• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PVLIP CHO WINDOWS MOBILE 6.x (BETA 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

connguab

Anh Sơn cho em hỏi nó còn khi cài cái bản beta2 kia xong là copy đè cái file này vào phải ko , liệu khi bắt đầu bật lên nó còn báo lỗi 0x001 nữa ko hả anh ???:D

bạn cài đi, cứ yên tâm k bị lỗi nữa đâu, mình mới cài nè, mà hình như chỉ có 2 a e mình bị lỗi ox0001 thôi, hihihih.....chỉ cần copy file .exe (mà bạn HaChau đưa lên ) đè vào thư mục cài đặt bản cũ bị lỗi là được thôi !

salemgtvt84

bạn cài đi, cứ yên tâm k bị lỗi nữa đâu, mình mới cài nè, mà hình như chỉ có 2 a e mình bị lỗi ox0001 thôi, hihihih.....chỉ cần copy file .exe (mà bạn HaChau đưa lên ) đè vào thư mục cài đặt bản cũ bị lỗi là được thôi !
E trc cũng bị lỗi đó, giờ thì hết roài, nhưng ko tài nào cài đc mấy cái file Hotfix của bác Tmap, bùn quá :(....

NBLam

Các bác ơi, cái lỗi này là thế nào nhỉ, có phải do cài PVLIP ko?

1. Pin chính báo đầy 100% trong khi thực tế chỉ còn 50% (các bác cái vạch báo pin của SPB Pocket Plus ở trên cùng đấy)
2. Hai cái báo pin bị che trắng luôn????

Với lại, Salem ơi, sao mình cài bản beta2 thành công, cópy file hotfix rồi mà vẫn ko thấy Vietnamese trong này nhỉ:

Chính vì thế vẫn chưa biết cách nào để đổi ngày tháng sang tiếng Việt cả. Tất cả tiếng Việt rồi mà còn ngày tháng cứ tiếng Anh thì cũng hơi banana quá :)

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

.............................

Với lại, Salem ơi, sao mình cài bản beta2 thành công, cópy file hotfix rồi mà vẫn ko thấy Vietnamese trong này nhỉ:

Chính vì thế vẫn chưa biết cách nào để đổi ngày tháng sang tiếng Việt cả. Tất cả tiếng Việt rồi mà còn ngày tháng cứ tiếng Anh thì cũng hơi banana quá :)

Theo mình biết thì muốn có Tiếng Việt trong regional settings thì cần can thiệp từ quá trình build rom, nhưng do hiện tại lại chưa có regional tiếng Việt (Wince nls) để mà add vào rom nên các cookers "nhà mình" mới đành để tiếng Anh như các bạn thấy. Mình cũng chưa hiểu các "sếp" nhà mình sẽ giải quyết vụ này thế nào, hơi căng đấy, nếu không thì dùng tạm phudong today của Admin nncuong cũng được ;;)

Thangdq

Em cũng ko cài được hotfix của Mod Tmap, vẫn bị lỗi Power, Backlight, các Mod nghiên cứu xem thế nào. Cái vụ Tiếng Việt trong regional settings cũng không có luôn. hic hic

trieuvicasa

Tôi dã tải 3 bản fix lỗi về và dã cài nhưng không có lỗi nào đc sửa .Vẫn trắng màn hình khi vào backlight,vẫn khong có tiếnng việt trong thiết lập vùng.và tải cả bản vá lỗi vietlip có hình lá cờ chép vào file cài nhưng tình trang vẫn bị lỗi trên lại còn thêm phần load chậm.Mong các bạn sớm khắc phuc cho anh em .Cảm ơn các bạn!

salemgtvt84

Em cũng ko cài được hotfix của Mod Tmap, vẫn bị lỗi Power, Backlight, các Mod nghiên cứu xem thế nào. Cái vụ Tiếng Việt trong regional settings cũng không có luôn. hic hic
Anh hãy nhắn tin trực tiếp qua Yahoo để đc sửa lỗi trực tiếp nhé, e nghĩ bác ấy sẽ fix đc lỗi cho a...:)

connguab

Mình phát hiện được thêm 1 vài lỗi nhỏ nữa nè !

- Trong phần ứng dụng còn 4 mục chưa được Việt hóa như : ActiveSync, GettingStarted, Phone, Windows Media
- Trong phần cài đặt còn 3 mục chưa được Việt hóa là : System Restore, Storage Settings, Microphone AGC
- K thể mở danh bạ liên tục, mở lần thứ nhất, sau đó khoảng 1 phút mới có thể mở lần nữa
- Trong Cài đặt_Năng lượng k thể mở phần đèn nền

Hy vọng bạn HaChau và Tmap sẽ sớm fix lỗi này cho mọi người hưởng trọn vẹn niềm vui nha !!!

