• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.

t1985

up rùi mà .up 02 03 lần rom cook rùi (lúc đc luc hok ) ,máy mình tự root rùi , ah cho mình hỏi cái này nha ?
, tại sao DHD of mình đã root được như sao :
ACE PVT ENG S-OFF ( nó là SHIP S-OFF nếu bạn dùng Easy Radio Tool)
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
SYSTEM INFO (Nếu bạn chỉ dùng Easy Radio Tool thì sẽ không có mục này)
IMAGE CRC
và mình hạ Rom xuống 1.32 ,thì vào corevery thì không vào được ,em nó có màng hình như lúc đầu DHD chưa được root (hình điện thoại có dấu chấm than đó ) xin tư vấn

t1985

bạn nào cho mình hỏi , tại sao DHD of mình đã root được như sao :
ACE PVT ENG S-OFF ( nó là SHIP S-OFF nếu bạn dùng Easy Radio Tool)
HBOOT 085.2007 (PD9810000)
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.66-M
eMMC-boot
Oct 11 2010, 12 : 44 : 14

FASTBOOT
RECOVERY
FACTORY RESET
SIMLOCK
SYSTEM INFO (Nếu bạn chỉ dùng Easy Radio Tool thì sẽ không có mục này)
IMAGE CRC
và mình hạ Rom xuống 1.32 ,thì vào corevery thì không vào được ,em nó có màng hình như lúc đầu DHD chưa được root (hình điện thoại có dấu chấm than đó ) xin tư vấn

ohbilo

mình thấy trong file hệ thống có phần kết nối với máy in tên là jetcet_print_resouces vậy cái này nằm ở đâu trên máy???

ohbilo

mod [MENTION]venusian[/MENTION] có file widget weather and clock k cho mình xin cái, lỡ xóa mất rùi :-??

venusian

Moderator
mod [MENTION]venusian[/MENTION] có file widget weather and clock k cho mình xin cái, lỡ xóa mất rùi :-??

Up lại Rom đi bạn. Bạn không cần phải Full Wipe cứ để thế up đè lại Rom thì không mất data đâu. :)

ohbilo

Up lại Rom đi bạn. Bạn không cần phải Full Wipe cứ để thế up đè lại Rom thì không mất data đâu. :)

hùi trưa sau khi xóa nhìu file trong hệ thống thì máy bị khởi động lại liên tục, mình fai tháo nắp pin ra (k tháo pin) lắp vào lại và vào recovery up lại rom, sau đó chỉ xóa ít ít
nói chung DHD rom bộ nhớ lớn nên cũng k cần giải phóng nhìu mà máy vẫn mượt

shockwavecb

Bác nào có link mediafire của theme Runny-Blue Ed.V.4.0RV không send t với vào forum XDA không down được

TUANANHAND1

Khi mình up rom xong này nó báo là hãy cho phép HTC Sense truy cập tài khoản facebook .... mình ok sao nó vẫn kg được là sao vậy các bác có ai bị giống mình kg vậy?

tinh_la_gi

Administrator
Dịch vụ HTC Sense sẽ dừng cung cấp dịch vụ vào 30-04 này , FB thì đôi khi bị nhà mạng chặn
Bạn cứ bỏ quả đang nhập sense đi..không ảnh hưởng gì đâu

khangxuan

mình bung rom ra vào phần app nhưng k bik xóa phần nào, lỡ xóa nhầm app j cần thiết thì mắc công, bác cho mình cái app j để xóa file hệ thống hay hơn titanium với bác

mình vừa mới up xong, rất tốt, đúng như những j mình đang cần, rất giống với bản runnymede mình xài trên con desire, nhưng quá trình up rom trên desire tốt hơn nhìu, vì bản rom runnymede của desire là up rom = cảm ứng, và có thể chọn những j mình muốn bỏ đi cho rom nhẹ hơn

bên desire có 1 file thay đổi màu nền của notification nữa, mình thik cái notification màu đen hơn, cái file chuyển đổi màu nền của notification từ màu trắng sang đen mình vẫn còn, nhưng nó là của Desire, k bik là desire HD có xài dc k nữa
cái System app Remove mình vào market tìm k thấy

mình dùng root uninstall remove các app và một vài phần trong system cho nhẹ máy. xài thấy cũng ok chưa thấy lỗi gì hết.
bạn thử đi nhé.

ohbilo

mình dùng root uninstall remove các app và một vài phần trong system cho nhẹ máy. xài thấy cũng ok chưa thấy lỗi gì hết.
bạn thử đi nhé.

mình thì dùng titanium backup wen rùi nên remove = nó lun với lại khỏi mất công cài thêm cái app nữa

shockwavecb

Bác nào có link mediafire của theme Runny-Blue Ed.V.4.0RV không send t với vào forum XDA không down được

son_long

Các bác ơi. Làm sao để ngăn cho không cho các ứng dụng tự chạy vậy ạ. Máy m để không 1 lúc vào task magager đã thấy khá khá ứng dụng tự chạy. như sould set, stocks, usage monitor, Trimit... toàn chẳng biết nó làm gì mà cũng 0 kick vào tự chạy luôn. Như vậy làm nặng máy, tốn ram. và cũng tốn khá khá pin.

trinh12345

Các bác ơi. Làm sao để ngăn cho không cho các ứng dụng tự chạy vậy ạ. Máy m để không 1 lúc vào task magager đã thấy khá khá ứng dụng tự chạy. như sould set, stocks, usage monitor, Trimit... toàn chẳng biết nó làm gì mà cũng 0 kick vào tự chạy luôn. Như vậy làm nặng máy, tốn ram. và cũng tốn khá khá pin.
Ac, Android là thé mà. Down taskiller v3 mà kill thôi.