• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6.x (BETA 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Medkid

Em xin góp ý 1 chỗ nữa mà em cho là dịch ko chính xác: Trong khi đang gọi thì cái dialpad của tiếng Anh có cái gọi là "Speaker on" hay "Speaker off" anh dịch là "Loa bật""Loa Tắt" em nghĩ hơi gượng, sao anh không dịch là "Mở Loa""Tắt Loa" em thấy hợp lí hơn.
PS: Về Tools em chắc chắn với anh là không hề có khoảng trắng nào hết, rom em build em biết mà.

salemgtvt84

Hiện giờ, anh Hachau đã update bản Cab và bản Hotfix mới lúc 6:47PM, bạn nào down phải bản cũ thì vào lại trang 1 để down lại nhé...Có 1 số trườn hợp do đã Thank nên ko còn thấy nút Thank, các bạn ấn vào nút Quote dưới bài, sẽ có link cho các bạn...Chúc vui...

thinhga

Bác Hà Châu cho em xin 1 KKK với ạ.giờ em mới cài bản này dầu tiên nên chưa có Owner của em là : PHAN HUY THINH

longpl

Active Member
Chào HaChau ! mấy hôm nay PC trục trặc nên không vô PV được .

Backlight : bấm vào chỉ chớp lên rồi màn hình trắng

Power : không có chử nào cả

PowerOffWarning : còn tiếng Anh , trong 2 cửa sổ nhỏ : một bên chử một bên chử No

Khi pin yếu thông báo còn là tiếng Anh

Xin cảm ơn .

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Chào HaChau ! mấy hôm nay PC trục trặc nên không vô PV được .

Backlight : bấm vào chỉ chớp lên rồi màn hình trắng

Power : không có chử nào cả

PowerOffWarning : còn tiếng Anh , trong 2 cửa sổ nhỏ : một bên chử một bên chử No

Khi pin yếu thông báo còn là tiếng Anh

Xin cảm ơn .
Bạn đã cài file Hotfix chưa?
Nếu bạn đã cài file Hotfix rồi mà vẫn không được thì:
Bạn hãy vào thư mục \windows của máy bạn, tìm 2 file có tên là : Backlight.exe.0409.mui và file Power.exe.0409.mui (hoặc tên tương tự Powerexe.exe.0409.mui) copy 2 file đó gửi cho mình, có lẽ máy bạn cần phải hoxfix riêng.
P/S: Bạn dùng dòng máy nào vậy?

HaChau

Super V.I.P
Bác Hà Châu cho em xin 1 KKK với ạ.giờ em mới cài bản này dầu tiên nên chưa có Owner của em là : PHAN HUY THINH
A856-C98B-3549-C065
Cái chữ "No" đó chưa khắc phục được. Từ bản MF Vietlip 1.x đã bị vậy.
Có thể nó không xuất chuỗi này ra MUI nên không xuất hiện để dịch được.
Lỗi chữ "No" và "Conversation with" vẫn đang được nhóm Việt hoá tìm cách khắc phục.

exec1984

Active Member
còn phần thứ ngày tháng nữa,nếu bác Sơn khắc phục được thì đúng là tuyệt hảo

win4u

kkk cũ vẫn dùng đc hay phải dùng kkk mới ạ.
nếu cần bác cho em xin owner: Duc Long

HaChau

Super V.I.P
còn phần thứ ngày tháng nữa,nếu bác Sơn khắc phục được thì đúng là tuyệt hảo
Cái này cơ bản là xong rồi, anh Tmap đang sửa thêm 1 chút và kiểm tra lại một lần nữa xem còn có cách nào khác tối ưu hơn thôi.
kkk cũ vẫn dùng đc hay phải dùng kkk mới ạ.
nếu cần bác cho em xin owner: Duc Long
Xin nhắc lại một lần nữa. Mã số cho WM 6.0 và 6.1 là như nhau và sẽ không thay đổi cho đến khi có WM7 ( :) ). Ai đã có rồi thì cứ thế mà dùng thôi.

Lesangmd

bản beta 1 em thấy việt hóa cả phần nội dung bên trong "Setting-->System-->System info .
Nhưng bản Beta 2 thấy nội dung bên trong vẫn là tiếng Anh .
Có một icon tên là Task manager trong phần cài đặt hệ thống vẫn trắng xóa , kích vào như không .
Phần Giúp đỡ và bước đầu làm quen vẫn chưa được việt Hóa .
Nếu được em có thể ngồi Việt Hóa giúp Bác Hà Châu , vì cái này cũng khá mất thời gian . Nhưng mà phần mềm đều do Bác Hà Châu và Bác Mạnh Tuấn viết nên em nghĩ mình không nên can thiệp vào .
Chúc 2 Bác có nhiều sức khỏe và niềm vui để sơm ra mắt bản beta 3 cho VLIP WM6.1
Em nghĩ chưa nên cho ra mắt bản Full vội vì cần phải chỉnh sửa nhiều cho phù hợp với tất cả các dòng PPC . Và trong quá trình sử dụng có thể phát hiện ra những lỗi nhỏ .
Bao giờ Việt Hóa 100% tất cả mọi thứ thì lúc đó cho ra bản Full là vừa Bác Hà Châu nhỉ !:D

