• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RADIO CHO DESIRE HD (OLD)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Mình bị đứng im tại sending 'radio' (24832 KB)...

Các cao thủ giúp giùm với :(

Máy đứng vì có Send "radio" nhưng không ghi vào máy được vì có lẽ máy của bạn chưa chạy thành công ENG S-OFF cũng nên.
Tháo PIN ra, lắp vào, vào lại FASTBOOT và chạy lại xem sao.

PhamQuang

Manager
Nó có ghi nhưng ghi rất chậm bác ạ. Phải gần tầm hơn 1 tiếng mới ghi xong.

Thời gian update Radio qua FASTBOOT, nếu máy đã có ENG S-OFF, chỉ khoảng 20-30s thôi, nhanh lắm bạn ạ.
Ghi như trên máy của bạn chắc là có vấn đề rồi, hãy kiểm tra lại toàn bộ hệ thống: ROOT, S-OFF ... xem sao

deathscythe

Mình từng up radio 1 lần cực nhanh tầm có 20s sau đó chuyển sang up cái radio này Radio_12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2 (radio khuyến cáo của ROM Android_Revolution_HD-4G_3.5) thì lâu kinh khủng :(. Chả hiểu nó bị cái gì nữa. Các thứ ROOT, S-OFF ngon lành cả. Nản ghê.

deathscythe

MÌnh thử sang máy khác thì up rất nhanh. Không hiểu lý do ở đây là gì nữa :( Do lỗi máy tính ???

ancola66

Super V.I.P
MÌnh thử sang máy khác thì up rất nhanh. Không hiểu lý do ở đây là gì nữa :( Do lỗi máy tính ???
Lúc cắm cab với PC bạn có thấy PC nhắc bạn là (Tạm dịch tiếng Việt) :" Nên chuyển cổng USB khác để có tốc độ nhanh hơn" Không?

deathscythe

Mình đã thử lại bằng cách cài lại windows mới (windows 7 64 bit và không cài driver nào của win cả) sau đó up radio mới thì lại chạy nhanh phe phé. Vậy có thể là có 1 phần mềm nào có conflict với hệ thống up radio của HTC.

deathscythe

MÌnh dùng mobifone sóng sánh trên con DHD này tậm tịt kinh khủng. Đi thang máy mất sóng, xuống hầm để xe mất sóng. Phiên bản radio đang dùng là Radio_12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2, ROM là Android Revolution HD 3.5.
Các cao thủ nào dùng Mobifone cho hỏi có bản ROM với RAdio nào xài ngon không ?

ancola66

Super V.I.P
MÌnh dùng mobifone sóng sánh trên con DHD này tậm tịt kinh khủng. Đi thang máy mất sóng, xuống hầm để xe mất sóng. Phiên bản radio đang dùng là Radio_12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2, ROM là Android Revolution HD 3.5.
Các cao thủ nào dùng Mobifone cho hỏi có bản ROM với RAdio nào xài ngon không ?
Có thể bạn phải thử các bản Radio khác nhau (Nhất là với Mobifone) để tìm ra bản Radio thích hợp (Không phải cứ version cao, mới là tốt cho mạng của bạn)
*** Khắc phục lỗi mất sóng (Đó là do nó chuyển qua lại sóng 2G và 3G ) Do sóng 2G và 3G tranh dành máy của bạn :D. Bạn nên đặt chế độ 2G hoặc 3G Only. Bình thường thì có thể dùng 2G, khi nào cần tải dữ liệu thì bạn mới chuyển sang 3G >>> Điều này cũng cải thiện đáng kể thời gian sử dụng Pin nữa đó (Vì không phải liên tục Search sóng ).

nguyenthangbt12

Nhờ chủ topic và mọi người hướng dẫn cách úp kernell với, mình đã làm theo nhiều cách, kể cả dùng AndroidControl_v1.3 vẫn không được, cho dù máy mình đã làm hoàn chỉnh các bước và đã thành công., máy tính đã cài theo đúng hướng dẫn các phần mềm.Mong các bác chỉ giáo.

neverdiesoon_bo

Không thể update radio được cho HTC DesireHD?

Mình đã root , và ship s-off bằng easy radio tools v2 xong up room cook android Revolution HD nhưng h mình mún update radio lại không được nữa mặc dù trong hboot đã báo ship s-off rồi, mình update radio thì vẫn báo failed:((

PhamQuang

Manager
Mình đã root , và ship s-off bằng easy radio tools v2 xong up room cook android Revolution HD nhưng h mình mún update radio lại không được nữa mặc dù trong hboot đã báo ship s-off rồi, mình update radio thì vẫn báo failed:((

Bạn chạy ENG S-OFF sẽ Up được Radio thôi.

NguyenTu

Super V.I.P

Ở bài đây đã có hướng dẫn đầy đủ: http://www.pdaviet.net/showthread.p...P-S-OFF-VÀ-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-HD

Lưu ý: tại bước 5, Bạn cần thực hiện cả 02 cách chứ không phải cách cũ hoặc cách mới như hướng dẫn!!

neverdiesoon_bo

thanks các bạn mình đã up radio được rồi, tại thấy cách mới cách cũ nên mình chỉ làm cách mới thui ak

neverdiesoon_bo

Có thể bạn phải thử các bản Radio khác nhau (Nhất là với Mobifone) để tìm ra bản Radio thích hợp (Không phải cứ version cao, mới là tốt cho mạng của bạn)
*** Khắc phục lỗi mất sóng (Đó là do nó chuyển qua lại sóng 2G và 3G ) Do sóng 2G và 3G tranh dành máy của bạn :D. Bạn nên đặt chế độ 2G hoặc 3G Only. Bình thường thì có thể dùng 2G, khi nào cần tải dữ liệu thì bạn mới chuyển sang 3G >>> Điều này cũng cải thiện đáng kể thời gian sử dụng Pin nữa đó (Vì không phải liên tục Search sóng ).
mà mình chỉnh cái 3G only này ở đâu dzậy bạn, tìm hoài k thấy

dongmai2010

Em up room CoreDroid v6.5, bản này đòi radio 12.54.60.25_26.09.04.11_M2 + RIL 2.36, em download đủ hết về rồi, đã up room thành công, giờ đến phần radio thì tịt vì không biết cái RIL 2.36 cài như thế nào, trước hay sau khi up radio, bác nào giúp giùm em với, em mới dùng DHD

ancola66

Super V.I.P
Em up room CoreDroid v6.5, bản này đòi radio 12.54.60.25_26.09.04.11_M2 + RIL 2.36, em download đủ hết về rồi, đã up room thành công, giờ đến phần radio thì tịt vì không biết cái RIL 2.36 cài như thế nào, trước hay sau khi up radio, bác nào giúp giùm em với, em mới dùng DHD
Đúng trình tự thì bạn nên làm thế này :
1. Up Radio
2. Up Rom
3. Up RIL
*** Riêng về RIL thì mỗi lần Up rom bạn đều phải up lại RIL (Không cần up lại Radio)

Status
Không mở trả lời sau này.