• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

nguyenvietcttt

bác cho em hỏi đã tải về mấy bản recovery nhưng không vó bản nào có copy_to_sd_root , bản Recovery 3.0.2.8 giải nén ra có một file recovery-raw.img thì làm như thế nào ???? mong bác chỉ giúp em !!!
lúc trước đến giờ tòn chạy wp7 song song với android trên một thẻ nhớ , bây giờ thử nand adroid trên thẻ nhớ khác thì làm như thế nào ? em sài hd2 tmobile

Alexan

bác cho em hỏi đã tải về mấy bản recovery nhưng không vó bản nào có copy_to_sd_root , bản Recovery 3.0.2.8 giải nén ra có một file recovery-raw.img thì làm như thế nào ???? mong bác chỉ giúp em !!!
lúc trước đến giờ tòn chạy wp7 song song với android trên một thẻ nhớ , bây giờ thử nand adroid trên thẻ nhớ khác thì làm như thế nào ? em sài hd2 tmobile

Bác dinhtuandung này tài thật
=))

ntt2006

Bạn thử file này nha, cái này là cập nhật file.img của v3.0.2.8 vào bộ v3.0.2.5

Và để cài nand android cho máy của bạn thì tham khảo bên dưới
http://www.pdaviet.net/showthread.p...N-amp-ĐỦ)-CÁC-BƯỚC-CHẠY-NAND-ANDROID-TRÊN-HD2

nguyenvietcttt

em đả đọc nhiều rồi nhưng hướng dẩn khi Recovery 3.0.2.8 thì copy copy_to_sd_root vào thẻ nhớ trước nhưng tìm mãi mà không thấy file copy_to_sd_root ở đâu cả nhờ các bác giúp

ntt2006

em đả đọc nhiều rồi nhưng hướng dẩn khi Recovery 3.0.2.8 thì copy copy_to_sd_root vào thẻ nhớ trước nhưng tìm mãi mà không thấy file copy_to_sd_root ở đâu cả nhờ các bác giúp

À, bạn muốn copy file rom vào thẻ nhớ bằng cách dùng Recovery phải không? nếu đúng thì bạn chon 8 (AD Recovery) -> mounts and storage -> chọn mount USB storage (lúc này thẻ nhớ sẽ giao tiếp với PC qua USB)-> copy file -> unmount.

Bác dinhtuandung này tài thật
=))
:-?

Giờ làm gì còn copy_to_sd_root nữa bạn... Bạn tải Recovery v3.0.2.8 về giải nén ra sẽ có file recovery-raw.img, bạn copy file .img này vào thay file recovery-raw.img của phiên bản cũ rồi flash là được...

Cập nhật Recovery v3.2.0.1 trên post 1... Để flash các bạn copy vào thay cho file recovery-raw.img cũ nhé...

nguyenvietcttt

ClockWorkMod Recovery 4.0.0.0 có gì thay đổi so é với bản trước không bác ??? bác giải thích cho em rỏ nhé

loteo

Sao mình down bản recovery 4.0.0.0 về rồi thay thế file recovery-raw.img trong phiên bản 3.0.0.5 khi flash xong nó vẫn hiện recovery 3.0.0.5 vậy bác

khoanguyen2512

Sao mình down bản recovery 4.0.0.0 về rồi thay thế file recovery-raw.img trong phiên bản 3.0.0.5 khi flash xong nó vẫn hiện recovery 3.0.0.5 vậy bác

mình flash lên v4.0.0.0 bình thường mà... Bạn thử làm lại xem, chắc chưa chèn file .img mới rùi

ki90

HIc,sao mình format thẻ bằng SDFormatter xong thì nó k cho cop du liệu vào vậy,bảo là wire protected