• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6.x (BETA 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

bmd

Mình hỏi hơi ngu 1 chút bản này cài cho WM 6.0 được không ? Thanks

Thangdq

Mình hỏi hơi ngu 1 chút bản này cài cho WM 6.0 được không ? Thanks

Đã có bản riêng dành cho WM6.0 rồi bạn ơi, bạn xem ở bên ngoài nhé, Bản này chỉ dành cho WM6.1 mà thôi.

Thangdq

@HaChau: Em gửi file PVLIP.log cho cho anh nhé, em vẫn bị lỗi trắng màn hình Backlight anh ạh. Các lỗi khác chưa phát hiện ra. :D :D

PVLIP.log

trieuvicasa

Mình vào backlight vẫn được nhưng nó không được việt hóa mà vẫn 100% tiếng anh, còn lại mọi thứ thì quá ổn.
Nhân tiện anh hachau cho em hỏi chút ạ? Rom của em có tích hợp soft QuickMenu khi sự dụng soft này thì mục "cài đặt" không có gì hết cả, em toàn phải tắt soft này đi thì mới vào được mục "cài đặt" của máy.
Có cách nảo để sử dụng soft này không anh?

Mình dùng O2 NEO khi vào backlight màn hình chỉ có 1 màu trắng.mình dùng lại tiếng ANH thì không bị.Chắc chắn do lỗi của Vietlip.(Mình dùng bản ROM shadow CE)

Medkid

Bản này dùng quá ổn trên Atom life luôn, tuy chưa Việt Hóa hoàn toàn, em đang test và chưa thấy lỗi gì cả.
Em thêm ý kiến cho anh: Thư mục Programs của các bản rom cooked thường có các folder như accessories, multimedia, tools (như bản rom của em làm), hi vọng anh Việt hóa luôn mấy cái này thì tốt

salemgtvt84

Bản này dùng quá ổn trên Atom life luôn, tuy chưa Việt Hóa hoàn toàn, em đang test và chưa thấy lỗi gì cả.
Em thêm ý kiến cho anh: Thư mục Programs của các bản rom cooked thường có các folder như accessories, multimedia, tools (như bản rom của em làm), hi vọng anh Việt hóa luôn mấy cái này thì tốt
Anh liên lạc với a.Sơn qua nick rùi gửi anh ấy file MUI là oki mà...:)

HaChau

Super V.I.P
bản tiếng việt 6.1 beta 2 vẫn bị lỗi vàobacklight là trắng xóa man hình luôn

Mình dùng O2 NEO khi vào backlight màn hình chỉ có 1 màu trắng.mình dùng lại tiếng ANH thì không bị.Chắc chắn do lỗi của Vietlip.(Mình dùng bản ROM shadow CE)
Ít nhất có 2 file cần phải có hotfix riêng. Đó là Power và Backlight. Lý do là các file này thiết kế có sự khác nhau tương đối lớn nên mới bị lỗi. Như vậy, sẽ không thể có 1 bản PVLIP (ít nhất là hiện tại) có thể chạy tốt chức năng này trên mọi máy.
Anh Tmap sẽ cung cấp cho các bạn nào gặp lỗi Backlight và Power các bản fix riêng.

Mình vào backlight vẫn được nhưng nó không được việt hóa mà vẫn 100% tiếng anh, còn lại mọi thứ thì quá ổn.
Nhân tiện anh hachau cho em hỏi chút ạ? Rom của em có tích hợp soft QuickMenu khi sự dụng soft này thì mục "cài đặt" không có gì hết cả, em toàn phải tắt soft này đi thì mới vào được mục "cài đặt" của máy.
Có cách nảo để sử dụng soft này không anh?
QuickMenu thì mình sẽ xem lại vì trước đây mình cũng đã có bản Việt hoá cho nó rồi.
Mình đang viết lại mã chuyển đổi, không sửa nữa để tránh đi vào tư duy cũ. Tất nhiên sẽ xem xét để chuyển đổi các thư mục như đã nêu.
Nhà đang có việc, cố gắng trước ngày Chủ nhật này sẽ có bản fix.

