• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

huydong0164

Các bác cho e hỏi với . hiện tại có 2 cách để up rom nand- androi cho HD2 . trước khi recovery thì mình phải FLASH MAGLDR cho HD2 phải không ạ ? E đọc hướng dẫn của bác Ân : 1. Giải nén trên PC
2. Chép 2 fileinitrd.gz và zImage trong thư mục copy_to_sd_root vào thư mục gốc của thẻ nhớ
3. Kết nối HD2 với PC
4. Khởi động lại máy
5. Khi màn hình tắt thì giữ nút Power (Mầu đỏ) đến khi lên menu của MAGLDR
Để vào menu của MAGLDR thì phải FLASH MAGLDR trước hay làm theo hướng dẫn thì máy tự động FLASH MAGLDR .
E đọc bài của bác LongNguyen thì có hẳn 1 bài hướng dẫn Flash MAGLRD :
HƯỚNG DẪN CÁCH FLASH MAGLDR

- Cách này áp dụng tốt cho cả HD2 thường và HD2 Tmobile 1024M
- Tool MAGLDR không bị cài đè lên OSPL/HSPL do đó nó cũng dễ dàng gỡ bỏ và không gây hại đến máy
- Để kết nối PC&PPC các bạn sử dụng như trên Windows Mobile bằng activesync hay WMDC bằng USB cable.
Tiến hành cài đặt:
1/ Tìm đến folder có chứa MAGLDR đã được giải nén, nhấp chuột phải lên
ROMUpdateUtility.exe và chọn Run as Administrator
2. Lúc này sẽ hiện lên cái khung và bạn chọn 'Next' để tiếp tục.
3. Tiếp tục chọn 'Next' tương tự như up rom trên winmo và chương trình sẽ tự động kiểm tra kết nối USB.

4. Chọn 'Update'
5. Khi hiện khung có chứa thông tin (it should say 2.00.000.0) tiếp tục chọn 'Next'
6. Đọc các thong tin và tiếp tục chọn 'Next'
7. Lúc này PPC sẽ về chế độ BootLoader Mode và PPC sẽ reboot.
8. Khi xong trên khung hình sẽ hiện chữ finished, (tức là xong)

chú ý: Để vào Menu MAGLDR sau khi cài , bấm và giữ nút Power Khi máy resetting thì menu sẽ xuất hiện.
E xin cám ơn .

Đúng rồi. Có 2 cách như bạn nói. Khi Flash MAGLRD thì bạn làm như bác LongNguyen hướng dẫn, khi đó bạn có thể flash các Android ROM dạng NAND. Đối với ROM dạng recovery (đuôi .zip) thì bạn thực hiện thêm bước recovery nữa (theo hướng dẫn của bác Ân) sau đó chép ROM (đuôi .zip) vào thẻ nhớ và recovery theo hướng dẫn là được

sangbato

sao may em giu phim mau do ma khong lên menu của MAGLDR. may em bi j vay?
may em mua o y nhi mobiado

dale89

bạn đã cài MAGLDR chưa có mới bấm đc chứ. bạn ở sài gòn àh, mình cũng mua hd2 ở yennhimobiado đây:D:D:D

htthinh20

Bác Ân ơi!!!Cháu bị lỗi:
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)
Khi cài Recovery. Cháu có đọc thấy bác bảo tắt Allows USB Connectios ở AS bằng cách Active Sync/ Connections Settings.Cho cháu hỏi là cài Active Sync/ Connections Settings này mình tắt là ở PC hay ở PPC vậy bác!!!

ducbinh94

Bác Ân ơi!!!Cháu bị lỗi:
Error happen

Khi cài Recovery. Cháu có đọc thấy bác bảo tắt Allows USB Connectios ở AS bằng cách Active Sync/ Connections Settings.Cho cháu hỏi là cài Active Sync/ Connections Settings này mình tắt là ở PC hay ở PPC vậy bác!!!

