• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickOffice - Ứng dụng văn phòng (22/9 - Trg 33)

Trungls

cái mail nó gửi đén cho mình có cái unlock code nhưng mình ko bít nhập vào đâu nữa, bạn có thể chỉ mình đc ko?

Làm gì có Unlock code hả bạn. Mình nhớ sau khi cài chỉ cần cho địa chỉ email là xong thôi mà. Không chắc lắm, nhưng chắc chắn không cần code.

alau

kiếm hoài cũng ko thấy cái chỗ unlock code,
thôi xài đc là đc rồi^^
thanks bạn đã trả lời mình nãy giờ^^

alau

mọi người cho e hỏi sao e mở mấy cái file power point, word thì ko thể nào đọc đc chữ Việt, còn mở trên pc thì font chữ bình thường
ko bít có phải là do QuickOffice này thiếu font ko nữa
còn mấy file excel thì mở bằng pc hay QuickOffice vẫn đọc được chữ Việt bình thường
có ai biết cách khắc phục ko:(

e mở trên pc 3 loại file này thấy đều để font là VNI-TIMES, vào QuickOffice e cũng để là VNI-TIME nhưng vẫn ko xem đc.

đổi 7z thành zip

Trungls

Vụ này thì mình ko rành lắm.
Nhưng với E63 thì đọc tốt bảng mã Unicode. Do vậy file văn bản của bạn trên PC có thể dùng Unikey có chức năng chuyển mã đó, chuyển rồi cho vào đt có lẽ OK.

Mình ko có máy tính ở đây nên có thể ý kiến ko đc chính xác cho lắm.
Posted via Mobile Device

THCN

mọi người cho e hỏi sao e mở mấy cái file power point, word thì ko thể nào đọc đc chữ Việt, còn mở trên pc thì font chữ bình thường
ko bít có phải là do QuickOffice này thiếu font ko nữa
còn mấy file excel thì mở bằng pc hay QuickOffice vẫn đọc được chữ Việt bình thường
có ai biết cách khắc phục ko:(

e mở trên pc 3 loại file này thấy đều để font là VNI-TIMES, vào QuickOffice e cũng để là VNI-TIME nhưng vẫn ko xem đc.

đổi 7z thành zip

Điện thoại chỉ hỗ trợ font tiếng Việt Unicode thôi, bạn đưa file font tiếng Việt VN-Win vào máy không nhận ra là phải rồi.

Posted via Mobile Device

alau

Điện thoại chỉ hỗ trợ font tiếng Việt Unicode thôi, bạn đưa file font tiếng Việt VN-Win vào máy không nhận ra là phải rồi.

Posted via Mobile Device

vậy có cách nào để xem mấy file đó trên mobile ko bạn

th4ngdk

vậy có cách nào để xem mấy file đó trên mobile ko bạn

bạn mở file đó trong pc lên. Ctrl A 1 phát rồi Ctrl C 1 cái :p
- sau đó bật Unikey lên > bạn nhấn tổ hợp Ctrl + Shift + F6. Chọn chuyển mã sang unicode > ok.
- tiếp nữa là Ctrl V cái là ngon rồi. Copy vô mobile đọc tiếng Việt vèo vèo

w2k

mình tải bản 6.2.168 đã crack ở tupic về cài vào máy thì báo lỗi update. Xử lý vụ này sao vậy mấy pác?

lephunghien

các bro cho em hỏi có bộ office nào đc trên thẻ không?con n81 2G của em bộ nhớ hèo quá!

thien13311

Active Member
Có bro nào dùng dòng E có thể update lên bản mới nhất v6.2.217 (cập nhật ngày 22/9) không? Máy mình vẫn bản v6.2.168.
Thanks!
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
ban o bai #1 hay o trang 33 cai duoc tren the vay ban.ban o trang 33 phai mua key phai khong?

Ko có bản nào phải mua k3y cả, khi mới cài vào nó sẽ kêu reg, e chỉ cần nhập email vào sau đó nhấn thoát ra là ok (nhớ mang máng là thế) :)

DinhTuan

Ko có bản nào phải mua k3y cả, khi mới cài vào nó sẽ kêu reg, e chỉ cần nhập email vào sau đó nhấn thoát ra là ok (nhớ mang máng là thế) :)
Posted via Mobile Device
tai e thay may ban noi muon mua key xin.nhieu nguoi xai sang qua ha

alau

bạn mở file đó trong pc lên. Ctrl A 1 phát rồi Ctrl C 1 cái :p
- sau đó bật Unikey lên > bạn nhấn tổ hợp Ctrl + Shift + F6. Chọn chuyển mã sang unicode > ok.
- tiếp nữa là Ctrl V cái là ngon rồi. Copy vô mobile đọc tiếng Việt vèo vèo

bạn ơi cho mình hỏi còn cách chuyển mã nào khác đối với power point đi,
chứ mình chuyển theo cách làm từng slide một, rất lâu:(
word thì chuyển nhanh rồi
thanks bạn nhìu

j_cage

Member
sao mình mùa key để đăng ký bản quyền QuickOffice6 mà ko thấy có chỗ để điền unlock code là thế nào nhỉ. Mình đánh đúng email đăng ký lúc mua key rồi, vẫn ko thể edit được! Hay N79 nó ko tương thích với QuickOffice?