Medkid

Em xin phép đóng góp 1 số ý kiến như thế này:

1.USSD info chưa được Việt hóa hết

2. Active sync cũng vậy, 1 bên là "có" 1 bên là "no"

3. WK Task laucher sau khi chuyển qua tiếng Việt các đường dẫn bị thay đổi nên link tới mấy cái đó cũng tiêu luôn, cái này không quan trọng lắm vì có thể điều chỉnh được

4. Đây là các thư mục mà em muốn nói:

5. Cái này cũng 1 bên "Có" 1 bên "No"

6. Mục Tin nhắn SMS thực chất trên máy em, bản tiếng Anh là SMS/MMS, không biết anh có thể làm lại cho nó tự nhận được không ? hoặc để là Tin nhắn SMS/MMS em nghĩ cũng không có hại gì.

7. Đây là 1 số hình ảnh về control panel của Atom life cho anh tiện hình dung:

8. Khi mở "Wi-fi" trong cái control panel ở trên thì nó bị thiếu 1 cái dòng ở dưới như thế này (là vị trí của Enable wifi), tuy nhiên bắm vào nó vẫn bật wifi

Ngoài ra thì Wireless manager của Atom/Atom exec/Atom life khác với các dòng khác nên nó sẽ như thế này:

Em gửi anh cái Wireless manager cảu Atom life để anh tiện làm mui cho nó: http://www.mediafire.com/?c2noz1gvhfx

Chân thành cảm ơn anh Sơn vì bản VLIP. Mong anh cố gắng hoàn thiện trong bản beta 3 tiếp theo nhé. :D

GauEm

Banned
Bạn chú ý là nên cài VLIP sau khi up ROM hoặc sau khi hand reset, như vậy sẽ đảm bảo các ứng dụng sẽ luôn đúng đường dẫn!

cybervn

Anh HaChau với anh Tmap ui, cho em xin cái ki nhé

Owner: cybervn

Thanks anh nhìu. Sẵn cho em hỏi là key VIP với ko VIP có khác nhau j ko anh? Với lại cái ROM anh đang xài là ROM nào mà cái giao diện đẹp quá vậy?

HaChau

Super V.I.P
Tôi vừa build xong bản fix nhanh lỗi 0x001 mà một số bạn đã gặp phải.
Các thay đổi trong phiên bản này:
- Viết lại toàn bộ mã chuyển shortcut Anh <--> Việt, do dùng thuật toán mới triệt để hơn, đệ quy toàn bộ các thư mục nên thời gian xử lý lâu, đây là chuyện bình thường, không phải lỗi nên các bạn đừng ngại.
- Bổ sung thêm khả năng Việt hoá một số shortcut mới qua phản ánh của các bạn.
- Phím mềm phải đặt tạm thành "Quản lý tệp" cho phép các bạn có thể gọi được Explorer và chạy chương trình cần thiết. Tuy nhiên, với bản fix này thì có thể không còn cần đến nữa.
- Đổi tên được hầu hết các thư mục phổ biến, cập nhật theo phản ánh của các bạn.

LƯU Ý: BACKUP không bao giờ thừa. Đã test trên 2 máy chuyển đi chuyển lại nhiều lần không có lỗi nào.

- Các bạn cài đặt bản CAB beta 2, copy file EXE mới kèm theo đây vào thay cho file HaChauLIP.exe cũ

Mã:
http://cid-0f6c76ab5f817fd9.skydrive.live.com/self.aspx/Programming/HaChauLIP.rar

HaChau

Super V.I.P
Anh HaChau với anh Tmap ui, cho em xin cái ki nhé

Owner: cybervn
1DA5-01E8-3A3B-07E5
Thanks anh nhìu. Sẵn cho em hỏi là key VIP với ko VIP có khác nhau j ko anh? Với lại cái ROM anh đang xài là ROM nào mà cái giao diện đẹp quá vậy?
Bản VIP để tặng những người có nhiều ý nghĩa với PDAVIET, với cá nhân mình.
Chủ trương của PDAVIET đối với bản LIP này là dù có mã số VIP hay không, các bạn cũng có chức năng tiếng Việt theo đúng mục đích của bản LIP đề ra, do vậy các bạn dùng bản thường cũng không vấn đề gì cả.
Cám ơn các bạn đã sử dụng chương trình và tin tưởng/giúp đỡ nhóm Việt hoá.

