• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

bonmat8888

Hì, tại trước giờ chỉ dùng rom của chú Quang và cả của chú nữa nên không chú ý nhiều. Không biết chú đã thử bản này chưa vậy, mà không thấy bro ấy vào đây comment để hỏi một chút kinh nghiệm.

Bác Ân cũng còn trẻ mà, gọi anh thôi. Tóc bác ấy thỉnh thoảng có có vài sợi bạc (nhưng mà có mấy ẻm nhổ hết rồi) :))

thanhhdung78

anh Ân cho hỏi là bản recovery 1.2 này là sau khi up,thi sau này up rom bằng Daf.exe có mất recovery kg?

sorry...mình nhầm...đây là recovery bản 1.2 chứ kg phải tool MAGLDR...

Chỉnh sửa cuối:

007TTT

* 150 Mb System
* 250 Mb System
* 400 Mb System
cho e hỏi tại sao ngta lại để 3 cho mìh 3 chọn lựa, ai cũng giống nhứ ai ko ai muốn mấy của mìh tốn thừa thải dung lượn nhanh, gọn, tiết kiệm... ( nói chung là keo ) thì e ghĩ đa số thì mọi người điều chọn bản 150 MB hết vậy ra thêm mấy bản còn lại chi vậy a? e vận chưa hiểu lắm

ancola66

Super V.I.P
Đã update thông tin bản RECOVERY v1.2 trên bài 1. Với phiên bản RECOVERY này thì HD2 của các bạn đã giống đến 99% Máy Android xịn roài=D>

* 150 Mb System
* 250 Mb System
* 400 Mb System
cho e hỏi tại sao ngta lại để 3 cho mìh 3 chọn lựa, ai cũng giống nhứ ai ko ai muốn mấy của mìh tốn thừa thải dung lượn nhanh, gọn, tiết kiệm... ( nói chung là keo ) thì e ghĩ đa số thì mọi người điều chọn bản 150 MB hết vậy ra thêm mấy bản còn lại chi vậy a? e vận chưa hiểu lắm
* Vấn đề là bản ROM bạn tải về để up cho máy dung lượng là bao nhiêu? Những bản CM thì nhỏ nhưng những bản có SENSE thì nó lớn ;;) . Theo mình thì cứ sài bản 250 Mb là OK.

binhhdda

Bác Ân xem giùm với, mình không tải bản 2.1 về được hok biết link có sao không?

takaru

Đã update thông tin bản RECOVERY v1.2 trên bài 1. Với phiên bản RECOVERY này thì HD2 của các bạn đã giống đến 99% Máy Android xịn roài=D>

* Vấn đề là bản ROM bạn tải về để up cho máy dung lượng là bao nhiêu? Những bản CM thì nhỏ nhưng những bản có SENSE thì nó lớn ;;) . Theo mình thì cứ sài bản 250 Mb là OK.

Tức là mình cho chon 1 trong 3 bản bác đưa link trên rồi recovery phải không bác ? không cần quan tâm đến 1.2 đúng không a. ?
Hay mình làm recovery 1.2 rồi chạy tiếp bản phân vùng ?

vettau

anh Ân cho hỏi là bản recovery 1.2 này là sau khi up,thi sau này up rom bằng Daf.exe có mất recovery kg?

sorry...mình nhầm...đây là recovery bản 1.2 chứ kg phải tool MAGLDR...
mình thư vào lại MAGLDR chọn Boot SD thấy vẫn có Recover nhưng không biết có Boot được không hay vẫn phải chạy lại sau khi đã chạy Daf vì thấy có mấy dòng E: can't find mics

thanhhdung78

Anh Ân cho hỏi chút,em dùng rom MCCM 3.0.2 chuyển đổi lại thành zip...chạy bằng recovery...tất cả mọi thứ đều ok hết,nhưng tại sao máy cứ khởi động lại và dừng ở màn hình HTC,rồi lại tiếp tục boot lại android ở MAGLDR.....Vậy là sao ạ...!!!?

ancola66

Super V.I.P
Tức là mình cho chon 1 trong 3 bản bác đưa link trên rồi recovery phải không bác ? không cần quan tâm đến 1.2 đúng không a. ?
Hay mình làm recovery 1.2 rồi chạy tiếp bản phân vùng ?

*Chỉ cần chọn phân vùng bạn cần, còn thì lấy 2 file initrd.gz và zImage ở trong thư mục Recovery ( Link Tool 1.2) vào thẻ nhớ là OK

* Tác giả gói riêng 2 file initrd.gz và zImage là để các bạn nào đã có Thư mục gồm các file để chạy trên PC (Ở các phiên bản trước) thì chỉ cần thay 2 file trên rồi chạy lại là OK, Bạn nào chưa cài lần nào thì mới phải tải toàn bộ (Recovery và Partition Layouts)

Anh Ân cho hỏi chút,em dùng rom MCCM 3.0.2 chuyển đổi lại thành zip...chạy bằng recovery...tất cả mọi thứ đều ok hết,nhưng tại sao máy cứ khởi động lại và dừng ở màn hình HTC,rồi lại tiếp tục boot lại android ở MAGLDR.....Vậy là sao ạ...!!!?

*Đó là bản ROM bạn chuyển chưa chuẩn và có thể chưa ( một số bản phải edit lại file flash.cfg rồi chạy tool Recovery lại thì mới được) hợp với Tool Recovery mới . Bạn thử edit lại file flash.cfg rồi recovery như dứoi đây lại xem sao :

misc ya 1M
recovery ya|ro 5M
boot ya|boot|ro 8M
system ya 140M
cache ya 32M
userdata ya|asize|hr allsize

thanhhdung78

trong khi chờ trả lời...đành quay lại với rom gauner vậy....:(:(:((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

em vào rom gốc (chưa chuyển đổi)vào file flash.cfg để edit,nhưng không thấy mục nào như anh chỉ nên kg thể edit lại,còn rom đã chuyển đổi thì đã thành file zip nên nếu extract file thì sẽ ra toàn bộ file hệ thống của rom...bó tay rồi...nếu đươc anh làm giúp em rom MCCM [Desire HD] V3.0.2 của bạn dungphp up...đươc không ạ...cảm ơn anh trước nghe..
p/s: nhớ làm chuột bạch trước lun nghe anh Ân....:-?=D>=D>

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

đã edit được file flash.cfg rồi...nhưng kg biết rom chuyển đổi có xài đươc kg...ghê quá...

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Chú Ân và mọi ngừoi cho hỏi chút : bên XDA dùng thuật ngữ CWM, vậy thuật ngữ ấy có nghĩa là gì vậy ?

mphuong95

bác nào có Tool Recovery v1.2 trên mf thì share cho em với ạ. em down trên này mà ko đc :(

ancola66

Super V.I.P
bác nào có Tool Recovery v1.2 trên mf thì share cho em với ạ. em down trên này mà ko đc :(
Đang đóng gói lại và viết lại hướng dẫn cho các bạn dễ sử dụng trong it phút nữa sẽ có linh MF

lungtung

Mình tưởng bản này và bản MCCM 4.0 là chạy trên SD ( thẻ nhớ chứ nhỉ ) chuyển được sang cài trên NAND hả bạn

ancola66

Super V.I.P
3.0.2 bác dunghp mod sang nand rồi mà bác
NAND nhưng để chuyển qua UP bằng file zip còn nhiều việc phải làm (Vì khi chuyển sang ZIP thì rất hay bị lỗi boot). Các dev trên xda cũng mới đang dần hoàn thiện tool để chuyển các bản Up bằng kết nối sang up bằng thẻ (Zip ROM)