• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6 (v1.0 SP1)

Status
Không mở trả lời sau này.

tunguyentrong

Em dùng PDAL tiếng TRUNG QUỐC cài bản PVlip1.0 khá tốt. mỗi tội vẫn bị lỗi mất Sorcut. Nếu được em nghĩ ta có thể chuyển cả ROM gốc china - Viêt NAm đỡ phỉa uprom rủi ro cao mà lại đơn giản hơn. Mà em ko biết gửi cái log lên như thế nào bác nhỉ. ?. Sory em mấy hôm nay đọc HOA hết cả mắt rồi vì cái vụ tiếng trung quốc này

salemgtvt84

Em dùng PDAL tiếng TRUNG QUỐC cài bản PVlip1.0 khá tốt. mỗi tội vẫn bị lỗi mất Sorcut. Nếu được em nghĩ ta có thể chuyển cả ROM gốc china - Viêt NAm đỡ phỉa uprom rủi ro cao mà lại đơn giản hơn. Mà em ko biết gửi cái log lên như thế nào bác nhỉ. ?. Sory em mấy hôm nay đọc HOA hết cả mắt rồi vì cái vụ tiếng trung quốc này

Bạn vào Danh mục -> Debug -> Debug-Files và Debuf-Shorcut. File PVLIP.log sẽ đc tạo ra trong My Documents, bạn chỉ việc cop ra rùi gửi lên diễn đàn là oki ngay mà...:)

connguab

mình cài xong khi bấm OK thì nó báo lỗi, mình Reset máy thì chuyển qua được giao diện TV nhưng ở thanh Bắt đầu chỉ có mỗi mục Hôm nay thôi, thật kỳ lạ quá đi ?????

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Đã cài và chạy ngon trên O2s với ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH). Tôi rất khoái cái Cấu hình địa phương (Regional settings) mới đã có tiếng Việt để hiển thị tất cả thời gian hệ thống. Tuyệt tuyệt tuyệt, cảm ơn các bác rất nhiều.

Tuy nhiên, hiện tôi vẫn thấy còn mấy lỗi cũ trên bản này như đã báo cáo với các bác ở mấy bản beta và RC:
1. Phần Power vẫn bị lỗi hiển thị pin
2. Máy ảnh vẫn bị lỗi phần Cài đặt
3. Tab Time Zone trong Setting‎ / Phone vẫn hoàn toàn tiếng Anh

Các phần khác thì dùng ngon các bác ạ. Nói chung là dùng rất mượt rồi, mấy cái trên chỉ là "bới bèo ra bọ" tí thôi :D

Lesangmd

Em cũng đã tải về VLIP v1.0 nhưng không cài được trên con XDA EXEC . Bác Hà Châu và Bác Tmap xem lại hộ em nhé !

XuanTruong

Super V.I.P
Em cũng đã tải về VLIP v1.0 nhưng không cài được trên con XDA EXEC . Bác Hà Châu và Bác Tmap xem lại hộ em nhé !

Bạn tải lại file CAB của link mới ở trang 1 đi!!! Mình đang xài trên Exec đây nè!!!;;):-?

HaChau

Super V.I.P
Việt hóa phiên bản mới nhất.về phần việt hóa vẫn không cải thiện hơn.Vẫn còn rất nhiều chỗ chưa việt hóa .Nhưng lỗi quá nhiều.Còn rất nhiều lỗi dây là vài lỗi trênb O2 NEO
Có nhiều cải tiến mà bạn không phát hiện ra chỉ vì bạn không biết bản beta 2 hoặc bản RC làm được những việc gì.
Máy bạn có rất nhiều lỗi do bản ROM không chứa các applet chuẩn. PVLIP thiết kế để cố gắng tối đa tương thích các ROM/dòng máy hiện nay nhưng không có nghĩa là tất cả. Sẽ fix dần.

PhamHien

Em không tải được! Nhấn vào link chỉ tải được file dạng html. Xin các bác hướng dẫn! Cảm ơn ạ!

Tmap

Super V.I.P
Em không tải được! Nhấn vào link chỉ tải được file dạng html. Xin các bác hướng dẫn! Cảm ơn ạ!

Host này không hỗ trợ chương trình hỗ trợ download như IDM hay Flashget bạn hãy tắt chúng đi là down được.

thucoi_ty

các bác ơi e tìm mỏi mắt 3 trang ma không thấy chỗ nào để down vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
các bác ơi e tìm mỏi mắt 3 trang ma không thấy chỗ nào để down vậy?

Ở cuối bài 1 trang 1 đó!!! Copy link rồi Paste vào cửa sổ mới của trình duyệt web là download OK!!! Chúc thành công!;;)

nhocbanme

E thử bản mới rồi báo lỗi :
"installation was unsuccessful.the program ỏ setting cannot be installed because it is not digitally signed with a trusted certificate"

