao không chịu đọc gì cả?

Về việc các bạn phản ánh đợi vài phút, tôi sẽ kiểm tra lại, có thể sẽ để thời gian delay cao hơn 1 chút nữa (20 s?)

hix,mình cũng hok nhớ là đã có rồi nên mình vào pót bài hỏi cho nhanh vì đang cần gấp nữa mà.:D;;):p

Tmap

Super V.I.P

Đã biết được file này, sẽ có bản fix riêng cho các máy có thêm chức năng này (TimeZone)

habubi

Vẫn chưa khắc phục được lỗi camera à các mod.
Mình sài BA, bản rom 19209 của mod Dvha_79

NBLam

Vẫn chưa khắc phục được lỗi camera à các mod.
Mình sài BA, bản rom 19209 của mod Dvha_79

Đúng là con O2s của tôi thử cũng bị lỗi này bác Hà Châu ạ. Trong Công cụ có 2 phần Điều chỉnh và Tuỳ chọn đều ko sử dụng được, đúng như Habubi nói.

HaChau

Super V.I.P
Fix = hình chụp khi bị lỗi để đưa vào tàng thư + file MUI (0409) cần sửa.
Các bạn cứ vậy mà thực hiện giúp.

youandmebl

mình use o2 exec rom ranju v7.4 , cài việt lip RC vào , khi mỡ camera , vào phần setting camera , không chỉnh gì được , và màn hình đen thui luôn , mod khắc phục dùm lổi này nha .., uhm thêm phần Network Plugin và phần Wireless Modem , mình thấy vẫn chưa việt hóa ..

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
mình use o2 exec rom ranju v7.4 , cài việt lip RC vào , khi mỡ camera , vào phần setting camera , không chỉnh gì được , và màn hình đen thui luôn , mod khắc phục dùm lổi này nha .., uhm thêm phần Network Plugin và phần Wireless Modem , mình thấy vẫn chưa việt hóa ..
Về lỗi camera, bạn chỉ cần chép tệp camera.exe.0409.mui ra đây mình sẽ sửa được ngay.
Về vấn đề tên Network Plugin và Wireless Modem chưa được Việt hóa thì mình đổi tên được ngay nhưng không có tệp MUI tương ứng để Việt hóa.
Bạn kiếm được các tệp MUI đó gửi lên đây nữa để Việt hóa nốt. Tên file chính xác của các applet này thì mình không biết vì ROM không có.

Status
Không mở trả lời sau này.