• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

langthang262

*Không phải phương thức up ROM ảnh hưởng đến bản ROM (Nhanh, nhạy, mượt, pin....) mà là các base rom, kernel, các tinh chỉnh của Cooker mới ảnh hưởng đến bản rom. Cũng như trên WM bạn up một bản rom có thể bằng kết nối với PC hoặc bằng thẻ vậy, nó có khác nhau đâu;;)
*Có điều là khi có Recovery ngoài việc tiện lợi khi up rom bạn còn có thể làm nhiều việc khác ví dụ như cài các Theme, các patch tinh chỉnh, sửa lỗi của hệ thống..... (Những cái này đối với Android thì thường là định dạng *.zip)
Các , theme, patch này thường dùng cho tất cả các loại máy nhỉ, ví dụ như patch ngôn ngữ. Như vậy thì máy HD2 sẽ giống như các máy chạy Android khác :)
Đúng không bác ancola66 nhỉ?

bonmat8888

Đã up thành công, thật dơn giản=D>
Bác Ân dùng lại HD2 rồi ah? nghe nói bây giờ mua HD2 khá khó khăn, nhất là loại T-Mous :))

tulove1

Sao mình làm hoài không được, cứ đến bước 7. Chạy file DEF.exe ở thư mục vừa giải nén ra thì máy tính báo
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
Bác ancola đang onlien thi giúp mình ngay nhé

ancola66

Super V.I.P
Các , theme, patch này thường dùng cho tất cả các loại máy nhỉ, ví dụ như patch ngôn ngữ. Như vậy thì máy HD2 sẽ giống như các máy chạy Android khác :)
Đúng không bác ancola66 nhỉ?
Chuẩn không cần chỉnh. Tuy nhiên nếu là Theme thì phải xem theme hỗ trợ cho Rom nào (Sense hay CM6...). Đó tiện ích của RECOVERY là ở chỗ đó đó.

ancola66

Super V.I.P
Sao mình làm hoài không được, cứ đến bước 7. Chạy file DEF.exe ở thư mục vừa giải nén ra thì máy tính báo
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
Bác ancola đang onlien thi giúp mình ngay nhé

Bạn đã tắt Allows USB Connectios ở AS chưa?

dungphp

Hỏi bác Ân chút là nếu chạy recovery rồi mà flash rom thì sẽ mất recovery đi nhỉ ?

ancola66

Super V.I.P
Hỏi bác Ân chút là nếu chạy recovery rồi mà flash rom thì sẽ mất recovery đi nhỉ ?
Như bài 1 mình đã nói
nếu Flash rom bằng kết nối thì nó sẽ làm mất Recovery. Muốn up rom bằng thẻ nhớ thì lại phải làm lại. Nhưng tương lai thi mình nghĩ các Rom có lẽ sẽ làm theo định dạng này hết (Giống Android zin 100%) vì vậy Recovery sẽ là phổ biến và cách up qua kết nối sẽ không dùng nữa.;;)

Hình như chưa ạ

Mà tắt như thế nào ấy bác nhỉ, quên mất rồi
Active Sync/ Connections Settings

dungphp

Vậy là trong sd luôn có ít nhất 1 bản zip chạy được để lỗi còn chạy lại ! Bản chất là cài lại từ file cài đặt !

ancola66

Super V.I.P
Vậy là trong sd luôn có ít nhất 1 bản zip chạy được để lỗi còn chạy lại ! Bản chất là cài lại từ file cài đặt !
Đúng vậy, và cách này cũng rất hay là bạn có thể để vài bản ROM trong thẻ nhớ, thích bản nào thì up bản đó ;;)

tulove1

Cảm nhận ban đầu mượt như trên thẻ, chưa biết thế nào nhưng chắc chắn không cần thẻ là hơn rồi

bonmat8888

Mới nghịch bản zip này được khoảng hơn 30', quen giao diện của HTC nên giao diện này hơi lạ, nhiều cái mò chưa ra :-? :)). Có nhận xét ban đầu là ...giống IP :)), mượt. Nhưng pin nóng và tụt nhanh.

KimUyLong

_ Vừa cài xong app cho mdj lite chuẩn bị dùng luôn không đổi nữa giờ thấy vụ đổi được theme mê quá. ..không lẽ giờ. ..ngồi la trời :ar!
_Mê nhất là mấy bản theme cho sense Hd. Bác ân cho hướng dẫn đổi theme zip + link + vài tấm ảnh đi. Cho em chúng động lực flash lần nữa. ..em máu nhất mấy cái đó, thấy cái nào đẹp đẹp lạ lạ là em nhảy vô liền :mad:)

huuuuulq

Em đã làm đúng theo cách của bác, nhưng sau khi up zip ROM xong reboot lại thì máy bị đơ ở chữ HTC... bác chỉ giúp em cách khắc phục ạ.

alanlee

To bác Anacola : Tưởng phải vài tháng nữa mới gặp bác nhiều bên box Desire HD chứ, nhưng tình hình này thì HD2 vẫn "gặp" Desire HD được rồi :D

nhưng giá mà bác bán HD2 chậm tí xíu thì hay hơn.

Một lần nữa chân thành cám ơn bác đã không quên HD2 fan và fquay olaji đóng góp cho all AE =D>

lungtung

hình như bác ấy dùng 2 tay 2 súng mà, chưa bán HD2 thì phải
Các bản android có phân biệt HD2 và Tmobile HD2 không nhỉ, giống như bên wm ấy. Nhỡ ra dùng tmobile cài nhầm của hd2 thường lại die thì toi, mình dùng tmobile
Cho mình hỏi thêm : nếu muốn chạy cái recovery này thì làm luôn theo hướng dẫn của bài 1 hay trước đó vẫn phải cài cái Tool MAGLDR 1.11 rồi mới chạy tool Recovery như bán ancola hướng dẫn ở trên. Mình thắc mắc vì có đoạn
2. Chép 2 fileinitrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Kết nối HD2 với PC
4. Khởi động lại máy
5. Khi màn hình tắt thì giữ nút Power (Mầu đỏ) đến khi lên menu của MAGLDR

nên không hiểu là phải chạy file tool Magldr trước hay là khi copy2 file vào thư mục gốc là nó có luôn.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

hình như bác ấy dùng 2 tay 2 súng mà, chưa bán HD2 thì phải
Các bản android có phân biệt HD2 và Tmobile HD2 không nhỉ, giống như bên wm ấy. Nhỡ ra dùng tmobile cài nhầm của hd2 thường lại die thì toi, mình dùng tmobile
Cho mình hỏi thêm : nếu muốn chạy cái recovery này thì làm luôn theo hướng dẫn của bài 1 hay trước đó vẫn phải cài cái Tool MAGLDR 1.11 rồi mới chạy tool Recovery như bán ancola hướng dẫn ở trên. Mình thắc mắc vì có đoạn
2. Chép 2 fileinitrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Kết nối HD2 với PC
4. Khởi động lại máy
5. Khi màn hình tắt thì giữ nút Power (Mầu đỏ) đến khi lên menu của MAGLDR

nên không hiểu là phải chạy file tool Magldr trước hay là khi copy2 file vào thư mục gốc là nó có luôn.

Phải cài Tool MAGLDR 1.11 trước rồi mới làm theo hướng dẫn nhé.
Còn copy 2 file vào thẻ nhớ để khi chọn boot từ thẻ nhớ thì nó mới chạy được.
Còn theo cách dùng Tool MAGLDR 1.11 bình thường thì chọn boot qua USB