• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

rlToday - Phần mềm tuyệt vời cho màn hình Today

vvq

Sau một thời gian sử dụng PPC, tôi loay hoay giữa một đống các phần mềm phục vụ cho màn hình Today mà không được như ý, cuối cùng tôi phát hiện ra một phần mềm cực kỳ thú vị, đáp ứng tất cả các yêu cầu của mình, đó là rlToday.

Đây là phần mềm với rất nhiều tính năng tác dụng, như tạo đồng hồ trên màn hình Today, lịch ngày tháng năm, các biểu tượng chương trình hay phải truy cập vv....
Phần mềm này free, dung lượng rất bé, có thể thay thế tất cả các phần mềm quản lý Today trước như spbPocketPlus, HTCHome ....

Điều quan trọng là bạn có thể cấu hình để hiển thị tùy ý theo ý thích riêng của mình. Có rất nhiều skin mà người dùng đã làm đăng trên mạng, bạn có thể tham khảo, học hỏi, vọc thỏa thích.

Tôi muốn tạo chủ đề này để mọi người cùng thảo luận, chia sẻ skin của mình. Mong các Mod tạo điều kiện.

Tham khảo và tải phiên bản mới nhất tại:
http://rotlaus-software.de/projects/rltoday/

Sau đây là skin của tôi:

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Soft này có lâu rồi mà bạn, dù sao cũng cám ơn bạn đã đưa lên. Nhưng mình nghĩ bạn hoặcMod. nên đưa nó sang Topics PPC - Theme và Skin thì hợp lý hơn :D

Chia sẻ với các bạn bộ Skin mình đang dùng :

Chỉnh sửa cuối:

longgiang81

Super V.I.P
Skin Fractal cho WA3 các bạn tham khảo và tải về ở đây, còn đây là rlToday của nó < tuy ko đc tác giả đưa lên nhưng mình đã lấy wallpaper về và edit lại :D >

kukingkong

Soft này có lâu rồi mà bạn, dù sao cũng cám ơn bạn đã đưa lên. Nhưng mình nghĩ bạn hoặcMod. nên đưa nó sang Topics PPC - Theme và Skin thì hợp lý hơn :D

Bộ skin này đẹp quá, ko biết bạn longgiang có thể chuyển được thành QVGA ko. Xin cám ơn trước.

longgiang81

Super V.I.P
@ kukingkong : Cũng được thôi bạn ạ, nhưng hiện giờ mình ko có máy QVGA trong tay nên ko thể Edit lại chính xác các tọa độ được, chiều nay sẽ Up lên cho bạn bản dành cho QVGA. Còn nếu bạn tìm Skin cho WA2 thì sang đây nhé :p

@ cuongking : đó là Tabs dạng ngang của Pocket Breeze bạn ạ, và Skin mình đang dùng là bộ BlackVista2, ko biết cuongking cần bản dành cho QVGA hay VGA :D

cuongking

dạ em dùng VGA(hình như cũng giống bác^^),cảm ơn bác.nhưng mà em dung PB thì hay treo máy lắm(exec)hôm nay thấy bác làm đẹp quá em về cài lai PB mới được, cảm ơn bác nhìu có gì nhờ bác chỉ dạy thêm

longgiang81

Super V.I.P
Về cơ bản thì PB ko có vấn đề gì, nhưng khi dùng chung với WAD thì ko những là cực chậm mà lại còn hay bị treo máy. Bạn nên chọn 1 trong 2 soft để dùng thôi :D

tuanpbpdav

xin skin da

http://img171.imageshack.us/img171/2516/screen001dh6.png[/I
[/B][/CENTER][/QUOTE]

cái skin da của bác em thích quá, có thể up lên cho em xin 1 bản được ko ? e dùng o2s WM6
thanks

longgiang81

Super V.I.P
WM5 và WM6 đều hoạt động tốt cả bạn ạ, nhưng mình ko hiểu bạn muốn lấy bộ Skin nào? Nếu là rlToday thì bạn qua về trang trước nhé, file đã đc attach để cho các bạn tiện tải về. Con hình miếng da đó là Themes TSK, Skin thì là Wisbar, ko biết bạn cần bộ dành cho QVGA hay VGA b-)