HaChau

Super V.I.P
Mình phát hiện được thêm 1 vài lỗi nhỏ nữa nè !

- Trong phần ứng dụng còn 4 mục chưa được Việt hóa như : ActiveSync, GettingStarted, Phone, Windows Media
ActiveSync, Phone, Windows Media là do chúng tôi chủ động không dịch chứ không phải là dịch thiếu.
Nếu các bạn có shortcut nào khác cần đổi tên sang tiếng Việt thì đề nghị VIẾT CHÍNH XÁC TÊN TIẾNG ANH (bao gồm cả dấu space nếu có) của shortcut đó.
- Trong phần cài đặt còn 3 mục chưa được Việt hóa là : System Restore, Storage Settings, Microphone AGC
Sẽ bổ sung.
- K thể mở danh bạ liên tục, mở lần thứ nhất, sau đó khoảng 1 phút mới có thể mở lần nữa
Có bạn nào gặp phải lỗi này không? Chưa thấy ai gặp bao giờ.

- Trong Cài đặt_Năng lượng k thể mở phần đèn nền
Thế đã thử hotfix của anh Tmap chưa?

HaChau

Super V.I.P
Cái file exe mới cảu anh Hachau đã Việt Hóa được thêm 1 thư mục Accessories nữa, nhưng còn cái thư mục Tools trong Program vẫn chưa Việt hóa.
Lạ thật, mình đã ánh xạ Tools <-> Công cụ trong bản hotfix rồi mà (cùng với Accessories). Medkid kiểm tra xem tên chính xác là gì nhé. Có đúng là Tools không.
Còn nữa Voice speed dialer anh dịch là khẩu lệnh theo em ko chính xác phải dịch là quay số bằng giọng nói (hơi dài dòng nhỉ) nhưng mà MS có 1 cái phần mềm khác dùng giọng nói để mở ứng dụng, tên gọi là Voice Command (cái này dịch là khẩu lệnh thì hợp lí hơn nhỉ) :D
Đã chỉnh sửa. Đúng là lúc đó mình mải viết mã nên dịch thiếu thận trọng quá.
Cho mình xin key Tên đăng ký: NGUYEN TRONG HAI
Cảm ơn các bạn nhiều!
A1DA-026C-B930-660F
Bạn viết chính xác tên shortcut bôi đen để mình viết mã dịch nhé.

HaChau

Super V.I.P
Nếu đúng như hình anh Ngọc chụp thì không chuyển được do viết chữ thường (Tools != tools). Đã cập nhật trường hợp đặc biệt này và bổ sung đổi tên shortcut vừa phát hiện ra.
Các bạn khi cần đổi tên shorcut cần viết chính xác nhé, phân biệt cả chữ hoa và chữ thường nữa đấy.
Không biết có phải Mekid nói Tools ở Program không

Medkid

Không biết có phải Medkid nói Tools ở Program không

Nếu đúng như hình anh Ngọc chụp thì không chuyển được do viết chữ thường (Tools != tools). Đã cập nhật trường hợp đặc biệt này và bổ sung đổi tên shortcut vừa phát hiện ra.
Các bạn khi cần đổi tên shorcut cần viết chính xác nhé, phân biệt cả chữ hoa và chữ thường nữa đấy.

Của em là Tools nhưng nó vẫn chưa hiện ra Tiếng Việt, chỉ có Multimedia và Accessories là hiện ra Giải trí và Tiện ích thôi :D

Anh cứ tham khảo thêm ở mấy cái hình em post đây là rõ nè. (hình này là trước khi em cài đè cái file exe mới của anh nhé) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23214&page=3#top

HaChau

Super V.I.P
Không rõ có phải chữ Tools có thừa dấu space không chứ mình xem lại mã không thể sai. Nếu sai thì các folder khác cũng không đổi tên. Đằng này...
Của em là Tools nhưng nó vẫn chưa hiện ra Tiếng Việt, chỉ có Multimedia và Accessories là hiện ra Giải trí và Tiện ích thôi :D

Anh cứ tham khảo thêm ở mấy cái hình em post đây là rõ nè. (hình này là trước khi em cài đè cái file exe mới của anh nhé) http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=23214&page=3#top

HaChau

Super V.I.P
Sửa lại mã để giảm thời gian chuyển đổi xuống rất nhiều, gần như cũ.
Bổ sung thêm tính năng Debug shortcut. Chức năng này duyệt toàn bộ các shortcut trên máy của bạn để thuận tiện cho việc bổ sung các shortcut còn thiếu chưa được Việt hoá tên.

Đã update bản fix vào chính file CAB beta 2 do anh Tmap đưa lên ở trang đầu.

Status
Không mở trả lời sau này.