• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & UPDATE 2G & 3G LÊN FW 3.0 BETA 4 & 5 VÀ FIX LỖI CƠ BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangtu_mc

bạn HOANGTU_MC cho mình hỏi tí nhé, IPHONE của bạn là IP 3G 8GB phiên bản Quốc Tế hay phiên bản LOCK vậy bạn?

mình đang sống ở bên nga nên chắc bản của mình là bản quốc tế tại ip bên này toàn unlock rồi

hoangtu_mc

bác xuân trường cho em hỏi khi restore lên 3.0 bêta5 nhưng ip của em ko có song mặc dù đã làm theo hướng dẫn của các bạn trên diễn đàn nhưng vẫn ko được bây giờ em muốn restore về 3.0 beta4 có được ko nếu được xin bác hướng dẫn cho làm thế nào để có được sóng

maidungref

Bạn cố gắng đưa iphone về chế độ DFU , ở chế độ này màn hình IP sẽ tối thui , còn nếu là hình CD và cọng cáp thì bạn đã sai . thân

thinhnpd

Bạn thử đưa IP về DFU mode và restore lại bản 2.2.1 và unlock xem.Mình từng bị như bạn nhưng với IP 2G, còn 3G thì mình ko có nên chưa thử :p. Chúc bạn thành công nhé. :D

không biết bác trungkien2 đã downgrade xuong 2.2.1 được chưa. vì mình sắp có cái 3G Lock FW 3.0 hông biết làm sao xài được

hoangtu_mc

Bạn cố gắng đưa iphone về chế độ DFU , ở chế độ này màn hình IP sẽ tối thui , còn nếu là hình CD và cọng cáp thì bạn đã sai . thân

mình đưa về chế độ DFU rồi nhưng chỉ có CD VÀ CỌNG CÁP THÔI chứ chế độ màn hình đen thui thì mình ko làm được khi mình tắt hẳn ip xong thì nhấn khởi động xong giữ nút home xong ip hiện cd và cọng cáp trên itunes thì hiện lên một ô bảo mình phải restore còn trên tay mình vẩn giữ nút home nhưng chẳng thấy màn hình ip đen thui gì cả các bạn làm ơn hướng dẫn mình kĩ lại một chút cách đưa về chế độ DFU mình xin cảm ơn nhiều mong trả lời gấp:(:(:(:(:(:(

hongdat1106

mình đưa về chế độ DFU rồi nhưng chỉ có CD VÀ CỌNG CÁP THÔI chứ chế độ màn hình đen thui thì mình ko làm được khi mình tắt hẳn ip xong thì nhấn khởi động xong giữ nút home xong ip hiện cd và cọng cáp trên itunes thì hiện lên một ô bảo mình phải restore còn trên tay mình vẩn giữ nút home nhưng chẳng thấy màn hình ip đen thui gì cả các bạn làm ơn hướng dẫn mình kĩ lại một chút cách đưa về chế độ DFU mình xin cảm ơn nhiều mong trả lời gấp:(:(:(:(:(:(

vậy bạn làm không đúng rùi.Bạn xem link sau để làm cho chính xác nhé
http://www.applevn.com/forum/showthread.php?t=140
theo hướng dẫn là 10s nhưng theo kinh nghiệm của mình khi thấy màn hình tắt đi thì bạn đếm từ 1 đến 5 rùi buông nút power ra thì IP sẽ vào chế độ DFU ngay.
Để kiểm tra IP đang ở chế độ DFU hay Restore mode thì bạn làm như sau.
Phải chuột vào My Computer -->Manage-->Device Manager-->Universal Serial Bus Conntrollers-->phải chuột vào dòng "Apple ...." chọn Properties thì bạn sẽ thấy ngay IP đang ở chế độ DFU hay Restore mode ngay.Chúc bạn thành công.;)

daophuccanh

Mình cài fw 3.0 betta 4 cài game và ứng dụng trên win scp và itunes bình thường nhưng khi up lên bản betta 5 tất cả game và ứng dụng cài qua win scp mất hết chỉ còn lại các ứng dụng và game trên ituner thôi . Mình vào đường dẫn var>>mobile>library>>caches xóa fine com.apple.mobile.installation.plist như fw 2.2.1( đã vào Applications set hết các app ) Sau khi làm xong star lại máy mất hết game và ứng dụng và cài lại qua win scp củng no cài qua itunes củ không được > Có Bạn nào có cao kiến chỉ dẫn mính với thak..:(:)(:)(:)(:)(:)((

