• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RECOVERY (CLOCKWORKMOD v5.0.2.7) CHO NAND ANDROID [Update 08/02/2012]

dungphp

Đúng rồi ! Bác Ân luôn đi trước thời đại mà ! Bác Ân cho hỏi chút, kiểu sign của rom zip này có khác nhiều so với sign APK không bác ?

T

tainguyentan

Guest
Sao bản CWM trên video nó màu xanh, của DHD cũng màu xanh, mà của mình nó màu cam cam nhỉ? Hay bản 1.2 nó vậy? Nhìn màu cam cam hơi khó nhìn.

thanhlong_05

bác ancole66 cho mình hỏi các gói data như 150MB, 250MB và 400MB có ý nghĩa như thế nào, mình thấy vì thẻ nhớ theo máy đến 16GB thì dùng bản 400MB là thoải mái nhất có được ko? Vì sau khi mình úp các bản rom thì mở trong phần total space 662MB thì vẫn nhiều hơn 400MB chứ hay là 2 phần này khác biệt nhau? mong bác giải thích cho mình hiểu?

ancola66

Super V.I.P
Sao bản CWM trên video nó màu xanh, của DHD cũng màu xanh, mà của mình nó màu cam cam nhỉ? Hay bản 1.2 nó vậy? Nhìn màu cam cam hơi khó nhìn.
Mầu xanh là của phiên bản cũ v2.5.1.3 và đang hiện hành trên các máy Android 2.2 . Phiên bản mới 3.0.0.5 tuơng lai là để CWM cho các máy Android chạy 2.3 và nó có mầu cam. Bạn lại thích cái cũ hơn à :))

bác ancole66 cho mình hỏi các gói data như 150MB, 250MB và 400MB có ý nghĩa như thế nào, mình thấy vì thẻ nhớ theo máy đến 16GB thì dùng bản 400MB là thoải mái nhất có được ko? Vì sau khi mình úp các bản rom thì mở trong phần total space 662MB thì vẫn nhiều hơn 400MB chứ hay là 2 phần này khác biệt nhau? mong bác giải thích cho mình hiểu?
Bạn dùng 400Mb cũng được, cái này chiếm bộ nhớ trên thẻ ( nó là phân vùng của CWM ). Nhưng các bản ROM hiện nay chưa bản nào > 250 Mb nên chỉ cần dùng 250 Mb là đủ.

VUNHATVAN

Hình như bản Revolution không làm việc được với CWM thì phải, mình đã làm mọi cách mà nó vẫn treo ở màn hình Logo, nếu up bản NAND thì chạy bình thường

cleoric

minh cung bi treo may o giai doan up rom, minh up ban MDJs_CyanogenMod7_v.2.2_NAND_A2SD+CWM.........tuc wa up lai ban nand cung loai rom do thi chay binh thuong. minh thay ben xda nguoi ta up cwm ban rom nay binh thuong ma....ai giup voi hix

ancola66

Super V.I.P
minh cung bi treo may o giai doan up rom, minh up ban MDJs_CyanogenMod7_v.2.2_NAND_A2SD+CWM.........tuc wa up lai ban nand cung loai rom do thi chay binh thuong. minh thay ben xda nguoi ta up cwm ban rom nay binh thuong ma....ai giup voi hix
Bạn thử copy file flash.cfg mà mình để cùng trong gói đè vào thư mục Recovey rồi recovery lại sau đó up rom xem sao.

cleoric

Sau khi format bang sd formatter roi sd participation sau khi flash cwm 1.2 thi up room thanh cong ^^!

trantuan1207

Bác nào giúp em với... hu hu, recovery đến đoạn kick vào file DAF.exe thì nó cứ báo kết nối USB bị lỗi còn điện thoại cứ treo cứng ở phần waitting USB... bih phải làm thế nào các bác ơi :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

Cac bac di an com lau the ???? TT___TT
---> Cuống quá k kịp tìm, tìm đã thấy câu trả lời, đang cài tiếp đc rồi... hú hồn :D, tìm đc đáp án trong 1 câu trả lời của bác Ancola trước đây, thanks bác, anyway ^^

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác nào giúp em với... hu hu, recovery đến đoạn kick vào file DAF.exe thì nó cứ báo kết nối USB bị lỗi còn điện thoại cứ treo cứng ở phần waitting USB... bih phải làm thế nào các bác ơi :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

