• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

clarkht

Mình đã chú thích thêm trên bài 1:p (Vì khi chạy MAGRL để tạo RECOVERY thì nó cũng xóa luôn bản ROM cũ đi rồi);;)

ẹc thế mà bác ko nói sớm làm e toi mất bản rom cũ @@

ROM MIUIMiui 0.12.31 ENG bị lỗi FC ứng dụng earth bác ạ

langthang262

Em dùng bản MIUI cài theme bằng file zip được mà, dùng theme manager cài bình thường

kakatoi

bác acola ơi. e úp xong rồi xóa mấy file trong thẻ nhớ đc rồi chứ ak. cả file rom với 2 file kia ko ảnh hưởng ji đâu chứ bác

ancola66

Super V.I.P
bác acola ơi. e úp xong rồi xóa mấy file trong thẻ nhớ đc rồi chứ ak. cả file rom với 2 file kia ko ảnh hưởng ji đâu chứ bác
Cái file ROM thì xóa vô tư, còn 2 file kia thì chưa thử xóa:-?

kidokito

Máy báo thiếu Kermel thì làm sao hả bác Ân? có thể hướng dẩn cụ thể dùm em đc ko vậy? e cài bằng file Zip thì bị vậy. Còn cách kia thì bt

dale89

Có ai có thể giải đáp HBoot với S-off cho e không, e tìm trên các diễn đàn về Androd nghe nói về 2 từ này về nhưng mà vẫn chưa hiểu về nó, giờ HD2 như 1 máy Android rồi thì nó có 2 cái đấy k ạ

vuitinh

bác Ân ơi. em làm như bác hướng dẫn nhưng khi khởi động lại, chọn mục 1.Boot AD SD nó báo lỗi như sau:
123FATAL HIT 3
dòng chữ FATAL HIT 3 màu đỏ
BÁC Giúp em với

smth2hope

Có ai có thể giải đáp HBoot với S-off cho e không, e tìm trên các diễn đàn về Androd nghe nói về 2 từ này về nhưng mà vẫn chưa hiểu về nó, giờ HD2 như 1 máy Android rồi thì nó có 2 cái đấy k ạ
Với 1 điện thoại HTC Android bình thường, S-on/off là 1 cái security check (flag). Nếu là ON thì sẽ không ghi được vào NAND, và sẽ không sửa được file system. (nó hơi khác với khái niệm root: root có ý nghĩa với hệ điều hành, còn S-on/off liên quan tới phần cứng của HTC)
HBOOT là chế độ boot đặc biệt của điện thoại Android (giống như bootloader của WM ấy).
Theo mình thì HD2 (dùng MAGLDR) không có khái niệm HBoot. Khái niệm S-on/off cũng sẽ không còn nếu đã root.

Chỉnh sửa cuối:

baogl

Vậy sau khi cài Recovery, có thể lấy rom ship (official) của Desire HD cài cho HD2 không ?

sbc

Thanks bác ancola66 vừa làm xong mọi bước trôi chảy ...up rom thành công quá tuyệt với với những gì bác đã hướng dẫn....=D>

ancola66

Super V.I.P
Vậy sau khi cài Recovery, có thể lấy rom ship (official) của Desire HD cài cho HD2 không ?
* Hiện nay tuy dùng NAND nhưng RADIO vẫn là của WM>>> Không có chuyện UP ROM SHIP được (Rom SHIP bao giờ cũng tích hợp RADIO):D.

dale89

chức năng backup/restore của Recovery có sử dụng đc cho tất cả các bản rom android k, vào nếu đc thì có thể cho e hướng dẫn k

Thanh_Hai85

bác nào giúp mình với, mình đã cài MAGLDR nhưng vẫn bị treo ở chữ GO GO GO, lam ơn chỉ dùm đi mà, năn nỉ các bác mà

forus1983

Các bác phát biểu cảm tưởng xem cai Android bằng Discovery có đỡ tốn pin và mượt hơn cài NAND bình thường ko vậy? Mình đang dùng bản NAND thấy chạy 1 lúc là lag(dù đã tắt các app) và ngốn pin cũng kha khá:(

ancola66

Super V.I.P
Các bác phát biểu cảm tưởng xem cai Android bằng Discovery có đỡ tốn pin và mượt hơn cài NAND bình thường ko vậy? Mình đang dùng bản NAND thấy chạy 1 lúc là lag(dù đã tắt các app) và ngốn pin cũng kha khá:(
*Không phải phương thức up ROM ảnh hưởng đến bản ROM (Nhanh, nhạy, mượt, pin....) mà là các base rom, kernel, các tinh chỉnh của Cooker mới ảnh hưởng đến bản rom. Cũng như trên WM bạn up một bản rom có thể bằng kết nối với PC hoặc bằng thẻ vậy, nó có khác nhau đâu;;)
*Có điều là khi có Recovery ngoài việc tiện lợi khi up rom bạn còn có thể làm nhiều việc khác ví dụ như cài các Theme, các patch tinh chỉnh, sửa lỗi của hệ thống..... (Những cái này đối với Android thì thường là định dạng *.zip)

forus1983

*Không phải phương thức up ROM ảnh hưởng đến bản ROM (Nhanh, nhạy, mượt, pin....) mà là các base rom, kernel, các tinh chỉnh của Cooker mới ảnh hưởng đến bản rom. Cũng như trên WM bạn up một bản rom có thể bằng kết nối với PC hoặc bằng thẻ vậy, nó có khác nhau đâu;;)
*Có điều là khi có Recovery ngoài việc tiện lợi khi up rom bạn còn có thể làm nhiều việc khác ví dụ như cài các Theme, các patch tinh chỉnh, sửa lỗi của hệ thống..... (Những cái này đối với Android thì thường là định dạng *.zip)

Cam on bac Ancola nhé, bay h thì em đã hiểu :)