HaChau

Super V.I.P
Có một icon tên là Task manager trong phần cài đặt hệ thống vẫn trắng xóa , kích vào như không .
Mình sẽ xem lại mã để xoá applet này trong trường hợp không cần thiết, tránh lỗi như kể trên. Lỗi này đơn giản, fix được ngay.
Phần Giúp đỡ và bước đầu làm quen vẫn chưa được việt Hóa .
Đang ở giai đoạn Việt hoá Help file và Getting Started mà bạn.
Nếu được em có thể ngồi Việt Hóa giúp Bác Hà Châu , vì cái này cũng khá mất thời gian . Nhưng mà phần mềm đều do Bác Hà Châu và Bác Mạnh Tuấn viết nên em nghĩ mình không nên can thiệp vào .
Bạn giúp anh em cùng Việt hoá thì tốt quá. Việc dịch sang tiếng Việt thì đơn giản nhưng là một việc hết sức nhàm chán và lâu lắc. Chi tiết về các nội dung cần Việt hoá thì PM cho mình nhé.
Em nghĩ chưa nên cho ra mắt bản Full vội vì cần phải chỉnh sửa nhiều cho phù hợp với tất cả các dòng PPC . Và trong quá trình sử dụng có thể phát hiện ra những lỗi nhỏ .
Bao giờ Việt Hóa 100% tất cả mọi thứ thì lúc đó cho ra bản Full là vừa Bác Hà Châu nhỉ !:D
Lộ trình bọn mình đặt ra là kỷ niệm ngày thống nhất đất nước 30/4 và Quốc tế lao động 1/5 mà.
Bản LIP ra hoàn chỉnh đúng thời gian này sẽ rất có ý nghĩa.
Hiện nay, nhóm là PVLIP đang cố gắng fix được tất cả các lỗi đã phát hiện. Càng có nhiều bạn test, góp ý thì bản LIP chính thức càng hoàn chỉnh.

a3t

Các bác cho em hỏi, sau khi cài gói tiếng Việt vào thì nếu để ở chế độ tiếng Việt thì phím phải ngoài Today thành chức năng Quản lý tệp, phím trái thành danh bạ, nếu chuyển sang Tiếng anh thì phím phải thành Calendar. Nếu em muốn đặt về mặc định thì thế nào ạ, nếu không dùng phần mềm hãng thứ 3 ạ

HaChau

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, sau khi cài gói tiếng Việt vào thì nếu để ở chế độ tiếng Việt thì phím phải ngoài Today thành chức năng Quản lý tệp, phím trái thành danh bạ, nếu chuyển sang Tiếng anh thì phím phải thành Calendar. Nếu em muốn đặt về mặc định thì thế nào ạ, nếu không dùng phần mềm hãng thứ 3 ạ
Bản chính thức sẽ cho phép Việt hóa hoặc Anh hóa các phím mềm này nếu tìm được từ tương ứng. Nếu không tìm thấy (shorcut lạ) thì sẽ giữ nguyên.

hoangnam1002hn

Active Member
EM DÙNG O2 XDA2 KHI CÀI XONG BẢN NÀY DẪN ĐẾN TÌNH TRẠNG RỚT SÓNG LIÊN TỤC RESTONE LẠI KHÔNG THẤY VẪN BÌNH THƯỜNG BÁC XEM LẠI HỘ EM NHÉ

boysanhdieu

Máy mình cũng bị lỗi khia cài đặt-cài xong vào Start toàn mã ko-ko thấy setting, program luôn, mình chuyển lại tiếng anh và khởi động lại vẫn bị lỗi như vậy-bgiờ potay rùi-mình cài Rom của Medkid-cho mình mail đi mình gửi Debug Pvlip wa hen:((

salemgtvt84

Máy mình cũng bị lỗi khia cài đặt-cài xong vào Start toàn mã ko-ko thấy setting, program luôn, mình chuyển lại tiếng anh và khởi động lại vẫn bị lỗi như vậy-bgiờ potay rùi-mình cài Rom của Medkid-cho mình mail đi mình gửi Debug Pvlip wa hen:((
Có lẽ bác up ko đúng bản mói nhứt roài, vì lỗi này đã phát hiện ra đã đc fix rùi mà, nhưng vẫn có thể có trường hợp đăc biệt, bác có thể add nick Yahoo của bác Hachau bằng cách bấm vào xem hồ sơ của bác ấy để gửi file...Mong e nó của bác chóng lành bệnh...:)

rosebeast

hix,hok biết bản này có dùng dc cho WM6.0 hok nhỉ.mình dùng bản beta2 LIP 6.1 trước đây thì bị tình trạng tin nhắn đến là hok có động tĩnh gì cả.nên chăng bít là có tin nhắn lun.hix:-??:-/.hok bít bản này có dùng dc hok.:D

salemgtvt84

hix,hok biết bản này có dùng dc cho WM6.0 hok nhỉ.mình dùng bản beta2 LIP 6.1 trước đây thì bị tình trạng tin nhắn đến là hok có động tĩnh gì cả.nên chăng bít là có tin nhắn lun.hix:-??:-/.hok bít bản này có dùng dc hok.:D
Bản Beta 2 6.1 mới nhứt đã fix hoàn toàn lỗi Tin nhắn, bác ạ....Và nó cài tốt trên 6.0 à....=D>=D>=D>

Tmap

Super V.I.P
Theo mình biết thì muốn có Tiếng Việt trong regional settings thì cần can thiệp từ quá trình build rom, nhưng do hiện tại lại chưa có regional tiếng Việt (Wince nls) để mà add vào rom nên các cookers "nhà mình" mới đành để tiếng Anh như các bạn thấy. Mình cũng chưa hiểu các "sếp" nhà mình sẽ giải quyết vụ này thế nào, hơi căng đấy, nếu không thì dùng tạm phudong today của Admin nncuong cũng được ;;)

Không cần can thiệp từ quá trình build rom đâu Medkid à, nếu vậy thì sao gọi là LIP nữa. :D
Tiếng Việt trong regional settings đã xong lâu rồi nhưng nó sẽ chỉ có trong bản Final của PVLIP.

Status
Không mở trả lời sau này.