• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Resco Keyboard Pro 5.0 - bàn phím Việt

• Thread starter ntd
  • Ngày gửi

hanoiwap

Super V.I.P
Tôi làm thử SamSungWQVGA các bạn góp ý để làm tiếp nhé.Không có ý kiến thì tôi không thiết kế tiếp đâu

SamSungi900.cab 121.4 Kb 2008-09-30

Chỉnh sửa cuối:

hunggz

To @hunggz
Bàn phím dọc(Portrait) tôi để thấp vì dùng cho QVGA (cao 320)
Trường hợp WQVGA (cao 400) tôi dự định cao 155 bằng nguyên bản của iPhone nhưng không có ý kiến phản hồi nên tôi không tiếp tục thiết kế tiếp(vì chưa xong Number và Calc)

Nếu bạn yêu cầu,tôi sẽ làm 2 skin cao 155 và bằng SSung của bạn (197pixels,tương đương Diamond)

Bàn phím ngang(Landscape) tôi thiết kế 122 pixels.SSung là 110 pixels.Kie_s_Grey_Carbon_2 là :124 pixels

"gửi tin có cả dấu chấm phẩy, chấm(muốn gõ chấm, phẩy, lại phải bấm để ra bàn phím khác có chấm, phẩy mới bấm đc)"
.
1-Để giải quyết vấn đề này ,bạn dùng VE.Nhấn aU sẽ có đủ các dấu
2-Trong VN,bạn không cần vào bàn phím số cũng có đủ các dấu thường dùng.
6 ô:x,c,v,b,n,m:Khi bạn nhấn phím dấu sẽ có đủ các dấu

Bạn gửi cho tôi tiếp hình ảnh của NumberLayout,FxLayout và CalcLayout để tôi hoàn thiện đầy đủ (nếu layout nào không có thì tôi sẽ tự thiết kế)

Vì bạn chưa xem hết phần trợ giúp nên chưa biết hết các tính năng(Bạn hãy xem tại đây)

Tôi làm thử SamSungWQVGA các bạn góp ý để làm tiếp nhé.Không có ý kiến thì tôi không thiết kế tiếp đâu

SamSungWQVGA.cab 122.3 Kb 2008-09-18

thank bác đã tận tình giúp đỡ =D> nhưng em có down về cái samsung, báo invalid skin. Em cũng gửi bác 1 vài tấm hình, ở màn hình ngang, bấm 123 thì ra màn hình trống, gõ vẫn ra chữ, bấm tiếp hình calc thì là ký tự "]" rùi quay về màn hình chữ còn màn hình ngang fx vẫn bình thường. Ở màn hình dọc, tất cả đều ko có lỗi gì, em chỉ thấy mỗi nút bấm nhỏ, nếu kéo cao lên thì nút bấm có to ra thế nào nhỉ :-/ à quên, mà em thấy nút xóa lùi hơi nhỏ nữa

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
thank bác đã tận tình giúp đỡ =D> nhưng em có down về cái samsung, báo invalid skin. Em cũng gửi bác 1 vài tấm hình, ở màn hình ngang, bấm 123 thì ra màn hình trống, gõ vẫn ra chữ, bấm tiếp hình calc thì là ký tự "]" rùi quay về màn hình chữ còn màn hình ngang fx vẫn bình thường. Ở màn hình dọc, tất cả đều ko có lỗi gì, em chỉ thấy mỗi nút bấm nhỏ, nếu kéo cao lên thì nút bấm có to ra thế nào nhỉ :-/ à quên, mà em thấy nút xóa lùi hơi nhỏ nữa

To @hunggz
1-"bấm 123 thì ra màn hình trống"vì chưa xong Number và Calc.Tôi để các bạn thử và góp ý rồi sẽ thiết kế tiếp.

2-Tôi sẽ xem tiếp lỗi "invalid skin"

3-"màn hình ngang fx vẫn bình thường" vì dùng fx của qvga 320 (chưa làm rộng ra 400)

Mai tôi sẽ sửa lỗi.Cám ơn các bạn góp ý

hanoiwap

Super V.I.P
Em cũng đã cài thử, cũng ko thấy khác biệt lắm :D

To @hunggz
Bản của QVGA cao 130 pixels
Bản này tăng lên 150 pixels mà không khác biệt thì tôi tăng cao hơn nữa

Bạn chụp cho tôi bàn phím số(123) và máy tính (Calc) của SamSung để tôi làm tiếp

nghoanglong

Phiên bản Keyboard mới 5.0 của Resco có skin rất tiện sử dụng viết bằng tay. Các bạn có thể xem thêm ở trang chủ: http://www.resco.net/pocketpc/keyboard/default.asp
Tôi làm thêm tệp keyboard cho tiếng Việt. Các bạn chỉ cần mở và chép vào thư mục \Program Files\Resco Keyboard Pro\Languaes\. Sau đó trong Option của Keyboard chọn tiếng Việt cho Primary language.

Tệp cần tải về

Sao không download file zip được thế nhỉ?

hanoiwap

Super V.I.P
Bác có thể cho mình skin bàn phím Tiếng Việt cho recokeyboard 5.11 dành cho VGA được không? Cảm ơn bạn nhiều lắm

Bạn xem tại đây nhé

http://vnpda1.blogspot.com/2008/03/vietnameserescokeyboardpro.html

File cài đặt hỗ trợ gõ tiếng Việt v 5.11:
1-File .CAB(PPC tự cài đặt).Có 3 layout tiếng Việt và 40 ngôn ngữ khác.
VnRKbd_5.11.CAB1.5 Mb 2008-10-03 (còn lỗi Number và Calc của VGA)

file cài đặt tích hợp sẵn font tiếng Việt
VnRKbd_5.11incTahoma.CAB2.1 Mb 2008-10-03

haiyen2410

Member
Mình dùng bàn phím này thấy có 1 cái rất bất tiện: đó là mỗi khi đánh tiếng Việt lại phải gõ dấu trước rồi mới gõ chữ. Sao tác giả k thiết kế bàn phím có cách nhập vbản giống như PC? (gõ chữ trước rồi đánh dấu sau)