tuanpbpdav

WM5 và WM6 đều hoạt động tốt cả bạn ạ, nhưng mình ko hiểu bạn muốn lấy bộ Skin nào? Nếu là rlToday thì bạn qua về trang trước nhé, file đã đc attach để cho các bạn tiện tải về. Con hình miếng da đó là Themes TSK, Skin thì là Wisbar, ko biết bạn cần bộ dành cho QVGA hay VGA b-)

sorry ko nói rõ, ý mình là cái theme stk da ấy, còn iltoday thì mình down rồi.
cho mình xin cái theme da nhé. O2s chắc là VGA (bạn có thể up giùm cả 2 bản cho VGA và QVGA được ko)

thanks

NhatNguyen

sorry ko nói rõ, ý mình là cái theme stk da ấy, còn iltoday thì mình down rồi.
cho mình xin cái theme da nhé. O2s chắc là VGA (bạn có thể up giùm cả 2 bản cho VGA và QVGA được ko)

thanks

Theme da trong bản Black dragon phải ko bạn :p. Bạn chép hình dưới đây, cho vào PPC dùng trình xem ảnh đưa ra làm background là ok àh :)

O2s màn hình QVGA nha bạn, còn hình dưới đây thì "căng" ra cho cả VGA cũng được . Thân !

m600

Theme da trong bản Black dragon phải ko bạn :p. Bạn chép hình dưới đây, cho vào PPC dùng trình xem ảnh đưa ra làm background là ok àh :)

O2s màn hình QVGA nha bạn, còn hình dưới đây thì "căng" ra cho cả VGA cũng được . Thân !
Anh nhatnguyen ơi.Theme da anh chia sẻ với anh em thật đẹp.Anh nhatnguyen có thể chia sẻ cho em thêm 1 theme y như vậy mà không có chử nhat nguyen được ko anh ? Chân thành cảm ơn anh nhatnguyen nhiều lắm.

xitrumvietnam

Sau một thời gian sử dụng PPC, tôi loay hoay giữa một đống các phần mềm phục vụ cho màn hình Today mà không được như ý, cuối cùng tôi phát hiện ra một phần mềm cực kỳ thú vị, đáp ứng tất cả các yêu cầu của mình, đó là rlToday.

Đây là phần mềm với rất nhiều tính năng tác dụng, như tạo đồng hồ trên màn hình Today, lịch ngày tháng năm, các biểu tượng chương trình hay phải truy cập vv....
Phần mềm này free, dung lượng rất bé, có thể thay thế tất cả các phần mềm quản lý Today trước như spbPocketPlus, HTCHome ....

Điều quan trọng là bạn có thể cấu hình để hiển thị tùy ý theo ý thích riêng của mình. Có rất nhiều skin mà người dùng đã làm đăng trên mạng, bạn có thể tham khảo, học hỏi, vọc thỏa thích.

Tôi muốn tạo chủ đề này để mọi người cùng thảo luận, chia sẻ skin của mình. Mong các Mod tạo điều kiện.

Tham khảo và tải phiên bản mới nhất tại:
http://rotlaus-software.de/projects/rltoday/

Sau đây là skin của tôi:

Cho mình hỏi bạn làm thế nào mà có được cái đòng hồ trên giao diện của bạn vậy, đó là icon hay là đồng hồ chạy thật theo ngày giờ của sýtem? thanks, rlToday thật tuyệt!

longgiang81

Super V.I.P
@ xitrumvietnam : Cái đồng hồ đó là Skin bạn ạ và nó chạy theo ngày giờ của hệ thống luôn, bạn chỉ việc cài soft ( rất nhỏ nhẹ ), chép Skin và thưởng thức :D

Tiếp bộ của Polished Stone nào b-)

xitrumvietnam

@ xitrumvietnam : Cái đồng hồ đó là Skin bạn ạ và nó chạy theo ngày giờ của hệ thống luôn, bạn chỉ việc cài soft ( rất nhỏ nhẹ ), chép Skin và thưởng thức :D

Tiếp bộ của Polished Stone nào b-)

thanks bác longgiang81 đã trả lời giúp, vậy bác có thể cho mình xin soft cái đồng hồ đó không? mình thích nó lắm:D

longgiang81

Super V.I.P
@xitrumvietnam :Quay lại trang trước nhé bạn, vui lòng nói rõ là bạn muốn dùng rlToday với 1 cái đồng hồ duy nhất hay có kèm thêm cả lịch năm. Và bạn cũng vui lòng nói rõ luôn là bạn đang dùng QVGA hay VGA ( VGA support now >:))