• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Review chất lượng các loại tai nghe...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hôm nay mình qua ShopDunk để hỏi mấy cái tai nghe thì cái EP 630 giá 550.000 là hàng FULL BOX, còn loại TRAY cũng xịn nhưng là đồ Second hand. Mà hiện nay cửa hàng này ko còn TRAY, chỉ còn FULL BOX. Mình cũng đã thử tai nghe, chất lượng tuyệt vời.

Nó là một trong những tai nghe hay nhất trong các loại tai nghe có giá dưới 50USD mà. Chất lượng quá ổn so với giá thành. Đã xài thì sẽ không hối hận đâu.:D

bluedragon0307

Nó là một trong những tai nghe hay nhất trong các loại tai nghe có giá dưới 50USD mà. Chất lượng quá ổn so với giá thành. Đã xài thì sẽ không hối hận đâu.:D

Đương nhiên rồi, có lẽ từ giờ trở đi mình chỉ mua em này thôi:)) Chất lượng tốt, kiểu dáng đẹp(cái này tùy người nha:D) và nhất là giá quá ngon---->Không còn gì để bàn cãi nữa:))

phuong98a

tớ đang dùng cái HS-45 (kèm theo máy 5310 express music của bà chị) nhưng tớ thấy nghe trên máy 5310 ko hay bằng nghe trên cái N82 của tớ. nhưng vì dây nó ngắn quá nên rất khó chịu. âm thanh thì cũng tạm được.tớ chưa nghe EP 630 nên ko biết có hay hơn ko.
hôm trước có mượn cái tai của ipod thì thấy nghe hay hơn hẳn cái hs-45
nghe bác BuuPhucCT tư vấn nên mình quyết định làm con EP 630. nhưng vì ở tận BN nên cuối tuần mới ra được mà hết hàng tray rồi thì cũng phải cắn răng mà mua thôi :|

phuong98a

t­ớ vừa ra shopdunk và và thử cái EP 630 vừa cho vào tai thì chả còn nghe thấy cái gì cả cảm nhận thì đúng là deep bass và mạnh nhưng quả là thất vọng ko như tưởng tượng âm thanh trầm nhưng ko bổng nói chung là hơi thất vọng thua xa cái giàn âm thanh ở nhà. với lại nghe kiểu in ear này thì lâu thành điếc mất.
mình hay có thói quuen vừa làm việc vừa nghe nhạc nếu dùng cái này thì ai gọi chắc chẳng nghe thấy gì nên thôi quyết định ko mua.
có lẽ hôm qua uống nhiều quá nên khả năng thẩm âm mất hết do đó ko cảm nhận được hết cái hay của nó
nhưng đi từ BN ra HN mà ko mua được vì ko như mong đợi thì cũng tiếc nên tớ mua 1 cái tai ipod có 100k nghe cũng được.
có lẽ hôm nào đẹp trời ghé lại có khi lại khác.

nguyenvansang

Well-Known Member
Mua tai nghe sony dòng ex đi bạn. Miễn chê luôn! Tai 100k nghe ra gì?
Posted via Mobile Device

bluedragon0307

t­ớ vừa ra shopdunk và và thử cái EP 630 vừa cho vào tai thì chả còn nghe thấy cái gì cả cảm nhận thì đúng là deep bass và mạnh nhưng quả là thất vọng ko như tưởng tượng âm thanh trầm nhưng ko bổng nói chung là hơi thất vọng thua xa cái giàn âm thanh ở nhà. với lại nghe kiểu in ear này thì lâu thành điếc mất.
mình hay có thói quuen vừa làm việc vừa nghe nhạc nếu dùng cái này thì ai gọi chắc chẳng nghe thấy gì nên thôi quyết định ko mua.
có lẽ hôm qua uống nhiều quá nên khả năng thẩm âm mất hết do đó ko cảm nhận được hết cái hay của nó
nhưng đi từ BN ra HN mà ko mua được vì ko như mong đợi thì cũng tiếc nên tớ mua 1 cái tai ipod có 100k nghe cũng được.

Bạn đòi hỏi cao quá, tai dưới 50$ mà dc như vậy là ngon rồi còn gì, bạn còn muốn như dàn âm thanh ở nhà nữa thì chỉ còn cách mua tai nghe của dân DJ thôi(loại tai chụp ý) và giá cả thì.......>:)>:)>:)

BuuPhucCT

Well-Known Member

Ôi, nghe nhạc bằng mobile mà bác đòi so sánh với dàn hifi thì bó tay thiệt. :|:|

bluedragon0307

Hình như nghe nhạc cũng liên quan đến nguồn phát nữa đúng ko? Mình thấy nghe bằng N91 hay hơn N73. Mình ko có kiến thức nhiều về khoản này lắm, có gì chỉ giùm mình:)

phuong98a

cái tai ipod ko có mút đệm nghe hơi chói tai nhưng khi tớ lấy cái mút đệm ở hs-45 cho vào cái ipod thì đúng là êm và ấm hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

nguulangkiem

N81 nghe đã hơn N73 :) cái này mình sai N81 đương nhiên phải khen rôi :))
còn loa ngoài thì N73 vô đối N81 chào thua :(

