• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

rlToday - Phần mềm tuyệt vời cho màn hình Today

keochay

Ừ mình cũng bị thế :(. Bữa nào rãnh rỗi mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn về vấn đề này xem có khắc phục được không :-?.

Thêm một skin rlToday khá Pro cho các bạn đây, có thể dùng kèm với các chương trình quản lý màn hình khác :D. Tải về xã nén rồi làm theo file hướng dẫn ;;).
Chúc vui! :)

cho mình hỏi với tại sao mình không sửa được tên ở cái đồng hồ. Mỗi lần edit thì lại mất bàn phím

Tap và giữ vào màn hình cho đến khi Menu xổ xuống chọn Options là đc b-)

vẫn không được bạn à

Last edited by a moderator:

KittyBaby

Thêm một skin rlToday khá Pro cho các bạn đây, có thể dùng kèm với các chương trình quản lý màn hình khác :D. Tải về xã nén rồi làm theo file hướng dẫn ;;).

HIc hic, bác ơi, em làm theo hướng dẫn rồi: chép folder TC Glass - LC vào folder rlToday rồi, chép TC Black.TSK vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi, vào Program\Setting\Today chọn theme TC Glass - LC rồi, hình nền đen thui. Không làm cách nào đẹp được như bác. Giúp em với.

Còn nữa, em có thấy mấy cái themes của các bác up lên chỗ này đẹp quá. Bác bày em cách sử dụng với, em chẳng biết phải chép vào đâu để nó hiện lên chỗ chọn themes.

Các ơn các bác.

KittyBaby

Thế trong Settings/Today/Item đã check vào rlToday chưa thế bạn =))

Đây, vấn đề là ở chỗ này đây, trong muc Items ko có rlToday, lấy đâu ra mà check :(:)(( không thể hiểu được, cài đúng theo hướng dẫn mà nó không hiện ra potay.

Các bác giúp em với.

lamcuong

Tại sao mình lại không thể chỉnh laị giờ của hai cái đồng hồ con như bạn vậy. mặ định của nó sai, mình muốn chỉnh lại (newyork và bắc kinh)

:D Cái này không chỉnh được đâu bạn do mình đã quy định nó bằng lệnh Text :D. Nếu bạn muốn sửa nó bạn phải mở file skin.xml bằng chương trình Notepad trên PC và tìm đến 2 dòng lệnh sau:

<text text="New York" x="92" y="22" alignment="Left" color="RGB(230, 230, 230)" >
<Font size="8" weight="Bold" font="Tahoma" />
</text>

<text text="Bac Kinh" x="92" y="49" alignment="Left" color="RGB(230, 230, 230)" >
<Font size="8" weight="Bold" font="Tahoma" />
</text>

Bạn thay 2 tên New York, Bac Kinh thành tên gì mà bạn muốn rồi save lại và chép đè file skin.xml mới sửa này vào lại thư mục Black-rlToday-LC trên PPC.
Hoặc bạn có thể tải bản đã được sửa lại dưới này về là có thể đổi tên nó lại bằng cách vào Options/Times/tên cần đổi/Edit/OK.

lamcuong

Đây, vấn đề là ở chỗ này đây, trong muc Items ko có rlToday, lấy đâu ra mà check :(:)(( không thể hiểu được, cài đúng theo hướng dẫn mà nó không hiện ra potay.

Các bác giúp em với.

Sao lại không có nhỉ :-/? Nếu bạn đã cài chương trình rlToday thì nó phải hiện cái rlToday ở trong Settings/Today/Item chứ :-/?

HIc hic, bác ơi, em làm theo hướng dẫn rồi: chép folder TC Glass - LC vào folder rlToday rồi, chép TC Black.TSK vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi, vào Program\Setting\Today chọn theme TC Glass - LC rồi, hình nền đen thui. Không làm cách nào đẹp được như bác. Giúp em với.