[FONT=&quot]Lưu ý sử dụng chức năng quote hợp lý![/FONT]

Last edited by a moderator:

holitraco

Đã làm như bác Trường, nhưng mà khi mở Wifi cài open ssl, ssh thì máy báo cài được, nhưng lại không hiện biểu tượng ra màn hình ngoài. không làm sao chạy được win_sh_no_wifi hoặc win_SCP. Có điều đặc biệt, không chạy được để cài file fix GPRS và Installd nhưng mà tại sao khi restore máy beta4 theo backup của itune thì các app xxx lại cài đựơc

[FONT=&quot]Lưu ý sử dụng chức năng quote hợp lý![/FONT]

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Đã làm như bác Trường, nhưng mà khi mở Wifi cài open ssl, ssh thì máy báo cài được, nhưng lại không hiện biểu tượng ra màn hình ngoài. không làm sao chạy được win_sh_no_wifi hoặc win_SCP. [FONT=&quot]Lưu ý sử dụng chức năng quote hợp lý![/FONT]

Cài thêm BossPreft nữa rồi Reset lại máy sẽ dùng được WinSCP (Mặc dù BossPreft không chạy được trên bản Beta5 này).:D

hoangtu_mc

Hi AE!
Mình đã thử cài bản firmware 3.0 beta 5 rồi trên IP 2G và đã thành công. nhân tiện chia sẽ cùng các bạn luôn.
Bạn làm theo các bước sau:
B1. Shift + Restore và chọn firmware 3.0 beta 5 (iPhone1,1_3.0_7A312g_Restore.ipsw).
B2. Sau khi restore xong bạn download Quickpwn 3.0 beta 5 và thực hiện việc Active IP của bạn (không cần Unlock).
B3. Sau khi chạy Quickpwn xong (lúc này IP của bạn vẫn bị mất sóng nhưng kệ nó) bạn vào chọn Cydia và tìm phần mềm (soft) BootNeuter chọn và cài nó vào.
B4. Sau khi cài nó xong bạn thoát ra khỏi Cydia và chạy BootNeuter và bật ON cho phần Baseband (phần cuối cùng bên dưới) sau đó chọn Flash. IP của bạn sẽ khởi động lại 2 lần.

Lưu ý: nếu IP của bạn khởi động lai mà vẫn chứ có sóng thì chạy BootNeuter xem đã bật chức năng Baseband lên ON hay chưa, nếu chưa thì bật lại nó lên và chọn nút Flash.
Sau khi làm xong hết bạn vào Cydia và remove BootNeuter đi.

Dưới đây là link download quickpwn cho firmware 3.0 beta 5.
http://www.quickpwn.com/2009/05/quickpwn-3-0-beta-5.html

sao mình cũng đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng khi vào BootNeuter thi nó chỉ hiện lên dòng chữ " please wait Determinning current setting .... " đã ngồi đợi một lúc rồi nhưng cũng chẳng thấy thay đổi gì cả xin bác hướng dẫn lại hộ mình một làn nữa thanks.:-??

xuantang

sao mình cũng đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng khi vào BootNeuter thi nó chỉ hiện lên dòng chữ " please wait Determinning current setting .... " đã ngồi đợi một lúc rồi nhưng cũng chẳng thấy thay đổi gì cả xin bác hướng dẫn lại hộ mình một làn nữa thanks.:-??