Cac bac di an com lau the ???? TT___TT
---> Cuống quá k kịp tìm, tìm đã thấy câu trả lời, đang cài tiếp đc rồi... hú hồn :D, tìm đc đáp án trong 1 câu trả lời của bác Ancola trước đây, thanks bác, anyway ^^
He he he cài cái vụ này toát mồ hôi hơn Weather Panel (Cách đây 3 năm) nhỉ:)):)):)). Welcome back=D>

trantuan1207

He he he cài cái vụ này toát mồ hôi hơn Weather Panel (Cách đây 3 năm) nhỉ:)):)):)). Welcome back=D>

uồi... Bác vẫn còn nhớ em ạ :))
1 thời gian e dùng máy linh tinh nên k nghịch WM nữa, thỉnh thoảng đá qua thì thấy bác bih làm "quan" to rồi, k dám hỏi han lại mang tiếng thấy ng sang bắt quàng làm họ ;)).
Đến lúc tậu e này 1 thời gian lại thấy bác chuẩn bị bán máy... haizza.. buồn suýt thối ruột thì lại thấy bác về... mừng húm hị hị

VUNHATVAN

Bạn thử copy file flash.cfg mà mình để cùng trong gói đè vào thư mục Recovey rồi recovery lại sau đó up rom xem sao.

Cũng không được bác Ancola ơi. Không biết là tại sao nữa trong khi up 2 bản Ginger bread thì bình thường

drmom

Cũng không được bác Ancola ơi. Không biết là tại sao nữa trong khi up 2 bản Ginger bread thì bình thường

Em cài bản Revolution 2.3 được Bác ơi! Nhưng Bộ nhớ trong còn ít hơn so với cài qua PC(#596<640MB).

bungbukaka

nếu mình muốn cài rom khác thì chỉ việc chép rom zip đó vào sd rồi boot ad sd như lúc đầu hở bác ??

ancola66

Super V.I.P
cho em hỏi thư mục gốc của thẻ nhớ là thư mục gì ạ?
Khi bạn nhấp đúp vào biểu tượng thẻ nhớ trên PC (Khi máy kết nối với PC hoặc kết nối qua đầu đọc thẻ )thì cửa sổ mở ra trước mắt bạn chính là thư mục gốc.

thanhhdung78

-Flash ROMs in update.zip format >>> Up ROM bằng File ROM định dạng ZIP
-Backup and restore ROMs using Nandroid >>> Sao lưu, phục hồi một bản ROM NAND mà bạn thích
-Flash ROMs from the SD card without use of a PC >>> Up ROM từ thẻ nhớ mà không cần PC
-Easilly Wipe all Data/Cache>>> Xóa sạnh data và Cache (Giống như HR trên WM )
-Repartition SD card for use with Apps2SD >>>Chuyển ứng dụng ra thẻ nhớ với Apps2SD)
-Full Root ADB access >>> Hỗ trợ đầy đủ Root ADB
-Fix app permissions >>> Cho phép cài đặt các ứng dụng hệ thống ( Có nghĩa là tích hợp sẵn Super use)

anh Ân cho hỏi là,theo ghi chú ở trên,thì có phải là sau khi cài tool recovery 1.2 nay và dùng app2sd thì có thể chuyển toàn bộ app ra thẻ nhớ phải kg anh Ân?
hay vẫn phải chép file data2sd và file confiq tích hợp sẵn trong những bản rom cho phép chuyển data ra thẻ nhớ?

bonmat8888

Vừa đi công tác về, đợt này dùng Android NAND.... không còn WM => không còn VietmapR12 (cr***) => lạc đường lung tung => hơi buồn một tẹo. Biêt bao giờ mới có bản Vietmap (cr***) for android để dùng???:((

trantuan1207

Bác Ân ơi, e nghịch Miui loạn lên, bih làm lại cả bước recovery xong xuôi hết rồi, đến cái mặt thằng Joker cầm lá bài nó cứ treo đơ đơ ở đó, mãi k có hình con robot quệt quệt mũi j cả, thế là bị sai cái j hả bác??? :-s

clarkht

Vừa đi công tác về, đợt này dùng Android NAND.... không còn WM => không còn VietmapR12 (cr***) => lạc đường lung tung => hơi buồn một tẹo. Biêt bao giờ mới có bản Vietmap (cr***) for android để dùng???:((

doanh nhân như chú mua cho lành, cờ rách cờ riếc cho sinh viên nghèo bọn cháu thôi :D