Máy : HP 6828
ROM : NHOCBANME

Medkid

Em cài trên Atom life thì được việt hóa rất tốt, tuy nhiên còn 1 lỗi nhỏ thế này, sau khi chuyển qua tiếng Việt, 1 số ứng dụng trong control panel bị chuyển từ cá nhân, kết nối qua "hệ thống"
Hồi trước tin nhắn chỉ có 1 thư mục SMS/MMS thì dùng cái này ok, từ khi em chuyển về lại dùng MMS bản 4. thì nó tách ra làm 2 thư mục, 1 cái là MMS, 1 cái là SMS =>dùng Vlip lại không ổn lắm :p
Ngoài ra thì vẫn có tình trạng 1 bên "Có" , 1 bên "No", hmm, có lẽ là bệnh khó chữa rồi.
Edit: Thêm 1 lỗi nữa, khi chuyển qua tiếng Việt nó báo : có lỗi trong quá trình chuyển sang tiếng Việt, mã lỗi 0006 , lỗi ko quan trọng. Khi làm ngược lại, chuyển sang tiếng Anh nó cũng báo cái câu y như vậy
(có lỗi trong quá trình chuyển sang tiếng Việt, mã lỗi 0006 , lỗi ko quan trọng)
=D>

Chỉnh sửa cuối:
chào các bác cho em hỏi một chút , em có con GIGABYTE MW700 tiếng nga em cài PVLIP 1.0 bằng đuôi cáp mà ko được nó báo {невыполнена} có bác nào biết lỗi này chỉ dẫn cho em với em thanhk các bác nhiều.

PTP

Mình cài trên Dopod 818 Pro vào phần đèn nền + năng lượng bị trắng màn hình , chuyển từ tiếng Việt sang tiếng Anh không được , sau khi soft reset thì không vào được bất cứ chương trình nào cả , phải hard reset lại máy , do vậy mình không lấy đươc file rebug . Máy mình cài rất nhiều soft không biết do PVLip hay do đụng soft ?

binhhdda

Sau khi mình cài file cab fix lỗi power thì máy sau khi SR đã k chạy được nên đã phai H.R

Lesangmd

mình cài xong khi bấm OK thì nó báo lỗi, mình Reset máy thì chuyển qua được giao diện TV nhưng ở thanh Bắt đầu chỉ có mỗi mục Hôm nay thôi, thật kỳ lạ quá đi ?????

Hihi , Mình cũng gặp lỗi Y hệt như của bạn .
Mình cũng xài XDA AXEC .
Tình hình như sau :
1. Cài Vlip v1.0 ngon lành
2. Khởi động lại
3. Sau khởi động lại lần 1 , vào Start--> chỉ có mỗi mục Today .
Ấn vào đó máy TREO tức thì
4, Lại khởi động lại , máy lại bị treo sau khi vừa khởi động xong !
5. Lại chọc nút reset , đợi một lúc , và bây giờ thật bất ngờ : Vlip chạy hoàn toàn ổn định !

Nhiều tính năng mới , việt hóa thông minh !
Đó là lời nhận xét đầu tiên dành cho Vlip v1.0 !
Tháng sau sẽ có nhận xét đầy đủ !
:D :D

NBLam

Cả bản full và bản beta đều có vấn đề nếu bạn muốn chuyển ngược từ tiếng Việt lại tiếng Anh trên BA các bác ạ. Tôi đã thử chuyển ngược lại thì bị báo lỗi ngay, và sau khi khởi động lại là bị lỗi short-cut như trước khi có cái fix 15 giây í.

Tôi phát hiện lỗi này vì tôi muốn chỉnh 1 lỗi khác: cái Task trên màn hình Today khi dùng ở tiếng Anh thì hiển thị số công việc đang làm khá tốt, nhưng sau khi chuyển sang tiếng Việt, nếu nhỡ tay vào Cài đặt màn hình Today và xem Mục / Công việc (tức Task) một phát là dù bạn có thêm bao nhiêu công việc ở màn Today vẫn hiện "Không có việc đang làm" mặc dù click vào đó vẫn thấy một loạt việc chưa đánh dấu đã làm xong. Cố gắng chuyển về tiếng Anh thì cái này lại hiện đúng, nhưng ko hiểu sao bên tiếng Việt lại bị lỗi... Nhưng mỗi tội chuyển về tiếng Anh thì lại bị lỗi trên, nên nói chung là đành phải HR lại...

Tmap

Super V.I.P
Cả bản full và bản beta đều có vấn đề nếu bạn muốn chuyển ngược từ tiếng Việt lại tiếng Anh trên BA các bác ạ. Tôi đã thử chuyển ngược lại thì bị báo lỗi ngay, và sau khi khởi động lại là bị lỗi short-cut như trước khi có cái fix 15 giây í.

Tôi phát hiện lỗi này vì tôi muốn chỉnh 1 lỗi khác: cái Task trên màn hình Today khi dùng ở tiếng Anh thì hiển thị số công việc đang làm khá tốt, nhưng sau khi chuyển sang tiếng Việt, nếu nhỡ tay vào Cài đặt màn hình Today và xem Mục / Công việc (tức Task) một phát là dù bạn có thêm bao nhiêu công việc ở màn Today vẫn hiện "Không có việc đang làm" mặc dù click vào đó vẫn thấy một loạt việc chưa đánh dấu đã làm xong. Cố gắng chuyển về tiếng Anh thì cái này lại hiện đúng, nhưng ko hiểu sao bên tiếng Việt lại bị lỗi... Nhưng mỗi tội chuyển về tiếng Anh thì lại bị lỗi trên, nên nói chung là đành phải HR lại...

Sẽ kiểm tra lỗi này, nhưng chắc chỉ có mỗi BA là bị lỗi này thôi, mình dùng Hyma, HaChau dùng Uni hiển thị Công việc, Lịch hẹn rất tốt cả tiếng Việt và tiếng Anh.

Status
Không mở trả lời sau này.