• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (v1.0 SP1)

Status
Không mở trả lời sau này.

unghaidang1099

em đang xài con HTC 3650 chạy wm6 cài PVLIP1.0 thử nhg báo rất nhiều lỗi hok thể cài đặt đc. mong các bác giúp đỡ new member. và khi cài báo PVLIP quá hạn 3 tháng nó yêu cầu cập nhật bản mới em tìm mà hok thấy tiện gửi link cho em luôn

PhongQuang

Super V.I.P
Em dùng ROM gốc WM6.0 của HTC P3300 khi cài bản PVLIP SP1 bị lỗi khi khởi động mất ảnh welcomehead.96 ( Hiện logo HTC xong thì trắng màn hình một lúc). Có cách gì khắc phục lỗi này không Bác Sơn ơi?
Tiện đây hỏi thêm Bác Sơn, em cũng định Việt hóa những mui mà máy em chưa hoàn chỉnh bằng SDL Passolo 2007, Việt hóa xong khi ấn Generate Target File thì báo lỗi: ERROR-The media is write protected nên không hoàn thành được. Mong Bác chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

nggphong

bác Hà Châu ơi! Bác xem lại dùm lỗi không mở khóa được bàn phím trên con gsmart i120 wm6.1 nhé. đã uprom lại 2 lần rồi vẫn thế, không thấy nút hay chổ nào trên màn hình có thể mở được cả, khi nhấn vào các phím thì nó bảo:
Nhấn "hủy bỏ" rồi nhấn "mở khóa" khi đó góc dưới trái có chữ "hủy bỏ" còn góc trên trái có chữ "mở khóa", nhưng khi nhấn vào "hủy bỏ" thì góc trên trái lại đổi thành "bắt đầu", minh không làm sao unlock được hết dù có reset hay HR vẫn cứ trơ ra, phải uprom thôi. Bác xem lại dùm nhé.
Chúc Bác vui khỏe. thank!!!!! nhìu!!!!!!

lyhuy2208

lỗi trên Windows Mobile 6.1

Bạn Tmap ơi, mình xài con Eten X600, HDH windows mobile 6.1, có lỗi nghiêm trọng như sau: thực hiện cuộc gọi đi thì ko có vấn đề gì, nhưng khi thử gọi vào thì máy không reo và treo luôn. đã thử nhiều lần vẫn vậy. Đồng thời mục Setting/System/ System Infomation và mục Power vẫn chưa được dịch. Xin lỗi vì đang gấp nên chưa thể post hình lên đây được, mình sẽ chụp và gửi lên sau. Bạn xem lại giùm.

TB: Phần mềm này cực cool. mình ủng hộ các bạn hết mình =D>

maixuanqh

Em xài O2 stealth
bản rom Release O2 XDA STEALTH WM6.1 Build 19199 patchs Updated 05 May 08 - Build by yuc
Cài PVLip Sp1 vào máy khởi động lại bình thường nhưng không có gì xảy ra cả
Vào start\programs\ khong thấy pvLip đau cả
Vào thư mục program files trên máy (cài vào máy ) chỉ thấy 2 thư mục HaChauLip và PVLip nhưng trống không không có files gì cả

tuonglai

mà sao không có ai hướng dẫn cách cài phần mềm này vậy mấy bác. mà chi tiết như bac phamquang dạy up rom thì hay biết mấy?!

vntnvn

Mình dùng i900 cài song tất cả đếu sang tiếng việt hết nhưng ko vào đc chương trình nào nữa.máy báo lỗi là "cprog.exe".ai giúp mình với.
bản ROM PDA : i900DXHJ1/DXHJ1
Phone : i900DXHJ1

Kid_is_me

Mình đang dùng bản ROM của bác SonBlack.Khi chạy Vlip thì ở Today không hiển thị HTC Home được là sao hả các bác?

recamaiyeu

Mình dùng i900 cài song tất cả đếu sang tiếng việt hết nhưng ko vào đc chương trình nào nữa.máy báo lỗi là "cprog.exe".ai giúp mình với.
bản ROM PDA : i900DXHJ1/DXHJ1
Phone : i900DXHJ1

em củng bị giống vậy ai biết cách khắc phục chỉ em với

guitar_hp1176

troi oi fan mem tuyet roi sao the nay

bác làm ơn xem dùm chút..em cài vào nhưng tuyết rơi rất đẹp nhưng khổ nỗi nó tẩy hết các ứng dụng ở màn hinh...bác nào biét chỉ dùm em cho nó rơi ẩn đằng sau đc ko.,..chứ mỗi lần mở cái tuyết rơi em lại mò mẫm mấy cái ứng dụng cần tìm thi đều bị tuyết phủ dần phủ dần xóa mất:((

minhcanvao

máy HTC touch 2 của mình tý thì thành cái chặn bàn chỉ vì cài phần mềm này,cài xong cái thì chẳng chạy được phần mềm nào,khi ấn vào start thì chẳng có cái nút setting nào để mà xóa phần mềm này đi,mà cũng chẳng thấy bất cứ cài gì ngoài nút today,sợ quá liền ấn reset ngay,khi ấn reset thì máy bị trắng xóa màn hình và nói chung là sợ gần chết 1 phen,may mà biết tý tiếng anh nên sau mấy lần khởi động lại máy và làm theo hướng dẫn của máy thì hình như máy được restore lại toàn bộ,nói chung là máy trở về thủa sơ khai ban đầu khi chưa cài bất cứ 1 phần mềm nào và giờ thì phải đi tìm các phần mềm để cài lại và tìm lại các kkk của phần mềm,đến là khổ,mà trước khi đăng ký,lúc mình cài vào xong thì thấy hiện lên cái này

mình nghĩ chắc là do chưa đăng ký nên đợi đăng ký xong thì dùng,ai dè đăng ký xong cái thì hình như máy của mình bị xung đột với phần mềm này thì phải
tý thông tin về máy:
Rom véion: 2.20.707.1G WWE
rom date: 10/02/07
Radio version: 03.07.90
máy htc touch 2

Chỉnh sửa cuối:

gnosis

cái này dùng cho wmb 6.5 được không bạn? dùng kèm với giao diện m2d được không (giao diện của htc) con của mình là i900.

dinhtau

Anh Sơn ơi đã có bản PVLIP cho Touch Diamond chưa anh. Hôm nào em cũng tìm trong chuyên mục này mà vẫn chưa thấy có. Lần trước em cũng thử cài bản trên trang này nhưng nó treo đơ máy luôn. Vậy là sao hả anh:-?:-?

Status
Không mở trả lời sau này.