• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO DESIRE HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvietcttt

Bạn down bản có đuôi là .exe đấy về cài thì sẽ dễ hơn là bản .zip

Mà bạn muốn up RAdio chứ gì
Down luôn cái tools này và làm theo hướng dẫn ở đây cho nó nhanh
http://www.pdaviet.net/showthread.php?144579-Advanced-Multi-Tools-Bộ-công-cụ-đa-năng

mình doc nhưng khômg hiểu là chay trương trình dó không cần dưa máy về bootloader , máy mình chỉ mới Eng S-OFF thôi máy mình chưa Radio S- OFF hay SHIP S-OFF bằng tool Easy Radio Tool v2.1 thì sử dụng phần mềm đó có d8u7o7c5 không

lebonghoatan

Mình có mấy thắc mắc mong các bạn giúp.

1. Kiểm tra phiên bản Radio mình đang dùng ntn? Cách kiểm tra S-off, Root, Eng-off ntn?
2. Radio nó liên quan đến sóng, wifi. Sóng thì mình dùng bt, wifi thì mạng dc mạng ko. mạng có pass, mình đánh đúng pass mà ko dc. Trên máy tính thì phải vô phần Lan Setting, Proxy server j đó chỉnh thì vô dc. Như vậy có phải do Radio ko?
3. Radio có phải tương thích với bản Rom mình dùng ko? Mình đang dùng bản Android Revolution HD 6.1.0 by mike 1986. Mình dùng mạng Viettel. như vậy nên up RAdio nào thì tốt ạ.

Tks mọi người ^^

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Mình có mấy thắc mắc mong các bạn giúp.

1. Kiểm tra phiên bản Radio mình đang dùng ntn? Cách kiểm tra S-off, Root, Eng-off ntn?
2. Radio nó liên quan đến sóng, wifi. Sóng thì mình dùng bt, wifi thì mạng dc mạng ko. mạng có pass, mình đánh đúng pass mà ko dc. Trên máy tính thì phải vô phần Lan Setting, Proxy server j đó chỉnh thì vô dc. Như vậy có phải do Radio ko?
3. Radio có phải tương thích với bản Rom mình dùng ko? Mình đang dùng bản Android Revolution HD 6.1.0 by mike 1986. Mình dùng mạng Viettel. như vậy nên up RAdio nào thì tốt ạ.

Tks mọi người ^^

Radio thì vào settings /About phone /software informasion. Baseband version đấy là Radio.
Root thì bạn vào menu thây cái phần mềm Superuser đấy là có Root.
S-off, Eng-off thì vào Hboot để kt. Vào Hboot bạn sẽ nhìn thấy dòng trên cùng là ENG S-OFF thì máy bạn đã có. Máy bạn đã Up rom cook rồi thì 100% đã có s-off và Root rồi. Chắc bạn mua máy ũ :p
Radio thì liên quan tới sóng và wifi, bạn set đúng pass wifi mà ko kết nối đc hay kết nối đc mà không vào mạng đc. Trường hợp của bạn mình nghĩ là do.mạng wifi của bạn chứ không phải Radio.
Radio phải tương thích với Rom. Không tương thích sẽ dẫn tới sóng kém, hao Pin. Dùng bản Radio nào phù hợp thì phải do chính bạn là người kiểm tra. Vì Radio nó còn liên quan tới mạng đang sử dụng, khu vực bạn sống.
Các bản Rom của Mike thì thường khuyên nên dùng Radio nào. Bản Rom của bạn thì phải Up Radio 12.62.60.27_26.13.04.19_M.

tvp3004

máy mình đã ship-off nhưng vẫn ko up đc radio,up rom thì vô tư,thực hiện lênh nó ko chạy

venusian

Moderator
máy mình đã ship-off nhưng vẫn ko up đc radio,up rom thì vô tư,thực hiện lênh nó ko chạy

Máy bạn đã ENG-OFF chưa. Cách gõ lệnh làm ở bài 2 là cách cũ rồi. Nếu máy bạn đã Eng-Off rồi thì chỉ việc down file Radio về và chạy file .bat là đc. Tham khảo lại mấy bài ở trang trước nhé. Mình có đưa một số bản Radio mới nhất lên đó.

venusian

Moderator
mấy bác cho hỏi bản radio nào thích hợp ở vn nhất àh> vina thank all

Vấn đề về Radio phù hợp cần phải phụ thuộc vào những điều sau.
-Bản Rom bạn đang dùng.
-Mạng bạn đang sử dụng.
-Khu vực bạn đang sống.
Bạn nên tự mình test và cảm nhận thì sẽ hay hơn. Vì mỗi người một nơi, Chẳng ai giông ai cả. Không hợp thì lại đổi bản khác. :)

venusian

Moderator
CHO MÌNH HỎI RADIO CÓ TÁC DỤNG GÌ?

• Chất lượng của Sóng, cuộc gọi, Wifi có tốt ko là phụ thuộc vào Radio.
  • Đối với một số bản Radio nó còn Liên quan tới chất lượng của Pin do bản Radio ko phù hợp vơi Rom.
  • Up Radio ko hợp với Rom còn có thể ko Boot đc nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.