• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO DESIRE HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

Leo1211

Vấn đề về Radio phù hợp cần phải phụ thuộc vào những điều sau.
-Bản Rom bạn đang dùng.
-Mạng bạn đang sử dụng.
-Khu vực bạn đang sống.
Bạn nên tự mình test và cảm nhận thì sẽ hay hơn. Vì mỗi người một nơi, Chẳng ai giông ai cả. Không hợp thì lại đổi bản khác. :)

Bạn ơi cho mình hỏi nếu những bản rom cook mà người ta không đưa radio kèm theo thì mình biết up bản nào bây giờ cả kernel cũng thế. vấn đề này làm mình phân vân và chưa hiểu rõ lắm bạn giải đáp giúp mình với nha tks bạn nhiều :)

P/S: à còn nữa khi mình up rom mới thì Kernel mà mình up từ bản rom trước có mất không bạn?

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Bạn ơi cho mình hỏi nếu những bản rom cook mà người ta không đưa radio kèm theo thì mình biết up bản nào bây giờ cả kernel cũng thế. vấn đề này làm mình phân vân và chưa hiểu rõ lắm bạn giải đáp giúp mình với nha tks bạn nhiều :)

P/S: à còn nữa khi mình up rom mới thì Kernel mà mình up từ bản rom trước có mất không bạn?

Rom cook thì sẽ ko kèm theo Radio đâu.
Radio thì cứ mấy bản mới nhất mà Up bạn ạ. Test thử một hai bản Radio mới nhất xem sao. Hặc bạn dùng Rom gì thì hỏi luôn bản Rom đó hợp với Radio nào.
Kernel thì ko cần phải đổi đâu bạn ạ. Kernel thì phải đc tối ưu theo rom nên khi đổi rom mới thì cũng đổi bản kernel theo Rom luôn.
Hiện tại các bản Kernel và Rom cook cho DHD đã ổn định rồi. Bạn ko cần phải đổi Kernel nữa đâu.

bonbonhuydao

Các bác cho em hỏi bản radio nào ổn định ? Em thấy nhiều bản radio quá nên cũng rối :( em đang xài bản rom HD 6.3.1 by mike 1986 . Các bác tư vấn giúp em , bản radio nào ổn định với ! Thanks all

starback

các bác cho em hỏi có bản radio nào chạy cho mạng viettel khoẻ chút ko.em dùng mạng viettel sóng sánh châpk chờn quá.lắp sim mobile vào thì lại ok
.mong các bác giúp đỡ! .em đang dùng bản room v21 của bác Phạm Quang

venusian

Moderator

starback

tình hình là máy em sóng chập chờn là do máy chứ ko phải do mạng rồi.lap sim của mobile vào 1 lúc nó cũng bị sóng sánh chập chờn như thế. có bác nào biết cách khác phục ko chỉ giúp em với

venusian

Moderator
tình hình là máy em sóng chập chờn là do máy chứ ko phải do mạng rồi.lap sim của mobile vào 1 lúc nó cũng bị sóng sánh chập chờn như thế. có bác nào biết cách khác phục ko chỉ giúp em với

Có thể là do sóng ở khu vực bạn không ổn định. Bạn thử chuyển chỉ dùng chế độ GSM thôi.
Nếu không ổn định thì up về Rom Ship xem sao.

starback

mình vẫn để máy về chế độ GSM mà,có lẽ phải thử về room ship.nhưng mình vẫn có cảm giác là nó do phần cứng chứ ko phải do room.thank bạn đã giúp đỡ!

tuhucon

Các bác ơi cho em hỏi chút, radio có ảnh hưởng gì tới gps không vậy? em đang dùng bản radio gốc 26.03.02.26 mà sóng gps kém quá trời. Nếu ở chỗ thoáng như Lăng Bác thì bắt nhanh, nhưng nếu chỉ cần trong ô tô thôi thì bắt chậm thôi rồi, hoặc chỗ nào ít thoáng thì rớt mạng gps liên tục (em có bật mạng 3G rùi nha)
E up radio liệu có khả quan hơn không hay là do phần cứng gps máy em bị đuối ah

venusian

Moderator
Các bác ơi cho em hỏi chút, radio có ảnh hưởng gì tới gps không vậy? em đang dùng bản radio gốc 26.03.02.26 mà sóng gps kém quá trời. Nếu ở chỗ thoáng như Lăng Bác thì bắt nhanh, nhưng nếu chỉ cần trong ô tô thôi thì bắt chậm thôi rồi, hoặc chỗ nào ít thoáng thì rớt mạng gps liên tục (em có bật mạng 3G rùi nha)
E up radio liệu có khả quan hơn không hay là do phần cứng gps máy em bị đuối ah

Toàn bộ phần sóng, Wifi, 3G, GPS đều liên quan tới Radio của máy. Hiện tại bạn đang dùng bản Radio bao nhiêu.