Tắt ở PC bạn nhé

htthinh20

Bác Ân ơi!!!Cháu bị lỗi:
Error happen

Tắt ở PC bạn nhé
Thanks bác!!!Em đã làm được!!!:D

Chỉnh sửa cuối:

Cao_HTC

Các bác cho e hỏi, em đã cài recovery được rồi, sau khi reset để chuẩn bị up Rom .Zip thì máy bị đứng ở chổ chọn AD SD, em đã bấm nút xanh rồi nhưng không ăn thua, máy đứng tại chổ đó, em phải tháo pin ra :(, có bác nào bị giống em kg?

ancola66

Super V.I.P
08/01/2011 UPDATE RECOVERY >>> v1.1 (CLOCKWORK MOD 3.0.0.5 GINGER) trên bài 1

Bài gửi 1... tham gia ngày 5.
Bạn ơi, nhớ HSPL nữa nha... đọc một lượt hết diễn đàn rồi hãy động chạm vào em nó chứ...

kenpham

chào các bạn,
Mình dùng bản NAND 24.12 của Jaws (flash từ laptop theo cách cũ) thì máy boot rất nhanh, 1 lần boot từ khi bật máy cho đến khi thẻ nhớ đã ready là 21s, nhưng mình chuyển sang flash từ thẻ nhớ theo cách Recovery bản MIUI Jaws 18.12 stable, boot từ khi bật máy đến khi thẻ ready là 2:05 ph mới xong. tại sao lại có sự khác biệt lớn thế nhỉ

thanhlong_05

các bác cho em hỏi thăm sử dụng công cụ RECOVERY này thì khi úp rom khác có cần phải tháo gỡ sim ra khỏi máy không vậy?

venusian

Moderator
các bác cho em hỏi thăm sử dụng công cụ RECOVERY này thì khi úp rom khác có cần phải tháo gỡ sim ra khỏi máy không vậy?

Không cần bạn ạ. Mún up Rom khác bạn cứ làm theo hướng dẫn là ok

ancola66

Super V.I.P
Hì, trên XDA có một thành viên là " boyppc " công dân Việt Nam đăng bài rom Android cho HD2 kìa các bạn. Có cả rom file .zip nữa, thật là hãnh diện quá đi. Không biết đó là bro nào nhỉ? Các bạn có thể tham khảo theo đường dẫn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=906207
He he he như hình bạn dùng HD2 nhưng chưa dùng ROM WM bao giờ nhỉ:-?. PRO đó đây :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?108284-quot-PPC-SERIES-quot-ROM-ĐA-NGÔN-NGỮ

amateur_no1

Đọc bên XDA có cách flash nand android từ PC + copy 2 file "copy to SDCard" for clockwork. sau khi flash xong thì nó có cả clockwork sẵn luôn. Ko biết thực hư thế nào, đã có bác nào làm cách này chưa?
Nguyên văn nó nói.
You DO NOT need to install Clockwork like explained in the Clockwork thread. Basicly.. Clockwork runs off those 2 files you put on the SD Card, the ONLY reason for the Flashing of the DAF.exe in the Clockwork install is so it partitions correctly. By using the Flash.cf file from the download I posted you are doing it both at the same time, it sets the partitions correctly when it flashes the New NAND ROM. As long as the Clockwork files are on the SD.. You have Clockwork.

Cách làm đây (nó nói thì dài, tóm lại như sau)
1: Download the "NAND" ROM (Not the Clockwork)
2: Replace the flash.cf in the ROM you just downloaded with the one in the post of mine earlier.
3: Drag the 2 Clockwork files on the root of the SD
4: Boot Into MAGLDR Menu and AD Hard Reset
5: Flash the NAND like you would any other NAND ROM.
6: When Flashing is done and your phone reboots UNPLUG YOUR USB.

7: LET IT BOOT!!

After wards Hold the RED Power Button when rebooting to enter MAGLDR Menu and select AD SD BOOT

You will be in Clockwork.

The FLASH.CF>>> http://www.megaupload.com/?d=TMIW04Z6
Tôi thì chưa làm nhưng post lên xem ae ý kiến thế nào, nếu quả thật đúng thế thì rất là tiện, một công đôi việc nhỉ. :)
p/s: file flash.cf có thể sử dụng cho bất cứ rom nào.

Tham khảo thêm đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=906937

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314