• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

QuickOffice - Ứng dụng văn phòng (22/9 - Trg 33)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thế thì lâu quá, mạng gprs mà chậm cái thì chắc đi = đầu

Bác nên đọc kỹ hướng dẫn sẽ rõ. Đợi là đợi sau khi đã down xong và cài vào máy thôi chứ không có tốn dung lượng download đâu mà than thở:D

lephunghien

n81 2g thì có cài được vào thẻ nhớ cái office này ko các bro? N81 fw 21.0.0.10 ban đầu chưa có office.em định cài bản 4.5 rồj up lên nhưng mà phải càj vào bộ nhớ máy thì xong!

BuuPhucCT

Well-Known Member
n81 2g thì có cài được vào thẻ nhớ cái office này ko các bro? N81 fw 21.0.0.10 ban đầu chưa có office.em định cài bản 4.5 rồj up lên nhưng mà phải càj vào bộ nhớ máy thì xong!

Mặc định là bộ QO này sẽ được cài vào bộ nhớ máy. Hình như nó không có cho mình chọn lựa cài vào thẻ đâu em.:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao tớ không thấy cái chế độ Reading layout ở đâu nhỉ!!tớ dùng bản 6.1.168

Bạn chọn VIEW - Page Layout, sau khi nó chuyển sang chế độ Page Layout thì bạn nhấn phím chọn trái rồi chọn chế độ READING LAYOUT. thế là xong.

azkaban3000

Thế thi tốt rồi :x tại mình thử dùng bản mặc định cài sẵn trong máy thì kô đọc được unicode nên hỏi lại cho chắc ăn :p

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thế thi tốt rồi :x tại mình thử dùng bản mặc định cài sẵn trong máy thì kô đọc được unicode nên hỏi lại cho chắc ăn :p

Mình đã xem một số file word chép từ máy tính vào thì nó vẫn hiển thị tốt, không bị lỗi font.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Oài thế thôj x0ng! Đành loạj cáj office này khỏj pm cho n81 thôj vj em càj ngage thôj.:D

Tuỳ nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi em. Nó có dung lượng sau khi cài khoảng 4MB hà. Có nó đôi khi cũng tiện lợi lắm.

Quang_hop

Mẹo cài QuickOffice v6.x.yz không bị lỗi cho mọi máy(test nokia 5700)

Cài QuickOffice v6.1.88 cho những máy tưởng không thể cài được (như Nokia 5700)

Quick office 6.1.88 là bộ office rất hay cho s60v3 ,có cả chức năng xem và soạn thảo word,powerpoint,excel. Khác với những phiên bản trước khi chạy đặc biệt là khi edit rất tốn ram và có thể bị bật ra và đơ máy(với các máy có ram không được khủng),bản này thì chạy nhanh xem và chỉnh sửa nhanh,nói chung rất tuyệt , nhiều máy cài rất dễ dàng bản này nhưng có những máy để cài được thì quả là đau đầu vì lỗi update error hoặc lỗi tương tự8-|. Các bác cứ làm lần lượt theo các bước sau và yên tâm sẽ cài được 100%.

Tải QuickOffice.Premier.Upgrade.v6.1.88 ở đây:

http://www.mediafire.com/download.php?d3uuumhotzm

Với các máy chưa cài quickoffice vì update error hoặc lỗi install first package vì có các phiên bản trước thì ta sẽ làm như sau:

- 1.Đầu tiên các bác tải secman ở đây:
http://www.mediafire.com/download.php?mxzm1nzyj4z
Hướng dẫn cài secman có sẵn trong file rar em đính kèm đó,mục đích cài secman là để hiển thị được các file hệ thống,cài xong vào secman chọn “Turn Plat.Security OFF” để khi vào X-plorer hiển thị và thay thế được các file cài đặt trong các thư mục private,sys,system:

picture.php

- 2.Với các máy bị lỗi “install first package”(thì thực hiện bước này) khi cài bản v6.1.88 là do chưa có bản quickoffice nào phiên bản thấp hơn trước đó nên ta sẽ cài bản(cài ở bộ nhớ máy) QuickOffice Base Package

Tải ở đây:http://www.mediafire.com/download.php?nzzimz22yko

- 3.Sau khi cài bản QuickOffice Base Package rồi hoặc máy đã có sẵn bản nào trước khi cài có thể bị lỗi “update error” và không biết làm sao để cài được nhưng chúng ta sẽ ép được chúng xuất hiện trong phone của mình(không ảnh hưởng gì đến hệ thống) bằng một mẹo là sử dụng pcx-plorer,chúng ta extra bản v6.1.88 ra trên pc bằng siscontent

Tải siscontet:http://www.mediafire.com/download.php?muuydyz2mrz

picture.php

Sau đó chúng ta sẽ copy thư mục giải nén(các thư mục có tên c_...)trên pc vào điện thoại rồi nhìn trên pc (để chọn đường dẫn trên điện thoại cho dễ) sử dụng x-plorer copy từng file của bản 6.1.88 thay thế những file của bản trước(chọn thay luôn cả thư mục) nếu giống tên nhau, nếu bản trước có file gì khác bản 6.1.88 thì cứ kệ nó làm lần lượt với tất cả các file đã copy vào điện thoại.

picture.php
picture.php
..........

Và cuối cùng tắt máy đi và bật lên ta sẽ có một bản quickoffice thật tuyệt

picture.php
picture.php

Có thể dùng cách này với cả các phiên bản sau của quick office.
Chúc các bác thành công ,em đã test thành công trên con 5700.
Mail: quanghop1207@gmail.com
:D

ngocquynh47

Sao fai khổ thế, xoá File 200002B3 ở: C:\SYS\INSTALL\SISREGISTRY\ là ok, hướng dẫn chi tiết nè:
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53727&page=28
Chả hiểu b cóp nhặt ở đâu mà h vẫn có ng dùng Secman à

Quang_hop

không phải đâu,máy 5700 và một số máy không làm theo cách đó được bạn ạ,cái này tự tôi nghĩ tôi làm thôi

trungthanhkt86

mình dùng E63 minh update bằng wifi lên bản 6.2.168 mà có phải làm gì đâu,chỉ việc kết nối wifi và cho chạy phần update cua chương trình thôi.free luôn

azkaban3000

Mình cài bt ngon lành chả gặp vđ gì :)) anyway topic chắc sẽ bị closed nhỉ, font chữ hoành tráng, mà có gì thì post vào topic cũ cũng được mà

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình dùng E63 minh update bằng wifi lên bản 6.2.168 mà có phải làm gì đâu,chỉ việc kết nối wifi và cho chạy phần update cua chương trình thôi.free luôn

Bản này là dùng cho các máy không phải dòng E nên phải xài bản bẻ khoá. Còn dòng E thì đã có topic riêng rồi bạn. Nên tìm hiểu kỹ trước khi nhận xét nhé.

Quang_hop

Một số máy như con 5700 của mình làm cách xóa file 200002B3 ở: C:\SYS\INSTALL\SISREGISTRY\ như của bạn ngocquynh47 thì không thể nào được rồi cài lại cũng không được phải format máy mình đã thử chán rồi nên mới post bài thôi, mà nói chung cách của mình làm cho 5700