o0oCr4zyxo0o

Anh Sơn cho em hỏi nó còn khi cài cái bản beta2 kia xong là copy đè cái file này vào phải ko , liệu khi bắt đầu bật lên nó còn báo lỗi 0x001 nữa ko hả anh ???:D

salemgtvt84

Anh Sơn cho em hỏi nó còn khi cài cái bản beta2 kia xong là copy đè cái file này vào phải ko , liệu khi bắt đầu bật lên nó còn báo lỗi 0x001 nữa ko hả anh ???:D
I. Với bản cài mới, mọi người có thể làm theo các bước được tóm tắt như thế này à:
1. Cài bản PVLIP beta2 vào máy như bình thường (nên cài vào Main).
2. Copy file HaChauLIP.exe đè lên file cũ trong thư mục cài.
3. Sau đó, vào chương trình PVLIP trong Programs, nhập mã số đăng ký.
4. Tích vào Chuyển hệ thống sang tiếng Việt.
5. Do cơ chế chuyển hoàn toàn mới nên quá trình chuyển là khá lâu, tạm thời phải nhẫn nại chờ đợi :D, nhưng kết quả thu đc thì rất tuyệt vời...:)
6. Tích vào OK để Soft Reset.
7. Sau khi SR, máy bạn đã đc Việt hóa (phần lớn, vì còn 1 số lỗi, các a.Sơn và a.Tmap đang fix lỗi dần, chắc là sẽ nhanh thôi, đấy là e mong thế ạ..=D> :) )
II. Với các máy đã cài bản beta2, các bước có thể như sau:
1. Cách 1: Mở PVLIP trong Ứng dụng, chuyển sang hệ tiếng Anh, SR, rùi cop đè, chuyển ngược lại về tiếng Việt,SR...nhưng cách làm này vẫn có thể gây ra lỗi do tại bước đầu, đã phải chuyển ngữ 1 lần, do đó, đã bị lỗi từ đó, ko bít kết quả về sau này có tốt ko...:-??
2. Cách 2: Cách này e đã làm, backup lai máy tại thời điểm chưa cài PVLIP, và cài như cài mới, đảm bảo ko lỗi 100% :D
Chúc mọi người cài đặt thành công....=D>...như e :p....
Mọi người cài đặt thành công, nhớ Thanks bác Hachau và bác Tmap nhá...
Còn nếu ủng hộ mình thì bầu chọn cho mình nhá "ở đây ạ"...SBD: 015 :D

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
HotFix cho các bạn gặp lỗi Backlight, Power và Device Information

Lưu ý: chỉ dành cho các máy gặp lỗi không có tiếng Việt, trắng màn hình hoặc thể hiện tiếng Việt không đúng khi chạy 3 ứng dụng trên, còn các máy chỉ bị lỗi tên của Shortcut không đổi thì không cài. Các bạn gặp lỗi nào thì cài file fix lỗi đó.

Cài đặt: chuyển về tiếng Anh, cài HotFix máy sẽ yêu cầu khởi động lại, sau đó chuyển về lại tiếng Việt.

Backlight:
Mã:
http://www.4shared.com/file/42952553/e57cec81/_2__PVLIP_61_Backlight_HotFix.html

Power:
Mã:
http://www.4shared.com/file/42952630/2869a4e4/_2__PVLIP_61_Power_HotFix_.html

Device Information:
Mã:
http://www.4shared.com/file/42952583/50d292cc/_2__PVLIP_61_DeviceInfo_HotFix.html

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Cái file exe mới cảu anh Hachau đã Việt Hóa được thêm 1 thư mục Accessories nữa, nhưng còn cái thư mục Tools trong Program vẫn chưa Việt hóa.
Còn nữa Voice speed dialer anh dịch là khẩu lệnh theo em ko chính xác phải dịch là quay số bằng giọng nói (hơi dài dòng nhỉ) nhưng mà MS có 1 cái phần mềm khác dùng giọng nói để mở ứng dụng, tên gọi là Voice Command (cái này dịch là khẩu lệnh thì hợp lí hơn nhỉ) :D

salemgtvt84

HotFix cho các bạn gặp lỗi Backlight, Power và Device Information

Lưu ý: chỉ dành cho các máy gặp lỗi không có tiếng Việt, trắng màn hình hoặc thể hiện tiếng Việt không đúng khi chạy 3 ứng dụng trên, còn các máy chỉ bị lỗi tên của Shortcut không đổi thì không cài. Các bạn gặp lỗi nào thì cài file fix lỗi đó.

Cài đặt: chuyển về tiếng Anh, cài HotFix máy sẽ yêu cầu khởi động lại, sau đó chuyển về lại tiếng Việt.

Bác Tmap ơi, cài đặt Hotfix báo lỗi "Installation ò PVLIP 6.1 DeviceInfo Hotfix was unsuccessful"...bác check lại hộ chúng e nhá...:)

Status
Không mở trả lời sau này.