bocapgiay

Vấn đề up Radio cho DHD

E muốn up bản Radio cho con DHD nhưng ko có link radio :( anh nào có share cho e với link xda lẫn link trong Forums mình đều hỏng link :-s
Hiện radio trong DHD của e đang là 26.03.02.26_M bản này wifi bắt hơi yếu .. 3G bắt trung bình GPS e chưa xài :)) giờ nhu cầu muốn lên Radio_12.35d.60.140fU_26.08.03.07_M_Test
Anh e nào có thì cho e nhé
Thanks trước ạ :D

tinh_la_gi

Administrator
Lên cho tới đỉnh luôn nhé bạn lên chư lứa mứa.
26.14.04.28_M : http://dl.dropbox.com/u/17754004/XDA/12.65.60.29_26.14.04.28_M/PD98IMG.zip

phihung211

Do VIP CaoThanhhai viết bài hướng dẫ tại topic HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD nên rất khó theo dõi. Mình lập box này để các thành viên cùng nhau thảo luận, chia sẻ về việc up radio cho DHD.

Sau đây là bài hướng dẫn của VIP CaoThanhhai. NguyenTu có chỉnh lý, bổ sung để tiện theo dõi

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁCH UPDATE RADIO HOẶC CÁC FILE .img qua PC​

I. YÊU CẦU:

1. Máy phải được Root,
2. Máy phải được Eng S-OFF;
3. Máy phải được Radio S- OFF hay SHIP S-OFF bằng tool Easy Radio Tool v2.1.

(Tham khảo cách Root, S-Off, Radio S-off của Adv Mod Ancola66 tại ĐÂY)

II. CÔNG CỤ CẦN THIẾT:

1. Tải Android SDK tại : http://developer.android.com/sdk/index.html
2. Tải HTC Sync 3.0
3. Cài đặt Android SDK, cài HTC Sync , cho Update mọi drive cần thiết
- Bước này nếu máy đòi cài thêm hỗ trợ JAVA SE thì các bạn tải tại đây :

https://cds.sun.com/is-bin/INTERSHOP...-CDS_Developer

4. Download Radio muốn Up, giải nén ra radio.img tại http://xdafil.es/DesireHD/Radios/

Các bản Radio cập nhật tại ĐÂY

5. Download Fastboot tại :http://developer.htc.com/adp.html#s2
6. Download Tool_CMD tại :http://www.mediafire.com/?03vg9oxyjppp0xp Thanks Crusoe86 xda
7. Download AdbWinApi.dll tại : http://www.mediafire.com/?ksdl986g2g6u0ov

III. CÁCH THỨC TIẾN HÀNH:

1. Sau khi tải Android SDK về, giải nén sẽ được thư mục: android-sdk-window. Các bạn copy tất cả các thành phần: fastboot.exe + AdbWinApi.dll + tool CMD.bat + radio.img (đã giải nén) vào thư mục tool của android-sdk-window theo đường dẫn android-sdk-window\tool. ở bước này có thể PC sẽ hỏi ghi dè file fastboot.exe, hãy ấn YES;
2. Copy toàn bộ thư mục: android-sdk-window vào C:\Program Files\Android\ Nếu trong C:\Program Files\ chưa có thư mục Android thì hãy tạo ra nhé
3. Đưa điện thoại về Bootloader - Fastboot + cắm cáp vào máy tính
4. Trên PC Mở đường dẫn: C:\Program Files\Android\android-sdk-windows\tools chạy tool CMD.bat
5. Tại dòng lệnh đánh fastboot flash radio radio.img
6. Sau khi đánh dòng lệnh, quá trình Send + Write file sẽ thực hiện , nếu thành công sẽ xuất hiện chứ OKay như hình dưới. Nếu chưa thành công, các bạn phải làm lại. Hãy đợi đến khi xuất hiện chữ OKay thì coi như quá trình Send + Write file đã hoàn tất.

7. Dùng phím volum down để chuyển đến dòng reboot và ấn phím power để khởi động lại máy.

Việc cuối cùng là thưởng thức Radio mới!!

Thanks to caothanhhai

Cho minh hoi la tool android sdk có phải là nó giống tool ADB flash k nhỉ. Mình dung tool ADB flash này thay cho android sdk dc k.

ancola66

Super V.I.P
Cho minh hoi la tool android sdk có phải là nó giống tool ADB flash k nhỉ. Mình dung tool ADB flash này thay cho android sdk dc k.
Nó là như nhau : một cái lấy thẳng đường dẫn của Tool ở trong bộ SDK, còn một cái là lấy một số file ở trong SDK ra để làm một bộ tool gọn nhẹ (Để ở đâu cũng chạy được).

Status
Không mở trả lời sau này.