0988846477

Mấy bác mua tai sony EX35LP Nghe hay lắm giá cũng mềm thui 350k

MÌnh bán tai đó mà .nghe n82 miễn chê luôn.mấy bua nữa thử xem tai Ep 630 hay không

Mấy ông không dùng n77 đâu mình thấy dòng nokia loa ngoài n77 là vô đối n73 chào thua.nhưng mới bán tậu n82 chơi thấy rất ổn đó nghe tai nghe hay hơn n95

PS: Bạn lưu ý là không post nhiều bài liên tục như vậy nhé.

Last edited by a moderator:

nguulangkiem

Mấy ông không dùng n77 đâu mình thấy dòng nokia loa ngoài n77 là vô đối n73 chào thua.nhưng mới bán tậu n82 chơi thấy rất ổn đó nghe tai nghe hay hơn n95

U test thử chưa tôi thấy loa ngoài N73 vẫn to hơn mà :|
loa N77 cũng to mà đâu bằng đc N73 ME, N81 nghe loa ngoài đủ sài thôi chứ ồn quá thì chỉ có sài tai phone :(

phuong98a

Xui quá hôm thứ 7 mình mua cái tai ipod ở Shopdunk sáng hôm sau chẳng hiểu tại sao đứt hẳn 1 bên và mất tiêu cái tai nghe bên trái luôn.như kiểu bị chuột cắn và tha mất.
đến hôm qua đi BigC vào chỗ Sony center thấy cái tai MDR ED12 nghe cũng tạm được liền mua. mà chỗ này nó bán hàng ko có bảo hành mới hay chứ
MDR ED12 giá đúng như trên trang web sony.com.vn là 290k rẻ hơn bên Shopdunk ( 400k). tìm cái EX35 hay gì đấy nó ko có.
có bác nào nghe cái MDR ED12 chưa và các bác đánh giá nó thế nào

Khoaaa

hôm nay down thử 1 bản Hotel California Lossless (flac) nghe bằng tai nghe N73 Hs 28 ko adapter, công nhận phê gì đâu đã cái lỗ tai. Bass Treble rõ ràng
Posted via Mobile Device

0988846477

tôi mới nghe cai ep 65 rui chan lắm mấy bác à.không hay hon cai sony là mấy đâu
May bac mua cai sony EX25lp ý nghe phê tai luôn no la hang Made in thailand đó!Bac Creative Ep 65 Đồ trung quốc sản xuât đó chán lắm

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
May bac mua cai sony EX25lp ý nghe phê tai luôn no la hang Made in thailand đó!Bac Creative Ep 65 Đồ trung quốc sản xuât đó chán lắm

Đa số hàng điện tử bây giờ đều được sản xuất OEM tại Trung Quốc nhưng toàn bộ công nghệ và vật tư đều của chính hãng nhé bạn. Đừng nên đánh giá một sản phẩm nếu chưa xài thử bạn nhé. Bạn thử lên các diễn đàn chuyên về điện tử xem người ta đánh giá Creative EP 630 như thế nào nhé. Và quan trọng là bạn có thử trước khi mua xem nó có phù hợp với máy của mình không.

phuong98a

có lẽ hôm nào phải thử lại cái EP 630 xem có thực sự ổn như bác buuphucCT đánh giá ko. theo cá nhân mình thì mình thấy thì bass được nhưng các bài hát mà âm sắc cao thì lại ko được chi tiết và rõ.

bluedragon0307

Đa số hàng điện tử bây giờ đều được sản xuất OEM tại Trung Quốc nhưng toàn bộ công nghệ và vật tư đều của chính hãng nhé bạn. Đừng nên đánh giá một sản phẩm nếu chưa xài thử bạn nhé. Bạn thử lên các diễn đàn chuyên về điện tử xem người ta đánh giá Creative EP 630 như thế nào nhé. Và quan trọng là bạn có thử trước khi mua xem nó có phù hợp với máy của mình không.

BuuPhucCT nói đúng đó, 90% đồ trên TG đều xuất xưởng từ TQ mà ra nhưng có điều hàng vào các nước khác nhau thì chất lượng khác nhau. Ví dụ EP630 mà vào các nc châu Âu hay Mỹ đều là hàng loại 1 hết, còn vào VN chỉ là hàng loại 2 loại 3 thôi. EP630 cũng có cả hàng Thái Lan và hàng TQ, hàng loại tốt nhất chất lượng cũng chỉ na ná nhau thôi khó phân biệt lắm bác à.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi mua Creative thì nên mua hàng Full BOX và có thẻ bảo hành chính hãng Creative chứ mua hàng Tray thì coi chừng ôm hận ngàn thu. Tiền nào của ấy thôi, đừng ham rẻ mua hàng dỏm thì chất lượng đương nhiên là cũng dỏm rồi.