Còn nữa, em có thấy mấy cái themes của các bác up lên chỗ này đẹp quá. Bác bày em cách sử dụng với, em chẳng biết phải chép vào đâu để nó hiện lên chỗ chọn themes.

Các ơn các bác.

:-/ Bạn làm lại từng bước như thế này xem sao nhé:
Bạn tải chương trình rlToday v0.1.22b này tại đây về cài đặt (nếu bạn chưa tải): http://pdaviet.com/attachment.php?attachmentid=51383&d=1189494688
Cài nó xong rồi vào Settings/Today/Item bỏ check ở ô rlToday đi rồi copy thư mục TC Glass - LC và file rlToday.ini vào thư mục rlToday.
Chép theme TC Black.tsk vào thư mục Windows của máy hoặc vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi vào lại Settings\Personal\Today chọn theme TC Black.tsk và chuyển sang thẻ Item chọn lại ô rlToday là được rồi.

keochay

Ừ mình cũng bị thế :(. Bữa nào rãnh rỗi mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn về vấn đề này xem có khắc phục được không :-?.

Cho mình hỏi làm sao có thể sửa lại tên trong hai cái đồng hồ vậy. Mỗi lần mình vào option/time/edit thì không thể hiện lên được bào phím để sửa.

KittyBaby

Sao lại không có nhỉ :-/? Nếu bạn đã cài chương trình rlToday thì nó phải hiện cái rlToday ở trong Settings/Today/Item chứ :-/?

:-/ Bạn làm lại từng bước như thế này xem sao nhé:
Bạn tải chương trình rlToday v0.1.22b này tại đây về cài đặt (nếu bạn chưa tải): http://pdaviet.com/attachment.php?attachmentid=51383&d=1189494688
Cài nó xong rồi vào Settings/Today/Item bỏ check ở ô rlToday đi rồi copy thư mục TC Glass - LC và file rlToday.ini vào thư mục rlToday.
Chép theme TC Black.tsk vào thư mục Windows của máy hoặc vào thư mục gốc của thẻ nhớ rồi vào lại Settings\Personal\Today chọn theme TC Black.tsk và chuyển sang thẻ Item chọn lại ô rlToday là được rồi.

Thật là em chẳng bít phải nói sao. :-/
Em cài chương trình rlToday theo hướng dẫn của bác rồi. Vào Setting\Today\Item mà chẳng thấy mục rlToday đâu cả. Potay thiệt rồi.
Em dùng O2 miniS - IPL/SPL 2.21 - Radio 2.69.11.

Cám ơn bác đã hướng dẫn quá tận tình. Chỉ tại em xui quá.

VIETHOANGBABY

bạn chạy cài chương trình rlToday trên win hay thẻ nhớ,nếu trên thẻ nhớ thì không có trong (Setting\Today\Item) đâu.Phải cài trên win nhé

qqonline33

Có cái skin nào đổi thành giao diện đồng hồ số to tướng như Touch ko mọi người nhở

keochay

Cho mình hỏi làm sao có thể bỏ được tên VIETNAM và CHINA ở hai cái đồng hồ vậy

lamcuong

Cho mình hỏi làm sao có thể sửa lại tên trong hai cái đồng hồ vậy. Mỗi lần mình vào option/time/edit thì không thể hiện lên được bào phím để sửa.

:D Nghe bạn nói vậy chắc là đang dùng HĐH WM5 trở lên rồi :D. Cái phần mềm rlToday này khi cài vào một số máy dùng HĐH WM5 thì khi vào Options/Times/tên cần đổi/Edit thì lập tức cái bàn phím mất tiêu để lại một hàng trắng bốc phía dưới :-??. Còn nếu dùng HĐH WM2003 như mình thì sửa vô tư, cái bàn phím chẳng hề biến mất tí nào :D. Cái này chắc phải đợi phiên bản tiếp theo rồi :-?.