Chào bạn hoangtu_mc, Minh cũng gặp trường hợp giống như bạn vậy đó.
Mình làm các bước như sau:

1. Cài Bootneuter từ Cydia.
2. Chạy Bootneuter và bật chế độ Unlock sang ON sau đó nhấn nút Flash.
- IP sẽ chạy khoảng 1 phút rồi khởi động lại.
- Sau khi khởi động lại vẫn chưa thấy có sóng.
3. Vào bootneuter lần nữa và bật chế độ Unlock sang ON sau đó nhấn nút Flash.
- Sau đó màng hình IP hiện "Đợi khoảng 2 phút để Flash Baseband" (đại khái là vậy vi minh không nhớ lắm).
- Sau khoảng 2 phút thì xong, màng hình hiển thị câu thông báo như của bạn nói " please wait Determinning current setting .... " lúc này bạn cứ thoát khoải Bootneuter (bấm nút Home).
4. Khởi động lại IP của bạn.
- Sau khi khỏi động lai IP thì lúc này IP sẽ có sóng.

Mình đã thử Restore IP của mình ( 2G )đến 3 lần rồi...Các bước đếu giống nhau hết.

Nếu bạn gặp trường hợp hiện câu thông báo " please wait Determinning current setting .... " thì cứ thoát ra khỏi Bootneuter và thừ làm lại các bước giống như mình làm ở trên xem sao....Chúc bạn thành công.

Link download Quickpwn 3.0 beta 5
http://quickpwn2-2-1.googlecode.com/files/QUICKPWN3-0-BETA-5-OFFICIAL-UNNOFFICIAL-RELEASE.zip

hoặc
http://www.quickpwn.com/2009/05/quickpwn-3-0-beta-5.html

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Vấn đề là cái Popup " please wait Determinning current setting .... " nó ko mất đi thì làm sao mà có thể thao tác như bạn đc, mình cũng đã làm như vậy và kết quả là No Wifi con 3G World. Giờ phải làm lại từ đầu đây này, đã làm đến 4 lần mà nó vẫn cứ No Service

trungkien2

IPhone 3g lock, up lên thành iTouch liền. Mất hết 500K để hard unlock lại rồi. Hix. Nản ghê.

longgiang81

Super V.I.P
Mình cứ đưa về lại 2.2.1 thì iTunes tự động kích hoạt, sóng sánh lại OK. Nhưng cứ lên bất kì Beta nào cũng ko có sóng, chả hiểu thế nào nữa. Có bác nào bị như mình ko, máy mình 3G World :D

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi Restore beta 4 rồi Update lên beta 5 thì cái hình iTunes nó như thế này đây, 3G World :D

hoangtu_mc

có bác giúp hộ mình, là sau khi máy tính cài itunes 8.2.0 rồi bây giờ mình muốn cài lại itunes 8.1 để mình đưa ip về 2.2.1 nhưng khi remove itunes 8.2 cài lại 8.1 và mở itunes lên thì báo lỗi library.. và ko vào được itunes nữa.

longgiang81

Super V.I.P
Cách Remove iTunes:
1. Vào Control Panel/Add or Remove Program
2. Remove Apple Mobile Device Support
3. Remove Apple Software Update
4. Remove iTunes
5. Remove Quick Times
6. Delete folder Apple Computer trong C:\Documents and Settings\User\Application Data
7. Delete folder AppleApple Computer trong C:\Documents and Settings\User\Local Settings\Application Data
8. Vào My Document\My Music rename iTunes thành iTunes_Backup
9. Restart PC.
10. Cài lại iTunes 8.1.1.10
Mã:
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iTunes8/061-6172.20090406.Xdcfr/iTunesSetup.exe
Với User là tên Admin của bạn trên PC

longgiang81

Super V.I.P
Chưa có bác nào bị trường hợp như mình hay sao ý nhỉ, đợi mãi mà ko thấy có ai Reply :D

hoangtu_mc

các bác cho mình hỏi thêm là sau khi restore về 2.2.1 cho ip 3g lock xong mình cài một phần mềm free từ itunes thì ko sync được vào ip màn hình ip báo lỗi thé này " The application "Brain Teaser" was not installed on iphone "bin' because ảe not authorized for it on this computer" cá bạn cho mình hỏi đây là lỗi gì và cách khắc phục thế nào mong trả lời mình sớm..

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.