Cho mình hỏi làm sao có thể bỏ được tên VIETNAM và CHINA ở hai cái đồng hồ vậy

Bạn chịu khó mở file rlToday.ini bằng chương trình Notepad trên PC và tìm đến 2 dòng lệnh phía dưới cùng:
[Timezones]
Name_0=Greenland
Name_1=China
Zone_0=18
Zone_1=55
Bạn thay 2 tên đó thành tên gì mà bạn muốn rồi save lại và chép đè file rlToday.ini mới sửa này vào lại thư mục rlToday trên PPC.
Bây giờ bạn có thể vào Options/Times/ để thay đổi múi giờ mà mình muốn hiển thị, còn tên thì khỏi vì bạn đã đổi nó ở file rlToday.ini rồi.

asutaka3

cái rltoday này mình thấy chạy rất chậm, chậm hơn cả WAD và SPB, trong khi bộ nhớ của mình còn rất nhiều. mỗi khi mở start menu là nó lại phải chuyển giao diện thành trắng phớ một lúc rồi mới hiện lại.
hơn nữa chỉnh sửa có phần hơi phức tạp các bác nhỉ.
Bác nào rành cái này thì post cái hướng dẫn cụ thể cho anh em đi.
Thanx

keochay

:D Nghe bạn nói vậy chắc là đang dùng HĐH WM5 trở lên rồi :D. Cái phần mềm rlToday này khi cài vào một số máy dùng HĐH WM5 thì khi vào Options/Times/tên cần đổi/Edit thì lập tức cái bàn phím mất tiêu để lại một hàng trắng bốc phía dưới :-??. Còn nếu dùng HĐH WM2003 như mình thì sửa vô tư, cái bàn phím chẳng hề biến mất tí nào :D. Cái này chắc phải đợi phiên bản tiếp theo rồi :-?.

Bạn chịu khó mở file rlToday.ini bằng chương trình Notepad trên PC và tìm đến 2 dòng lệnh phía dưới cùng:
[Timezones]
Name_0=Greenland
Name_1=China
Zone_0=18
Zone_1=55
Bạn thay 2 tên đó thành tên gì mà bạn muốn rồi save lại và chép đè file rlToday.ini mới sửa này vào lại thư mục rlToday trên PPC.
Bây giờ bạn có thể vào Options/Times/ để thay đổi múi giờ mà mình muốn hiển thị, còn tên thì khỏi vì bạn đã đổi nó ở file rlToday.ini rồi.

cảm ơn bạn lamcuong nhé mình sửa được rồi

lamcuong

FC-LC (QVGA)

Đẹp rạng ngời mà không chói lóa :D.
Tải về xã nén và làm theo file hướng dẫn đi kèm.

lamcuong

AllBlack-LC (QVGA)

Thêm một bộ skin màu đen nhỏ gọn và dư một khoảng trống khá lớn đủ để các bạn dùng thêm bất cứ chương trình quản lý nào trên màn hình Today.

ancola66

Super V.I.P
mình rátcám ơn các bạn
mình cóvài điều muon hoi la sao wifi do . minh vao noi co wifi ma khoket noi wa , nmay minh dung chuan b/g ma lai nhu vay minh ko bt lấmo bay gio
mong cac ban giup minh voi.
:)
Thứ nhất là bạn cứ viết bài kiểu này là MOD sẽ del bài đấy .Mình đọc mãi mới hiểu bạn muốn nói gì:))
Thứ hai là bạn post bài nhầm chỗ rồi và cũng dẫn tới MOD del bài:((
Thứ ba là vấn đề bạn hỏi bạn sang bên Box thảo luận nhé :
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=38

cuongking

Trả lời một chút cho vui:))
Tất nhiên là được với điều kiện là phải căn lại tọa độ như WP vậy:))

he, e hỏi cho vui vậy thui chứ down về thử hoài rùi, nó bé tí tẹo tèo teo, nhìn í ẹ chít, mà e thì không rành đồ họa, nên e mún nhờ bác làm giúp em mấy cái skin to lên hợp với màn hình VGA, e cảm ơn nhiu :d